TAF Fackebook Fan Page เข้าไป Like กันได้เลยนะ

รับออกแบบเว็บไซต์ โดย บริษัท ไอซี ไอเดีย จำกัด พากิน พาเที่ยว ทั่วไทย หูฟัง Headphone หูฟัง Headphone
ล๊อคอินเข้าบอร์ดไม่ได้เพราะถูกแบน กรุณาติดต่อ admin ส่งเมล์มาที่ avseq01.dat@gmail.com
เสื้อ TAF งานมิตติ้งครั้งที่ 3 (ยืดขาว) เหลือเพียง 4 ตัว หมดแล้วหมดเลย ใครต้องการ pm มาสั่งกับ webmaster ได้เลย คลิ๊กเพื่อดูแบบ
หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 123 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 25 จากทั้งหมด 60

ชอบฟังเพลง สากลเก่า ๆ โดยเฉพาะ ยุค70 ' มาคุยกันบ้างอะจ๊ะ

ชอบเพลงยุค ปลาย 60 คลั่งไคล้ยุค 70 มาแผ่วเอายุคปลาย 80 เพลงหรั่งจ๊ะ เพลงไทยไม่ค่อยรู้อ่า พอรู้ลูกทุ่ง ลองมาเมาท์แตกกันได้อะจ๊ะ

ชอบฟังเพลง สากลเก่า ๆ โดยเฉพาะ ยุค70 ' มาคุยกันบ้างอะจ๊ะ

ยุค60ฟังได้อารมณ์สุดๆฮะ ผมชอบฟังเพลงหลายแนว อยากมาพูดคุยกับคนฟังเพลงด้วยกันครับ ผมชอบฟังเพลงแนว Brit ครับ แต่ยังรู้จักไม่เยอะ ใครฟังแนวนี้มาแนะนำกันบ้างนะฮะ ส่วนหลังๆ อยากจะลองฟังแนว drum&bass ดู กับแนว techno กำลังคลำๆอยู่ฮะ ::

ชอบปลาย 70 กับ 80 คุยกันได้ไหม
    ถ้าได้ ชอบประเภทไหน วงอะไรบ้างครับ
    เผื่อจะได้แลกเปลี่ยนกัน

ชอบ Dream theater,Black Sabbath ครับ

พอ 70s 80s ได้ไมน้อ

มีใครฟัง Chicago บ้าง

ฟังตั้งแต่ ปลาย 60's จนถึง ปลาย 80's เลยทีเดียว

25 OR 6 TO 4 guitar สุดยอดจริง ๆ

MAKE ME SMILE

JUST YOU 'N' ME

IF YOU LEAVE ME NOW เพราะสุด ๆ

BABY, WHAT A BIG SURPRISE ก็เยี่ยม

HARD TO SAY I'M SORRY เพลงชาติ ???

HARD HABIT TO BREAK สุดใจขาดดิ้น

YOU'RE THE INSPIRATION

WILL YOU STILL LOVE ME ?

LOOK AWAY

ยินดีกับสถานที่พบปะเเห่งใหม่แห่งนี้ด้วยครับ เมื่อก่อนฟังร็อค เฮฟวี่ครับ แต้พักหลังๆดันกลับมาคลั่งไคล้ slow hand อย่าง eric clapton ซะได้ครับ ชอบฟังชุดอันปลั๊กของเค้าน่ะ ลุงเเกโซโล่ช้าๆแต่ละโน๊ตช่างหวานกินใจซะเหลือเกิน เลยอยากจะถามว่ามีศิลปินคนไหนที่ทำเพลงเเนวๆ clapton ออกมาน่ะครับ ผมชอบเพลงของ clapton ประมาณ เพลง
    blue eyes blue น่ะครับ ชอบมากกกก ขอฝากตัวเป็นสมาชิกด้วยคนคร๊าบ

อ่อ...เมื่อก่อนอยู่พันทิพผมใช้ user 1st group lens ass'y น่ะครับ กะDaccho คนเดียวกันจ้า

ปล.เมื่อกี้ดันไปเลือกตั้งหัวข้อใหม่เลยกระโดดไปอยู่ข้างนอก
    Player:iPod Classic 80GB(พกติดตัวไว้ขาดไม่ได้)
    Headphone:HF-1(เก็บไว้ให้ลูกหลาน),HD650(ยังหาแอมป์ถูกใจไม่ได้)
    IEM:eR4p(ตัดใจจากเธอไม่ลงสักทีคารูหูพี่อยู่ประจำ)
    CusTom:TF10X, J....(แอบมีกับเค้าเหมือนกัน)
    Dac: cEntrance DacPort(เสียงดีรักมากมายได้มาเเบบไม่คาดคิด)
    Amp:miniBoxE,muStang,Cmoy(ทำเองพันกันยุ่งเลย)
    Electroสติแตก: Stax sR001 mKII(เจ้าจิ๋วสติเเตก แต่รักกว่า HD650 นะเออ)
    Check Prices and Shopping Home Tools Product Online | Home Tools Pick Now
    Home Tool for Your Home | Best Toys Product Cheap Price

สวัสดีครับ คุณ moopink และเพื่อนๆ 555

ตอนนี้ผมสงสัยว่า จะเอาเวลาไหนไปนอนดี 555
    เพราะเว็บมันน่าเล่นไปหมดเลยจ้า 555

อยากเล่าเรื่องเพลงก็อยากเล่า อยากโม้ก็อยากโม้
    แล้วผมจะเริ่มต้นตรงไหนดีล่ะ 555

เอาเป็นว่าแนวๆ ของผมน่าจะประมาณ ปลาย 60 ต่อจนถึงยุคต้น 80 ก็แล้วกัน
    หลังจากนั้น ไม่รู้เรื่องแล้ว เพราะชีวิตอุทิศให้กับศิลปินแก่ๆ จ๊ะ

ศิลปินใหม่ๆ แทบไม่รุ้จักเลยครับ 5555

อ้า ขอให้สนุกกับเว็บใหม่ครับ[size=18px][/size]

นั่นนะดิ น่าจะมีวันละสัก 52 ชมอะจ๊ะ

เฮีย มั่นคง ขาใหญ่ ยุค 70 ตัวจริงอะจ๊ะ เจ้าของ อภิมหาสมบัติ ซีดี .. รู้สึกมากกว่า 1000 แน่นอน เปิด liabary music สะกดถูกเปล่าหว่า ได้สบาย ๆ มีเฮียอยู่ อบอุ่นครับ ขาดเหลืออะไรจะเข้าไปรบกวนถามอะจ๊ะ

เสียดายไม่ได้ไปดู เทพเจ้ากีต้าร์ ฉายา นิ้วที่ 11

ดีมากอะจ๊ะ คุณ daccho เพิ่งรู้ว่าชอบคุณลุง อีริค นะเนี่ย คุณหนู ๆ น้อง ๆ รุ่นใหม่อย่าเพิ่งตกใจ ว่าทำไม อีริค แคลปตัน เนื้องอกเหรอ มีนิ้วที่ 11 ม่ายช่ายอะจ๊ะ ฉายา แฟนเพลงเขาตั้งให้จ๊ะ ฝีมือการเล่นของแก ล้ำเลิศขนาด คนนึกว่า ..lead ยังไงกันหว่ายังกะมี 11 นิ้ว ไม่ได้ไปดู คอนเสริท์ของแก ติดธุระ ความจริง เสียดายค่าตั๋ว แห่ะ ๆ ต้องประหยัดไว้อ่ะ รายจ่ายมันรอบานเลย คุณ daccho ได้ไปดูป่ะจ๊ะ

welcome คุณ knoate

เพลงที่ว่ามาเพราะมากทั้งนั้นเลย วงนี้ผมชอบมากอยู่เพลงนึง ชาวบ้านไม่ค่อยรู้จัก เพราะรู้สึกมันไม่ฮิตหรือไงไม่รู้อะจ๊ะ ...another rainy day in newyork city... ชอบเพลงนี้มากเลยจ๊ะ ::

ยินดีต้อนรับทุกท่านอะจ๊ะ

คุณ cmky ชอบ black sabbath เหรอ วงโปรดเหมือนกัน วงเฮฟวี่ยุคนั้น อยู่ในใจผมหมดอะจ๊ะ deep purple uriah heep moutain grandfunk railroad ชอบทุกคณะเลย ...วง black sabbath เนี่ย พวกไม่ชอบ หาว่าฟังแล้วหนวกหู แต่มีเพลงนึงนะ อยู่ใน อัลบั้ม vol.4 black sabbath หรือไงเนี่ยจำไม่แม่น เป็นเพลงช้า สไตล์ alwalys somewhere แบบนั้น ชื่อเพลง changes ฟังเพลงนี้ทีไร...__????? อ้าว หยุดพล่ามก่อน ติดงาน ว่างแล้วจะมาใหม่ :roll:

เพลงเก่าๆ ผมชอบ James Taylor ครับ เปิดกี่ทีก็เพราะ เสียงหวานจับใจ

ไม่รู้ยุคเดียวกับ คุณ moopink อ๊ะป่าว 55555

ได้เจอเซียนฟังเพลงรุ่นเก๋าๆทั้งนั้นเลย แต่ละคนมาจากหนังเรื่องเก๋าๆหรือเปล่าเนี่ยะ (เกี่ยวไรกันฟะ) ดีใจฮะได้เจอผู้รู้ตัวจริงเพียบเลยที่นี่ ส่วนตัวก็ชอบเฮียอีริค เช่นกันฮะ ชอบเพลงดังอย่าง Tear in heaven มากๆฮะ มู๊ดเศร้าได้ใจเลย ชอบๆ

ปล. โลโก้คุณ sweetpig เก๋มากเลยฮะ ขอซื้อได้ป่ะฮะ แง่มๆ ops:

ผมไม่ได้ไปดูคอนเสิดหรอกครับคุณmoopink ไม่เคยดูคอนเสิร์ตต่างประเทศเลยซักครั้งน่ะครับ เอ...กระทูนี้จะเเนวเก่าๆเหมือนกันหมดเลยป้ะน้า อิอิอิ เมื่อก่อนจะซื้อหนังสือวงการเพลงมาอ่านรีวิวศิลปินน่ะครับ พวก crossroad, hot progess, quiet strom, และก็ over drive (เล่มนี้ซื้อจนขึ้นราคาเยอะๆก้หยุดไป) คิดว่าหลายคนคงได้อ่านหนังสือพวกนี้อ่ะนะ
    จิงๆผมก็ฟังมันทุกเเนวน่ะครับเเต่ชอบเเบบที่มันบรรเจิดไม่กระอักกระอ่วนน่ะ ถ้าร็อคที่ชอบมากๆก็ mr.big น่ะครับ

ปล. เเบบนี้ห้อง gadget จะมิเงียบเหงารึนี่.........

ก่อนจบกระทู้ ใครฟังเเจส เเนะนำลงหาเพลงของ pat methiny มาลองฟังดูนะครับ(เขียนถูกป่าวหว่า) กีตาร์เเกพริ้วลื่นไหลดีซะเหลือเกิน
    Player:iPod Classic 80GB(พกติดตัวไว้ขาดไม่ได้)
    Headphone:HF-1(เก็บไว้ให้ลูกหลาน),HD650(ยังหาแอมป์ถูกใจไม่ได้)
    IEM:eR4p(ตัดใจจากเธอไม่ลงสักทีคารูหูพี่อยู่ประจำ)
    CusTom:TF10X, J....(แอบมีกับเค้าเหมือนกัน)
    Dac: cEntrance DacPort(เสียงดีรักมากมายได้มาเเบบไม่คาดคิด)
    Amp:miniBoxE,muStang,Cmoy(ทำเองพันกันยุ่งเลย)
    Electroสติแตก: Stax sR001 mKII(เจ้าจิ๋วสติเเตก แต่รักกว่า HD650 นะเออ)
    Check Prices and Shopping Home Tools Product Online | Home Tools Pick Now
    Home Tool for Your Home | Best Toys Product Cheap Price

ถึงเฮียมั่น วันนี้ไปโดน E3C ที่ร้านเฮียเล่นงานมา มันฟังเพลง old love ตรงท่อนเดี่ยวเปียโนได้ดีจิงๆ คงได้ไปสอนมาในเร็ววัน ไว้พุ่งนี้จะไปลองอีกทีจ้า อิอิอิ

ทำไงให้ผมมีโลโก้ขึ้นด้วยน่ะครับ แบบว่าคนมันไม่เคย 555

Re: นั่นนะดิ น่าจะมีวันละสัก 52 ชมอะจ๊ะ

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ moopink
    เฮีย มั่นคง ขาใหญ่ ยุค 70 ตัวจริงอะจ๊ะ เจ้าของ อภิมหาสมบัติ ซีดี .. รู้สึกมากกว่า 1000 แน่นอน เปิด liabary music สะกดถูกเปล่าหว่า ได้สบาย ๆ มีเฮียอยู่ อบอุ่นครับ ขาดเหลืออะไรจะเข้าไปรบกวนถามอะจ๊ะ
    [size=18px]เจี๊ยก......................ขาใหญ่ ก็ขาช้างแล้วครับ 5555 โรคเท้าช้างอะไรประมาณนั้น 555

เชิญครับ ผมมีเยอะ อะไรแบ่งได้ยินดีแบ่งครับ ถ้าตำรวจจับก็จับเจ้าของเว็บไปก่อนละกัน 555

เฮ้ย พูดเล่น.................5555

เมื่อวานเพิ่งไปจองบัตร วงชาตรี มาจ้า 555
    ย้อนยุคความหลังหน่อย 555

ว่าจะพาแม่ เอ๊ย เมียกับเจ้าลูกชายไปดูหน่อย

ผมนี่แหละโตมากับวงชาตรีเลยครับ
    [/size]

ค่าบัตร เท่าไรอะจ๊ะ เฮีย น่าสนใจ แพงเปล่า อยากไประลึกถึงความหลังมั่ง สมัยก่อน จำได้เคย ลีดท่อนโซโล่ จากไปลอนดอน ตอนเล่น โฟลค์กับเพื่อน ๆ เคยรู้จักกับคุณ ยุ่น มือคียบอร์ด แกอัศยาศัยดีมากอะจ๊ะ วงชาตรีนี่กล่าวได้ว่า ปฏิวัติ การออกแบบปกแผ่นเสียงของเพลงไทย เป็นรายแรก ๆ เลยก็ว่าได้อะจ๊ะ เพราะยุคนั้น ออกปกมาแต่ละวง ๆ ไม่พ้นเอารูปชาวคณะมาแปะ เหมือนกันหมด ไม่กล้าทำ ปกแบบฝรั่งเมืองนอกเขา กลัวว่าคนจะไม่ยอมรับ มีชาตรีนี่แหละ กล้าหน่อย แล้ว feed back ก็กลับมาดีไม่เห็นมีอะไรเลย มีเรื่องคุยเกี่ยวกับ ชาตรีอีกแยะ ว่าง ๆ มาต่อจ๊ะ

เพิ่งรู้นะเนี่ย คนทำแอมป์อย่างคุณ หมูหวาน ชอบ เจมส์

ผมก็ชอบเหมือนกันอะจ๊ะ แต่ต้องเป็นยุค ก่อน handy man นะ อุตส่าห์มีแผ่น แท้กะเขาแผ่นนึง ชุดอะไรหว่าไม่แน่ใจ เด๋วไปค้นดูก่อน sweet baby james หรือไงนี่แหละ เคยลองหาแผ่น ดีวีดี ชุด beacon เธียเตอร์ 1988 เดินหาแถวคลองถมยังไม่เจอ หาแผ่นผีอ่ะ แผ่นแท้ซื้อไม่หวายยยย จริง ๆ เพลงของ james ยุค ก่อน ดนตรีเขาละเอียดมาก ลองฟัง อคูสติคกีตาร์ fire and rain ดูอะจ๊ะ จะรู้ พูดถึงเพลงนี้ทีไร พอฟังจบ ต้อง เบิ้ลซ้ำทุกที เพราะจัง อ้อ คุณหมูหวาน อภิมหาโปรเจค เฮรคิวลิส ไปถึงไหนแล้วจ๊ะ รายงานเวปพันทิพย์ทุกระยะอะจ๊ะ ดูเหมือนมีคนกระวนกวายอยากรู้ อยากเสียตังค์ ขอให้รวย ๆๆๆครับท่าน

ตอนนี้ใครชอบฟังเพลงเก่าๆยุค70-80 ลองเปิดFM 99.5 MHz ช่วงเสาร์-อาทิตย์ บ่ายโมงถึงสี่โมงเย็นนะครับ เปิดเพลงเก่าๆเจ๋งมากๆเลยง่ะ ผมฟังตั้งแต่สมัยLove FM 94.5แล้วอะครับ
    iPod Mini Gen2 4GB
    iPod Gen3 30GB
    iPod Gen4 B/W 20GB
    iPod Gen4 U2 Color 20GB
    iPod Gen4 Photo 60GB
    iPod Nano Gen3 4GB
    iPod Nano Gen4 8GB
    iPodTouch 3Gen16GB

หูที่ใช้
    Ultimate Ears Triple Fi 10 Pro
    Shure SE-530, E4C
    Klipsch Image X-5
    Apple Inear

ถ้าใครว่างๆ ช่วย rip เพลง Rock bottom กับเพลง หูเหล็ก ให้หน่อยครับ ซัก 320kbit ขอบคุณครับ

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ Daccho
    เอ...กระทูนี้จะเเนวเก่าๆเหมือนกันหมดเลยป้ะน้า อิอิอิ เมื่อก่อนจะซื้อหนังสือวงการเพลงมาอ่านรีวิวศิลปินน่ะครับ พวก crossroad, hot progess, quiet strom, และก็ over drive...
    กระทู้ปลุกผี!!

quiet strom นี่ไม่ได้ยินมานานเป็น 10 ปีแล้ว
    จำได้ซื้อตั้งแต่สมัย ม.1 เล่มละสิบกว่าบาท
    เดี๋ยวเลิก เดี๋ยวขาย ต่อมาแจกฟรีอีก ยังเลิกทำ
    ไม่รู้เดี๋ยวนี้มหาจักรยังทำอยู่ป่าว

overdrive นี่ก็ตั้งแต่สมัยแจกฟรี

โครตชอบยุคนั้นเลย พับผ่า สุดยอด!!

:twisted:

rock bottom ท่าไม่พูดถึงต้นฉบับ phominon เขียนถูกเปล่าหว่า ผมชอบชุด แสดงสดอะจ๊ะ :: เพราะ อีตา shenker แก lead ได้มันส์มาก live แต่ละชุด ก็ไม่เหมือนเดิม มันจะต่างกันพอสมควร เนี่ยตามฟัง เพลงนี้ในเวอร์ชั่น live ทุกชุดเลยถ้าเจอ

คุณ frank ว่า quite' เก่า กาพ้มซื้อเนี่ยอะจ๊ะ supersonic เล่มโตเหมือนกัน ปกแรกจำไม่ได้แล้วว่า เป็น pilot หรือ abba......... เอ สงสัย เปิดกระทู้เนี้ย สงสัยจะเป็น รวมพลคนแก่อะจ๊ะ..555 คุยอะไรกันเนี่ย แต่ละเรื่อง เก๊า..เก่า เด็ก 20 กว่าฟังแล้วคงเบื่อ..ส่ายหน้ากันหมด อิอิ

หง่ามีแต่ metal ทั้งนั้นเลย

70s 80s เอาเป็นพวก Giga Dance ,County ได้้ไหมเน้อ

ยังจำได้ตั้งแต่เกิด พ่อ ผมเปิดฟังทุกวันจนจำได้ เหอๆๆ

เพลงที่พ่อหัดให้กีต้าร์ รู้สึกว่าตอน ม.1 เพลงแรก จำได้เลยเพลง pa pa หุหุ

พวก dance เนี้ย เกือบทุกเพลงเลยมี melody ที่ฟังง่ายๆ จำง่าย สนุก

One last Kiss เพลงนี้แม่บอกแม่ไป เต้นในเทก
    One way ticket
    Go
    Asia mo
    Y.M.C.A
    Ring my bell
    9,999,999 อะไรนี้ละ
    Dschinghis Khan
    She's not there ของ Santana พ่อเปิดบ่อยที่สุด
    Free me
    Dance the body music
    Everybody needs a friend อันนี้จำได้ดีเลย เทปสมัยก่อน รู้สึกจะอยู่อลบัมรวม
    ด้วยความชอบของเพลงนี้ ผมจะอัดเพลง เหอๆ แต่ดันอัดทับ 5555 เสียดายมาก แงๆๆ
    เลยกลายเป็นตราบาปจดจำไปจนตาย อิอิ

ทำนองเนี้ยเอามาเปิดกี่ครั้งก็ไม่เบื่อ

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 123 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

กฎการโพสต์ข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสต์ได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] code is เปิด
  • HTML สถานะ ปิด