Untitled Document

รับออกแบบเว็บไซต์ โดย บริษัท ไอซี ไอเดีย จำกัด พากิน พาเที่ยว ทั่วไทย หูฟัง Headphone

ล๊อคอินเข้าบอร์ดไม่ได้เพราะถูกแบน กรุณาติดต่อ admin ส่งเมล์มาที่ avseq01.dat@gmail.com
หน้า 2 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1234 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 26 ถึง 50 จากทั้งหมด 79
    Moderator

เพลงไทยอันไหนที่อัดดีๆบ้างครับ

วันนี้ไปเก็บ H.R.U มาแล้วครับ
    แต่ rip ไม่ได้ ผมใช้ jetaudio กับ Itune ครับ
    มีใครทำได้สอนวิธีด้วยครับ

เฮ้อ ไม่น่าทำกันแบบนี้เลย
    กล้องตัวเลนท์ตัว ช่างสุขีจริงๆ

เพลงไทยอันไหนที่อัดดีๆบ้างครับ

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ seeker
    วันนี้ไปเก็บ H.R.U มาแล้วครับ
    แต่ rip ไม่ได้ ผมใช้ jetaudio กับ Itune ครับ
    มีใครทำได้สอนวิธีด้วยครับ

เฮ้อ ไม่น่าทำกันแบบนี้เลย
    ลองหาโปรแกรมชื่อ AnyDVD มาลงนะครับ
    แล้วชีวิตจะสบายขึ้นครับ

ลง AnyDVD แล้วก็ rip ด้วย Itune (หรืออื่นๆ) ได้โลดเลยจ้า

Moderator

ขอขอบคุณคุณ crux มากครับ
    จัดการได้แล้ว

ยังเหลือ DooBaaDoo ที่ต้องตามเก็บอีกแผ่น
    กล้องตัวเลนท์ตัว ช่างสุขีจริงๆ

คนหูหนัก รูปส่วนตัว tazmako
    อายุุ
    32

tattoo colour มันค่ายเล็กต้องทำใจ (แต่เพลงเพราะดีครับ)

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ tazmako
    tattoo colour มันค่ายเล็กต้องทำใจ (แต่เพลงเพราะดีครับ)
    x1000 ผมก็ชอบมากๆ ครับวงนี้ ค่ายเล็กแต่อัดเสียงใช้ได้เลยครับ

Moderator

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ แอบเพี้ยน
    อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ tazmako
    x1000 ผมก็ชอบมากๆ ครับวงนี้ ค่ายเล็กแต่อัดเสียงใช้ได้เลยครับ
    ใช้ได้ก็โอครับ
    เพราะมีบางแผ่นอัดมาแล้วเหมือน Vampires เลย เซงจริงๆ

ตอนนี้ที่ชอบก็ จิดา กับ Gift monotone ครับ

คนหูหนัก
    อายุุ
    34

Friday ชุด Magic Moment

โปรดอย่าหาให้เสียเวลา เพราะกลายเป็นของหายากบัดซบไปแล้ว
    ไอ้กระผมยังได้แต่ rip ของเพื่อนมาฟังเลย
    ฟังแล้วรู้สึกว่า Sound Engineer ช่างเข้าอกเข้าใจเพลงดีเหลือเกิน
    @home - Asus Xonar DX + Koss Portapro<br /><br />@go - Motorola ZN5 + SDHC 8GB + Rockbox + Nuforce NE-7M

ในความเห็นผม คิดว่าเพลงเก่าๆ อัดมาดีกว่าครับ ส่วนมากที่คิดว่าอัดมาโอเคมักจะเป็นของค่าย เบเกอรี่ ครับ

เพลงใหม่ๆเดี๋ยวนี้เน้นปริมาณ ฟังหาdynamicไม่เจอ เสียงกลองเสียงคนร้องตีกันให้วุ่น บรรดาค่ายใหญ่ๆ เน้น ออกปริมาณอัลบั้มให้มาก เน้นยอดขายทำกำไร ค่ายอินดี้เองเดี๋ยวนี้ก็ตามเทรนด์ มาสเตอร์ให้มันเสียงดังเข้าไว้ ฟังไปนานๆแล้วรู้สึกมืนหัวครับ
    Eximus DP-1-->Beyerdynamic T1, Denon AH-D5000

Moderator

มาดัน Crescendo ชุด Ultimate Collection ครับ

แต่ยังตามหา Doobadoo ไม่เจอเลยครับ
    ใครเจอบอกพิกัดให้ด้วย หรือขอฝากซื้อหน่อยครับ

o.O
    ปล.
    ชอบแนวนี้มีวงไหนแนะนำอีกไหมครับ

เห็นด้วยกับคุณ Heatie และ Azure นะครับ

เดี๋ยวนี้ซื้ออัลบั้มมา ผมคาดหวังจาก booklet มากกว่าคุณภาพการบันทึกเสียงของแผ่นอีกครับ

คนหูเหล็ก รูปส่วนตัว poondrummer

อืมมม...ผมลองฟัง Hangman แล้ว อัดดี เลยนะครับ เพลงเพราะด้วย

สรุปว่า ชอบ ครับ ลองหามาฟังกันดูฮะ

แนะนำเพลง

แนะนำครับ
    Pru อัลบั้ม Zero
    ชุดนี้ดีที่สุด ดีมากๆ ตั้งแต่ระบบเสียง จนถึงดนตรีที่บรรจงทำได้อย่างละเอียดมากครับ
    ผมยกให้เป็นอัลบั้มที่ดีที่สุดของไทยเลยครับ

Re: แนะนำเพลง

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ pollock
    แนะนำครับ
    Pru อัลบั้ม Zero
    ชุดนี้ดีที่สุด ดีมากๆ ตั้งแต่ระบบเสียง จนถึงดนตรีที่บรรจงทำได้อย่างละเอียดมากครับ
    ผมยกให้เป็นอัลบั้มที่ดีที่สุดของไทยเลยครับ
    บังเอิญจัง อัลบั้มนี้จะซื้อๆตั้งแต่ออกใหม่ๆจนสุดท้ายก็ไม่ได้ซื้อเสียที แต่ก็ไปซื้อมาเมื่อวานเองครับ

มีส่วนร่วมกันหน่อยนะ

cresendo ulitmate ผมว่าอันเสียงดีนะครับ
    แล้วก็ไม่รู้เคยฟังกันหรือเปล่า first born ของเด็กศิลปะก่อน
    ทำขายในมหาลัย อันเสียงดี ทำ โดยรวมผมว่าดีกว่าพวกค่ายใหญ่ๆๆอีก
    อัลบั้มนี้ผมบังเอิญไปได้มา

KTB online orchestral ที่บอยทำกับบรรดิษฐ์ อึ่งพากร ผมว่าก็บันทึกเสียงใช้ได้นะ
    แบบฟังแล้วรู้สึกว่ามี sound stage ดีแต่เสียดายที่ผมมีแค่ อยาก 128 kpb
    อยากได้ซัก 320 แต่หาไม่ได้

แล้วก็ palmy-t bone acoustic ก้ดีนะครับ
    Sony Ericson p1i<br />Ipod photo<br />หูฟังใช้แต่หูแถม 555+<br /><br /><br />------ Team เพลงไทย ---------

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ seeker

แต่ยังตามหา Doobadoo ไม่เจอเลยครับ
    ใครเจอบอกพิกัดให้ด้วย หรือขอฝากซื้อหน่อยครับ

DooBaDoo ที่ร้านjediมี ผมเพิ่งสั่งมาเองครับ แผ่นนี้อัดได้ดีมากเลยครับ

Moderator

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ tonza

DooBaDoo ที่ร้านjediมี ผมเพิ่งสั่งมาเองครับ แผ่นนี้อัดได้ดีมากเลยครับ
    ขอบคุณครับ

Moderator

ได้ Doobadoo มาแล้วครับ

ขอบคุณมากครับ
    :P

small room compresses their sound like shit
    theirs is probably the LOUDEST mastering of all thai labels.

a shame, cus i really like their songs

มาเพิ่ม อพาร์ตเมนต์คุณป้า อีกวงคับ ดนตรีแน่นมากคับ
    Portable : ipod video gen5.5 30gb &gt;&gt; ipod touch gen1 16gb &gt;&gt;&nbsp; ipod touch gen1 8gb &gt;&gt;&nbsp; ipod classic 80gb &gt;&gt;&lt;b&gt;&nbsp; ipod touch gen 2 8gb ,iphone 3g 8gb &lt;/b&gt; &lt;/br&gt;<br />Phones : ex71 &gt; UM1 &gt; Super.fi 5 Pro &gt;&gt; Triple.fi 10 Pro &gt;&gt; pk2 &gt;&gt; ath cm700 &gt;&gt; pk1&nbsp; &gt;&gt; Westone W3&nbsp; &gt;&gt; &lt;b&gt;&nbsp; Super.fi 4vi เทพๆ&lt;/b&gt;<br />Portable Amp :&nbsp; MUSIC MAX LT1<br />Cables&nbsp;: SXC Hybrid Dock DIY by Window X<br />in eye :&nbsp;&lt;b&gt;Canon EOS 5D + GRIP BG-E4&lt;/b&gt; <br />lens :&nbsp; : &lt;b&gt;Canon EF 24-105mm f 4&nbsp;&lt;/b&gt;L IS <br />flash : &lt;b&gt;Canon Speedlite 430EX II &lt;/b&gt;<br />Wireless Flash Trigger :&nbsp; &lt;b&gt; NongNuo CTR-301P &lt;/b&gt;<br /><br /><br />TEAM :&nbsp; Westone 3<br />http://artelrooy.multiply.com<br /><br />วัยรุ่นต้อง [size=15pt]L[/size]

Moderator
    อายุุ
    40

แนะนำอีกแผ่นครับ พี่น้อง ได้บรรยากาศแบบไทย ๆ ดี "แผ่นยักษ์"

Portable : AK240(Gold) + Shure E846

Moderator

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ อินเดียนศาลาแดง
    แนะนำอีกแผ่นครับ พี่น้อง ได้บรรยากาศแบบไทย ๆ ดี "แผ่นยักษ์"

เหมือนเคยเห็แผ่นนี้มาสักพักแล้ว
    น่าสนใจมากครับ

++warwick++
    Guest

Re: เพลงไทยอันไหนที่อัดดีๆบ้างครับ

ได้ฟัง Sqweez Animal ชอบดีครับ ไม่ทราบว่าแผ่นบันทุกเสียงมาดีหรือไม่ครับ

Moderator

Re: เพลงไทยอันไหนที่อัดดีๆบ้างครับ

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ ++warwick++
    ได้ฟัง Sqweez Animal ชอบดีครับ ไม่ทราบว่าแผ่นบันทุกเสียงมาดีหรือไม่ครับ
    แผ่นนี้ผมชอบมากครับ อัดมาพอใช้ได้ไปทางค่อนข้างดี
    เพราะบางเพลงจะมีเสียง Clip Noise โผล่มาอยู่บ้าง (ในบางเพลง ไม่ทุกเพลง)
    แต่คุ้มที่จะครอบครอง

มาแนะนำวง "ภูมิจิตร" ครับ
    ชื่อแปลกๆหน่อย แต่เพลงเค้าดีมากๆ
    ถ้าเบื่อพวกที่เราฟังซ้ำๆกันตามวิทยุก็ขอให้ลองฟังดูครับ

ดนตรีมีกลิ่น โฟลค์ - ไซคลีเดลิก - โฟสต์ร๊อค ปนๆกัน

http://www.myspace.com/poomjit
    sleeping with um3x

awakening with JH5pro

อีกวงที่คิดว่าอัดเสียงดีมากๆก็ อวสานเซลล์แมน
    ดูที่ wiki เลยครับ
    http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%AD%E0%B8%A7%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B9%80%E0%B8%8B%E0%B8%A5%E0%B8%AA%E0%B9%8C%E0%B9%81%E0%B8%A1%E0%B8%99_(%E0%B8%A7%E0%B8%87%E0%B8%94%E0%B8%99%E0%B8%95%E0%B8%A3%E0%B8%B5)

งานเก่าตั้งแต่ปี 2002 แต่ทุกวันนี้ยังฟังอยู่เลย ช๊อบ ชอบ :P

sleeping with um3x

awakening with JH5pro

หน้า 2 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1234 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

กฎการโพสต์ข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสต์ได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] code is เปิด
  • HTML สถานะ ปิด