Untitled Document

รับออกแบบเว็บไซต์ โดย บริษัท ไอซี ไอเดีย จำกัด พากิน พาเที่ยว ทั่วไทย หูฟัง Headphone

ล๊อคอินเข้าบอร์ดไม่ได้เพราะถูกแบน กรุณาติดต่อ admin ส่งเมล์มาที่ avseq01.dat@gmail.com
หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1234 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 51 ถึง 75 จากทั้งหมด 79

Re: เพลงไทยอันไหนที่อัดดีๆบ้างครับ

DooBaDoo ครับ ไม่เสียดายตัง เลย ซื้อมาแล้ว เสียงใสสะอาด

Re: เพลงไทยอันไหนที่อัดดีๆบ้างครับ

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ sunny25
    DooBaDoo ครับ ไม่เสียดายตัง เลย ซื้อมาแล้ว เสียงใสสะอาด
    น่าสนใจครับ แต่ไม่เคยลองฟังจิง ๆ ซะที กลัวไม่โดน
    เพราะที่ติดหูแค่เพลงเดียว
    http://i99.photobucket.com/albums/l2...hot_header.jpg<br /><br />~~  ไม่ได้เจ้าชู้ แต่มีเนื้อคู่หลายคน ~~<br />

ใบชาเร็คคอด์ ครับ คุณภาพจริงไม่คิดว่าจะมีเพลงไทยอัดดีๆขนาดนี้ นี้ค่ายอินดี้นะ ค่ายใหญ่หัดดูซะบ้าง
    สวีทนุชอย่างงนี้ เมื่อวานลองฟังกับ801 รู้เลย เเถมีหนังสือธรรมะเเถมให้อ่านตอนฟังเพลงด้วย
    http://www.facebook.com/pages/Thaiau...976200?sk=wall

ไปกด Like กันหน่อยคร้บเเฟนเพจทาฟ

http://www.facebook.com/pages/Isle-F...13245962030897

ส่วนนี้เพจผมเองครับ ใช้ลงรูป รับจ้างถ่ายรูปด้วยครับ

Rig บ้านๆ ไม่มีอะไรอย่าดูเลย

มีส่วนร่วมกันหน่อยนะ
    อายุุ
    39

ผมว่า Groove Rider ชุดล่าสุด
    พาราดอกซ์ ชุดออนเดอะบีชครับ
    ป้าง ชุดดอดเดียวครับ
    เครื่องเล่น--&gt; Sony NWZ-S618F 8G.<br />แอมป์--&gt; Music MAX LT1<br />สายมินิ--&gt; DIY<br />หูฟัง--&gt;PK2, Fi.5 Pro, TF10, Koss-35, Grado SR60

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ BOSS
    ใบชาเร็คคอด์ ครับ คุณภาพจริงไม่คิดว่าจะมีเพลงไทยอัดดีๆขนาดนี้ นี้ค่ายอินดี้นะ ค่ายใหญ่หัดดูซะบ้าง
    สวีทนุชอย่างงนี้ เมื่อวานลองฟังกับ801 รู้เลย เเถมีหนังสือธรรมะเเถมให้อ่านตอนฟังเพลงด้วย
    หนับหนุนอีก 1 เสียงครับ สวีทนุช...อัดได้ดีครับ

sweet นุช ครับ เพลงเพราะ อัดเสียงได้ดีมากเลยนะครับเนี่ย สรุปง่ายๆ คุ้มค่ามากครับ

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ zolo_zolo
    sweet นุช ครับ เพลงเพราะ อัดเสียงได้ดีมากเลยนะครับเนี่ย สรุปง่ายๆ คุ้มค่ามากครับ
    อัดเสียงมาดีจริงๆครับ แต่เรื่องเพลงก็ไม่วิจารณ์ดีกว่า

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ poondrummer
    อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ Crux
    อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ Art
    ต้องไปหามาฟังมั่งแล้ว 55
    ว่าแต่ไม่รู้จักเลยนะเนี่ย
    Jetset&#39;er เพิ่งเคยได้ยิน แนวไหนอะคับ

Jetset&#39;er ที่ตอนนี้น่าจะำพอได้ยินกันบ้าง ก็อย่างเช่นเพลง จูบ ครับ
    แนวเพลง ออกไปในแนว Pop Soul ที่เจือ Funk / Disco และ Fusion Jazz ครับ
    ถ้าชอบแนวๆ H.R.U. / Groove Riders / Good September / ETC อะไรพวกนี้ น่าจะชอบวงนี้ครับ

ผมกำลังปลื้มวงนี้มาก นอกจากไลน์ดนตรีเจ๋งแล้ว
    นักร้องนำก็สุดยอดครับ เสียงดีมากๆ ครับ
    เหมือนกันเลยพี่ ตอนนี้ Groove Rider กับ Jetset&#39;er นี่ ชั่วโมงนี้ผมให้เค้าจริงๆ
    แน่นอนจริงๆ แต่โดยส่วนตัว ชอบอัลบั้มแรกของ Jetset&#39;er มากกว่าคะ อัลบั้มที่สองก็ชอบเหมือนกัน แต่ถ้าเทียบกับชุดแรกเพราะทุกเพลงคะ ^^ ถ้าไม่เคยฟังลองเข้าไปฟังกันได้คะ http://www.you2play.com/jetseter
    www.vdolite.com www.joinworker www.myspace.com/ch3ezedi www.thaimusicinfo.com

อายุุ
    31

groove raider ครับ

Jetsetter (อันนี้ยอมรับเลย ปลายปีนี้ ต้นปีหน้า อาจได้เห็นชุดใหม่)
    ละอองฟอง (ใสได้ใจ รายนี้ก็น่าจะอีกปีสองปี คงได้เห็นอัลบั้มต่อยอด)
    Bodyslam (อัลบั้มล่าสุดนี่แน่นคอดๆ)
    ตระกูลบอยโกทั้งหลายแหล่ (ไม่ต้องบรรยายอยู่แล้ว)
    และก็ป๋าเบิร์ด (อันนี้ดูเหมือนแกรมมี่ตั้งใจทำสุดแล้ว ทั้งดนตรี ทั้งการอัดเสียง)

ที่ผมเสียดายคือ ETC อัลบั้ม Change นี่อัดดีมาก แต่พอเป็น Bring It Back รู้สึกว่าจะ drop ลงไปนิด
    หญิงใหญ่ : L3000 388/500<br />ชายกลาง : ES10<br />ชายเล็ก : UE11 Pro 14064<br />ข้าวลูก : iPod Classic 160GB, iPhone 3GS 32GB, Audio Technica AT-DHA3000, Pico Portable Headphone Amp, Penguin Royal Portable Headphone Amp, Jumbo Cryo x Silver iPod Dock, Monster M1000DFO<br />ข้าวพ่อ : ไวไวปรุงสำเร็จ<br />กิ๊ก : Nikon DSLR D700 และผองเพื่อน...<br />&nbsp; &nbsp; &nbsp;&nbsp; AF-S N 14-24mm f/2.8<br />&nbsp; &nbsp; &nbsp;&nbsp; AF-S N 24-70mm f/2.8<br />&nbsp; &nbsp; &nbsp;&nbsp; AF-S N VR II 70-200mm f/2.8<br />&nbsp; &nbsp; &nbsp;&nbsp; AF Fisheye 16mm f/2.8<br />&nbsp; &nbsp; &nbsp;&nbsp; AF-S 50mm f/1.4<br />&nbsp; &nbsp; &nbsp;&nbsp; AF 85mm f/1.4D<br />&nbsp; &nbsp; &nbsp;&nbsp; AF-S VR Micro 105mm f/2.8<br /><br />ก็คนมัน เต็ม...<br /><br />http://dribder.multiply.com

super baker ชุดใหม่ครับ

ใช้ได้เลย

คนหูเบา
    อายุุ
    28

Lula - urban lullaby
    Portable: iPod classic 80GB + [Phonak Audeo]Perfect fit ear 111 with Grey Filter

อายุุ
    34

บรรณ สุวรรโณชิน ทั้งสามอัลบั้ม จากตราใบชา

ณภัทร​ ​สนิทวงศ์​ : ​ผลไม้​
    Talkless - DOT DOT DOT
    และแทร็ค "รู้สึก" ของ GOOSE ในอัลบั้ม Ghosted Note
    ทั้งหมด จาก SO::ON Dry Flower

คนหูเบา
    อายุุ
    27

silly fools เลยคับชุดใหม่นะ
    Headphone&nbsp; :&nbsp; Super.fi.3live , Pk3<br />Source&nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; :&nbsp; Ipod calssic 80g ,&nbsp; Iriver T30<br />Amp&nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; :&nbsp; Practical Devices XM4<br />Cable&nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; &nbsp; :&nbsp; Alo dock Bling Bling <br />(รักดนตรีชีวิตนี้ขาดมันไม่ได้แน่นอน)

เพิ่งเข้ามาดู

ผมก็นึกว่ามีแต่ผมฟัง jet&#39;seter อยู่คนเดียว เพราะบอกใครก็ไม่มีใครรู้จััก

ปล.มาเก็บข้อมูลเพลงอื่น ๆ ด้วย ขอบคุณครับ
    ==================================================<br />เครื่องเล่นพกพา - ไอพอดวีดีโอ รุ่นที่ห้าจุดห้า สามสิบกิ๊ก และ ไอพอดทัช รุ่นที่หนึ่ง สิบหกกิ๊ก<br />หูฟังอินเอีย - ชัวร์ เอสอี สามหนึ่งศูนย์, เวสเทิร์น ยูเอ็ม สอง และ อัลติเมทเอียร์ ทริปเปิ้ลไฟ สิบ โปร

คนหูหนัก
    อายุุ
    27

Friday-I&#39;m in love สเเนร์นี่ลงดังเปาะเเล้วมีประกายเสียงระยิบระยับ

ฮ่าๆๆ
    Source: iPod Classic 120GB, MacBook 2.4GHz, PS Audio Perfectwave DAC
    Headamp: Stax SRM-717
    Headphone: Stax Omega II MK I
    IEM: Etymotic ER-4S
    Custom: UE11 Pro[17956]
    Cable: ALO SXC 18G

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ l1f35ux
    Friday-I&#39;m in love สเเนร์นี่ลงดังเปาะเเล้วมีประกายเสียงระยิบระยับ

ฮ่าๆๆ
    เรียลลลลลลลล -&#39;- -&#39;-

gfd
    Guest

ค่าย Kamikaze - R.S.

magic moment อีกเสียงครับ

สำหรับท่านที่อยากได้ ตอนนี้มีผลิตใหม่แล้วนะครับ

แต่ไม่ใช่กล่องขาวเหมือนเดิม

ผมว่า lula ก็ทำได้ดีนะครับ

แต่ที่ชอบที่สุดต้อง Boyd Million ways to love part I

ผมไม่รู้นะว่ายังไง แต่ฟังแล้วรู้สึกเข้าถึงอารมณ์ที่สุดเลย

เพราะผมไม่รู้หรอกว่าแผ่นไหนอัดดีไม่ดี

รู้แต่ว่าฟังแผ่นไหนแล้วได้อารมณ์

ซึ่งผมก็เข้าใจไปเอง(มั้ง) ว่ามันเกิดจากความพิถีพิถันในการอัด และ mix ออกมา

ให้สื่อสิ่งที่ศิลปินต้องการสื่อได้อย่างเต็มที่

อ่ะป่าวหว่า 55+

ใบชาเรคคอร์ดนี่อัดเสียงดีมากเลยครับ ฟังทีไรแล้วชื่นใจทุกที ผมเอาสวีทนุชให้แม่ฟัง แม่ยังชอบเลยครับ

หลังจากที่อ่านๆมาก็เริ่มตามเก็บมาบ้างแล้วครับ

ทีนี้ชอบฟังเพลงช้าๆนิ่งๆซึ้งๆ + ชอบเสียงกีต้ากับเปียโนเป็นพิเศษ (ไม่รู้ชื่อว่าเรียกว่าแนวไหน )
    ประมาณ
    เรื่องมหัศจรรย์ sofa
    คู่กัน scrubb (ชุดเล็ก)

ช่วนแนะนำอัลบั้มหรือศิลปินที่ทำเพลงประมาณนี้แล้วอัดเสียงดีๆได้มั้ยเอ่ย
    ไม่จำเป็นต้องเป็นแนวนี้ทั้งอัลบั้มอ่ะครับ2-3เพลงก็พอแล้ว
    ++ไม่เอาบอยแล้วครับ มีครบแล้ว 55

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Moderator

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ please11111

หลังจากที่อ่านๆมาก็เริ่มตามเก็บมาบ้างแล้วครับ

ทีนี้ชอบฟังเพลงช้าๆนิ่งๆซึ้งๆ + ชอบเสียงกีต้ากับเปียโนเป็นพิเศษ (ไม่รู้ชื่อว่าเรียกว่าแนวไหน )
    ประมาณ
    เรื่องมหัศจรรย์ sofa
    คู่กัน scrubb (ชุดเล็ก)

ช่วนแนะนำอัลบั้มหรือศิลปินที่ทำเพลงประมาณนี้แล้วอัดเสียงดีๆได้มั้ยเอ่ย
    ไม่จำเป็นต้องเป็นแนวนี้ทั้งอัลบั้มอ่ะครับ2-3เพลงก็พอแล้ว
    ++ไม่เอาบอยแล้วครับ มีครบแล้ว 55

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    งั้นลองฟังพวก
    Basket band, Armchair น่าจะชอบ
    แต่อยากให้ลองฟังก่อนนะครับ
    กล้องตัวเลนท์ตัว ช่างสุขีจริงๆ

ผมสมาชิกใหม่

ขอแนะนำ แผ่นซีดีของ อ.ประสิทธิ์ ถาวร
    ผลิต จัดจำหน่ายโดย ค่ายนิมบัส อัดเสียงใน usa.

รับรองไม่ผิดหวัง
    Attached Images Attached Images

ผมว่า Scrubb อัดเสียงดีมากๆเลย ไม่ผิดหวัง แต่ส่วนตัวชอบฟังเพลงเก่าๆ
    โดยเฉพาะพวกเหล่านี้ อัดเสียงดีมากๆจริงๆ เสียงหวานได้ใจ

กับ

พวกนี้ผมฟังบ่อยๆ ลองเครื่องหลอด กับหูฟังครับ
    <KINGDARK>
    www.facebook.com/kingacsp
    http://www.modxtoy.com/v1/index.php?showtopic=31007 กระทู้นำเที่ยวซื้อโมเดลฮ่องกงคร้าบบ

ผมชอบ Slur ชุดแรก
    ฟังด้วยใจ... อะไรๆก็เพราะ&nbsp; &nbsp;

หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1234 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

กฎการโพสต์ข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสต์ได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] code is เปิด
  • HTML สถานะ ปิด