Untitled Document

รับออกแบบเว็บไซต์ โดย บริษัท ไอซี ไอเดีย จำกัด พากิน พาเที่ยว ทั่วไทย หูฟัง Headphone

ล๊อคอินเข้าบอร์ดไม่ได้เพราะถูกแบน กรุณาติดต่อ admin ส่งเมล์มาที่ avseq01.dat@gmail.com
หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1234 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 51 ถึง 75 จากทั้งหมด 93

วอนคนใช้ amp กับ source แพงๆอย่าเล่นสายราคาถูกๆเลยครับ

มาต่อเรื่อง imod ดูจากโครงสร้างแล้ว ผมว่าสู้ซีดีๆได้นะครับ เพราะเครื่องเล่น CD ดีๆ จะเริ่ดแค่ไหนเสียงก็กำหนดด้วย a/d converter ข้างใน ซึ่งเจ้าตัว ipod ก็ใช้ตัวที่ดีพอสมควร ถ้าเราต่อสัญญาณมันตรงออกมาเข้าแอมป์ดีๆเสียงมันสู้ได้อยู่แล้วครับ เพียงแต่เพลงที่ฟังต้องอัดมาจากซีดีแบบ lossless นะครับ นี่กำลังคิดว่าถ้าเอาสัญญาณ digital ออกจาก ipod ออกมาเข้า a/d แบบดีๆข้างนอกเสียงมันจะเป็นยังไงนะ อืม...

อ้อเรื่องสายนี่ผมไม่ได้พูดเรื่องราคามันควรจะเป็น 10% ของเครื่องนะครับ ผมพูดเรื่อง สายที่ราคาต่างกันเป็นสิบเท่า ระหว่างสายดี กับสายดีและแพง ผมว่าเสียงมันไม่ต่างกันเกิน 10% ถ้าคิดว่าเงินเป็นหมื่นของคุณมันคุ้มกับ 10%ที่ได้มาก็สิทธิส่วนบุคคล แต่ถ้าพูดทำนองว่าแอมป์แพงแพงต้องสายแพงๆเท่านั้นสิ อันนี้ไม่เห็นด้วยครับ เอาเท่าที่ฟังแล้วชอบซื้อได้โดยที่ตัวเองและผู้อื่นไม่เดือดร้อนไปกับเราก็พอแล้วครับ

วอนคนใช้ amp กับ source แพงๆอย่าเล่นสายราคาถูกๆเลยครับ

ตัว iMod นี่ถ้า source เป็น flac ยังไงก็แพ้ CD อยู่ดีแหละครับ wav เองก็ตามแต่ rip มา wave processing ใน iPod มันก็แพ้ CD อยู่ดี นี่คือพูดตามเนื้อ คุณภาพของเนื้อเสียง แต่ iMod ไม่ได้พัฒนาคุณภาพของเนื้อเสียง แต่เป็นคุณภาพของสัญญาณ ในที่นี้ iMod มีคุณภาพของสัญญาณที่ดีพอเทียบได้ระดับน้องๆ CD Player ตัวละครึ่งแสน (ต่อ lineout ออกมาผ่าน amp แล้วได้ความสะอาดประมาณนั้น) แต่ถ้าดูเนื้อเสียง ยังไง iMod ก็สู้ไม่ได้อยู่ดีแหละครับ
    On the go: Nexus S (ICS+Voodoo Sound+Uncompressed FLAC) -> Marshall Major
    Portable: Nexus S (ICS+Voodoo Sound+Uncompressed FLAC) -> Windows X's Nordost Valhalla Mini to Mini -> Corda Stepdance -> ATH-ES10 + TWHybrid
    Full-size: PC -> USB -> Grace m902 (Modded) -> w5000 + DX1000's drivers/cable

D/A Converter ต่อให้ใช้ Chip ตัวเดียวกัน แต่ระบบจ่ายไฟต่างกันผลก็ต่างกันมากครับ อย่าลืมนกถึงระบบไฟที่ iPod ไม่มีทางสู้ CD Player ตั้งโต๊ะล่ะครับ

และเครื่องเล่น CD ที่เสียงดี ไม่ได้กำหนดโดย D/A Converter อย่างเดียวครับ ระบบไฟ, ภาคขับเคลื่อนแผ่น ไอ้ที่นักวิชาการในพันทิพว่าน่ะ ลองพิสูจน์เองนะครับ เอา D/A ตัวเดียวกัน แต่เอา Transport ต่างๆกันมาต่อ เสียงก็ต่างกันครับ ไม่งั้นเอา DVD จีนแดงเครื่องละ 700 มาต่อผ่าน TOS Link กับ D/A หรูๆไม่ดีกว่าเหรอครับ ประหยัดค่า Transport ที่แพงกว่า D/A ไปอีกโข
    Zune HD + T.F10Pro
    BDP-1 + C 720BEE + Classic 2

โอย.............(ทำเสียงเอื่อยๆหน่อยนะครับ) ยิ่งอ่านแล้วยิ่งเหนื่อยใจยังไงก็ไม่รู้ครับ

เหมือนเห็นคนบ้วนนำ้ลายลงพื้น แล้วก็เก็บขึ้นมา กลืนลงคอตัวเองอีก

สุดท้ายก็คงอยู่ที่ความสุขของตัวเราเองแหละครับ
    [size=18px]AC MILAN![/size]

รบกวนไปอ่านใหม่เลยครับ ขี้เกียจบ้วนน้ำลายให้ดูใหม่ เบื่อที่จะตามล้างตามเช็ดพวกคนหลุดประเด็นเต็มทีแล้ว คิดว่าเรื่องหูฟังของคุณน่าจะเข้าใจนะ ที่ผมเชิญไปห้องหูฟังเพราะคุณจะคุยแต่หูฟังไม่สนใจพวก system เลย ถ้าพูดถึงหูฟังที่ใช้กับ amp สายอะไรแบบนี้จะไม่ขัดสักคำ เหอะๆๆ - -

"จงจำไว้ว่าพวกเราเล่นแค่ หูฟัง ไม่ใช่เล่นเครื่องเสียงระดับ Hi-End" คำพูดนี่สื่ออะไรน่าจะรู้นะครับ ไปอ่านโพสแรกของผมดูแล้วพิจารณาดูสิครับว่ามันเข้ากันตรงไหน อยู่ประเด็นไหม ถ้าจะยกตัวอย่างให้เข้าใจง่ายๆก็คือเหมือนผมกำลังคุยเรื่องรถแล้วคุณบ่นเรื่องน้ำมันแพงยังไงยังงั้นแหละ คนละเรื่องกันเลยแถมแถไม่เลิกด้วย reply แรกของผมต่อคุณ akeji ก็บอกแล้วว่า 10% กำลังดี 3 พันต่อสามหมื่นกำลัง nice แล้วมาบ่นสายห้าพันห้าหมื่นบอกว่าเล่นแค่หูฟังนี่มันน่าไหมล่ะครับ ผมคงจะพูดกับคุณแค่นี้แหละ ถ้ายังไม่เข้าใจก็เชิญต่อคนเดียวตามสบายละกันครับ แต่อย่าในกระทู้นี้นะ ไปตั้งใหม่ในห้องที่คุณคิดว่าเหมาะไปเลย
    On the go: Nexus S (ICS+Voodoo Sound+Uncompressed FLAC) -> Marshall Major
    Portable: Nexus S (ICS+Voodoo Sound+Uncompressed FLAC) -> Windows X's Nordost Valhalla Mini to Mini -> Corda Stepdance -> ATH-ES10 + TWHybrid
    Full-size: PC -> USB -> Grace m902 (Modded) -> w5000 + DX1000's drivers/cable

อืม...ภาคจ่ายไฟก็มีผลงั้นอย่างนี้โครงการเอา a/d มาไว้ข้างนอกก็น่าจะมีผลมากสินะเนี่ย อืม...น่าลองทำจริงๆ

10% มันคือค่าประมาณเฉยๆ อย่าไปยึดอะไรเลยครับ มันอาจจะถึงหรือไม่ถึงก็ได้ ขึ้นกับตัวบุคคลเอง แต่เท่าที่หลายเวบบอร์ดเขาก้พูดถึงตัวเลขนี้กัน เพราะมันจำง่ายดี ถ้าใช้สายราคาไม่ถึงแต่รู้สึกดีก็ใช้ไปเถอะ ไม่ผิดกฏอะไรหรอก เพราะมันไม่มีกฏอยู่แล้ว จะใช้เกินกว่า 10% มันก็ไม่เห็นจะแปลกอะไร ไม่เห็นรุ้สึกเวอร์อะไรตรงไหน ก็เหมือนกับที่คนนอกบอร์ดที่เขาไม่ได้สนใจเสียง มองคนในบอร์ดนี้ว่าเป็นคนใช้เงินไม่เป็นก็เยอะแยะไป ผมก็โดนบ่อยๆ ก็เหมือนประเด็น ว่าทำไมต้องซื้อหูฟังแพงๆ ไร้สาระโคตรๆนั่นแหละ ใคร serious เรื่องเสียงผมว่าต่อให้เงินแสนยังไม่พอเลย ส่วนใครที่ไม่สนใจ 500 เขาก็ว่าแพงครับ ขึ้นกับว่าใคร serious แค่ไหน

กระทู้นี้วัดความพอใจครับ อย่าเอาจำนวนเงินมาวัดกันเลย หรือมานั่งวัดเป็นเปอร์เซ็นต์ มันดูไม่ make sense เลยสักนิด ถ้าวัดความคุ้มค่าก็คิดเฉพาะเงินในกระเป๋าของตัวเองให้ดีๆครับ อย่าไปคิดเผื่อคนอื่น

เสียงดีขึ้นกี่เปอร์เซ็นต์นีผมสงสัยจริงๆ เขาวัดกันยังไงเหรอ
    MY ANGEL, YOU ARE ANGEL.
    <br />
    <br />my Heart: Sony Hi-MD M200
    <br />my Soul: Ultimate Ears® super.fi 5 Pro™ + Audio Technica: A950LTD
    <br />
    <br />Ði× InƒernãL
    <br />โลกเราสุขที่สุดแล้ว ♪

เสียงดีขึ้นกี่% วัดกันจาก ฟังเสียงตัวราคาถูก ตีว่าเสียงแบบนี้ 100% เอาสายเส้นใหม่ใส่ แล้วฟังว่ามันแตกต่างจากของเดิมในทางดีขึ้นซักแค่ไหนถ้าดีขึ้นแตกต่างราวกับมีเครื่องเสียงชุดใหม่ ก็ตีกันว่าต่างกัน 100% แต่ถ้าเสียงคล้ายๆกันต่างกันไม่มาก % ก็ลดลงมาตามความแตกต่าง
    แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นตัว % มันไม่แน่นอนแล้วแต่จะฟังแล้วจะตี% ในใจ

สำหรับผมการลงทุนกับสายสัญญาณถือว่าเป็นสิ่งไม่คุ้มค่าครับ เพราะ เงินจำนวนเท่าๆกันเอาไปซื้อแอมป์ใหม่ หรือซื้อหูฟังใหม่ จะให้ผลได้แตกต่างมากกว่า เมื่อมีเงินเหลือเฟือ หรือพอใจกับชุดหูและแอมป์ที่มีแล้วจึงจะเจียดเงินไปซื้อสายต่อไป
    แต่เนื่องจากค่าของเงินของแต่ละคนไม่เท่ากัน จึงไม่มีบรรทัดฐาณว่าต้องใช้เงินให้คุ้มค่าเหมือนๆกันทุกคน บางคนความพอใจอาจจะมาก่อนจำนวนเงินก็ได้

ข้างบนนี้มองในมุมมองของคนปากกัดตีนถีบ กว่าจะได้เงินมาแต่ละบาทต้องทำงานหามาอย่างยากลำบากนะครับ ค่าของเงินสำหรับผมมันเลยสูงจะซื้ออะไรแต่ละทีต้องให้ได้ผลมากที่สุดครับ

% ของตัวเองแหละครับ อย่าเอาไปอิงอะไรมากเลย บรรทัดฐานการฟังคนเรามันเท่ากันซะที่ไหนล่ะครับ 10% ของบางคนอาจเป็นเพียง 1% ของอีกคนก็ได้ ที่ยกมาก็มีแค่พอให้เห็นภาพได้แค่นั้นแหละครับ

สำหรับคนที่รายได้ไม่สัมพันธ์กะรสนิยม แหะๆ แบบผม

ถ้ามีคนเยอะๆก็อยากได้อย่างที่ตัวเองอยากได้แบบสุดๆเลยนะ อาจจะสุดโต่งไปเลย แต่ต้องเงินเหลือเฟืือจริงๆ แต่ด้วยความฝันกับความจริงของผมมันสวนทางกันครับ

ได้ของตามจำนวนเงิน แต่ไม่ได้ตามความพอใจเลย พับเผื่อย...
    MY ANGEL, YOU ARE ANGEL.
    <br />
    <br />my Heart: Sony Hi-MD M200
    <br />my Soul: Ultimate Ears® super.fi 5 Pro™ + Audio Technica: A950LTD
    <br />
    <br />Ði× InƒernãL
    <br />โลกเราสุขที่สุดแล้ว ♪

คนที่เถียงกันเรื่องสายนี่ผมว่าส่วนใหญ่อาจจะมองข้ามความสำคัญของสมองคนเราไปนะ เพราะคำว่า placebo มันไม่ได้แปลว่าคิดไปเองเพียงอย่างเดียว แต่มีความหมายควบคือธรรมชาติการทำงานของสมองซึ่งไม่ได้เป็นไปอย่างตรงไปตรงมา

เคยเห็นที่เขาเอาข้อความภาษาอังกฤษสะกดผิดๆ ถูกๆ มาให้อ่านสองสามย่อหน้านะครับ เวลาตั้งใจเรียงให้อักษรตัวแรกกับตัวสุดท้ายของคำเป็นอักษรที่ถูกต้องทุกๆ คำ คนอ่านจะอ่านได้รู้เรื่องยาวทั้งย่อหน้าเลยแม้ว่าตัวอักษรตรงกลางคำจะสลับกันวุ่นวายไปหมด

เขาสรุปว่าเวลาคนเราอ่านหนังสือ อย่างน้อยภาษาอังกฤษนะ ไม่มีใครผสมตัวอักษรจนครบเป็นคำถึงทำความเข้าใจหรอก แค่เห็นตัวอักษรสำคัญๆ บางตัว แล้วกระบวนการตีความมันจะนำไปสู่การสรุปความหมายเอง โดยมีความรู้ความเข้าใจในหลักภาษา บวกกับการคิดล่วงหน้าจากประสบการณ์ที่ผ่านมา เป็นเครื่องนำทางไปยังความหมายที่ถูกต้องจนได้

เวลาฟังเสียงจากสายที่ว่าดีมากราคาสูงเป็นหลักหลายๆ หมื่น ผมยังเชื่อว่าส่วนหนึ่งอยู่ที่หน้าตามันดูดีด้วยนะครับ พอมองเห็นแล้วเกิดศรัทธา หูมันก็หาเรื่องฟังความแตกต่างออกมาเอง ฮ่าๆ อันนี้เป็นความเชื่อส่วนบุคคล

พอดีเคยอ่านกระทู้ทดลองใน head-fi ที่ทำสายสามชนิดให้ดูภายนอกหน้าตาเหมือนกันเปี๊ยบ ส่งเวียนไปให้เซียนทั้งหลายฟังแล้วให้คะแนน มีคนตอบถูกหมดแค่คนเดียวเองครับ

ว่างๆ ไม่มีอะไรทำลองอ่านเล่นดูก็แล้วกัน
    http://www.head-fi.org/forums/showthread.php?p=2297095
    อ่า...

อย่างที่คุณ Ranti ว่า กับภาษาใดๆก็มีการทดสอบแบบนี้ครับ มันคืิอหนึ่งในแบบทดสอบ IQ
    ซึ่งความสามารถในการทำความเข้าใจภาษาที่ว่าเป็นส่วนหนึ่งของความฉลาด
    ก็ทำให้มนุษย์เข้าใจผิดหรือเข้าข้างตัวเอง
    หลายครั้งที่ผมมองป้ายโฆษณาแล้วตีความผิดบ่อยๆ
    อย่างสายสัญญาณถ้าเปลือกมันดี ราคาแพง ก็อดที่ตั้งความคาดหวังไว้สูงไม่ได้
    สาวสวยแต่งตัวดีก็ยังคิดไปได้ตั้งไกล
    นี่ขนาดข้างนอกนะ...........ถ้าข้างในจะเป็นยังไงมั่ง??? มันต้อง...............แน่ๆเลย

...............................ผมหมายถึง ทองแดง 99.9999% ผสมเงินนะครับ

superkek
    Guest

ผมนึกถึงซิลิโคน
    แผล๊บๆ :P

คนหูหนัก
    อายุุ
    29

ผมบอกแล้วนะ เรื่องพวกนี้อยู่ที่ความพอใจเอามากๆเลยครับ

10% ที่ว่า จะถูกก็ถูกอ่ะ พอดีผมยังไม่มีโอกาสได้จับamp บ้านราคา 6*** ขึ้น (อยู่บ้านฟังลำโพงคอม 300-400 นี่แหละ ว่าจะเปลี่ยนชุดอยู่)

ส่วนที่ว่าใครเค้าชอบแบบไหน เช่น amp 4-5 หมื่น แต่ดันชอบสายแถม อันนี้ก็ช่วยไมได้

หูใคร หูมัน

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ Ranti
    พอดีเคยอ่านกระทู้ทดลองใน head-fi ที่ทำสายสามชนิดให้ดูภายนอกหน้าตาเหมือนกันเปี๊ยบ ส่งเวียนไปให้เซียนทั้งหลายฟังแล้วให้คะแนน มีคนตอบถูกหมดแค่คนเดียวเองครับ
    ถ้าสายที่มีคุณภาพดีแล้วมันฟังความต่างยากแล้วครับ แต่ถ้าสายของถูกๆที่แถมมาขนาดตัวนำใหญ่กว่าหนวดกุ้งหน่อยนึง กับสายที่ตัวนำเยอะๆหน่อย (ไม่ต้องดีมาก) และอีกอันตัวนำเยอะและตัวนำดี รับรองว่า 3 เส้นนี้จะฟังออกทุกคน หุ้มหนังงูให้มันเหมือนๆกันนะครับ

อีกอย่าง ทองแดง กับ เงินนี่ฟังต่างกันได้แน่นอน
    Zune HD + T.F10Pro
    BDP-1 + C 720BEE + Classic 2

เห็นด้วยครับ ถ้าสายถูกๆ ที่แถมมากับ สายที่มีราคาขึ้นมาหน่อย มีความแตกต่างอย่างชัดเจนจริงๆ ครับ แต่สายที่มีราคาแพงมากๆ กับสายที่มีราคาขึ้นมาหน่อยนี่ยังไม่เคยลองฟังครับ ไม่มีปัญญา
    แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น มันเป็นประสบการณ์ และความเห็นส่วนบุคคลครับ
    ผมเคยให้เพื่อนลองฟังหูฟัง Grado กับหูฟังแถม iPod แล้ว คนที่ไม่สนใจเกี่ยวกับเรื่องฟังเพลงก็ตอบว่าก็แค่เสียงมันดังกว่า ไม่ได้รู้สึกว่าเพลงจากหูฟังอันไหนเพราะกว่า
    นานาจิตตังจริงๆ ครับ
    --
    ถ้าคุณไม่สามารถแยกแยะหูฟังที่มีราคาแพงกับหูฟังราคาถูก
    ถ้าคุณไม่สามารถแยกแยะการมี amp กับไม่มี amp
    ถ้าคุณไม่สามารถแยกแยะสายแถม กับสายราคาแพงได้
    ผมถือว่าคุณโชคดีครับ และก็มีความสุขกับสิ่งที่คุณต้องการนะครับ
    อย่าคิดมากครับ ทุกคนต่างมีประสบการณ์ที่แตกต่างกัน
    ความคาดหวังที่แตกต่างกัน เรามาแลกเปลี่ยนประสบการณ์เหล่านี้กันเถอะครับ
    อย่าไปคิดมาก
    :P
    Sony E818,Ex71sl,Ex85Lp<br />iPod แถม G 5.5&amp;6 <br />YUIN PK2<br />Koss KSC75<br />UHP336<br />Amp: Thai Tube Amp<br />ฟังให้หมด เก็บแต่ตัวที่โดน

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ aloha
    เห็นด้วยครับ ถ้าสายถูกๆ ที่แถมมากับ สายที่มีราคาขึ้นมาหน่อย มีความแตกต่างอย่างชัดเจนจริงๆ ครับ แต่สายที่มีราคาแพงมากๆ กับสายที่มีราคาขึ้นมาหน่อยนี่ยังไม่เคยลองฟังครับ ไม่มีปัญญา
    แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น มันเป็นประสบการณ์ และความเห็นส่วนบุคคลครับ
    ผมเคยให้เพื่อนลองฟังหูฟัง Grado กับหูฟังแถม iPod แล้ว คนที่ไม่สนใจเกี่ยวกับเรื่องฟังเพลงก็ตอบว่าก็แค่เสียงมันดังกว่า ไม่ได้รู้สึกว่าเพลงจากหูฟังอันไหนเพราะกว่า
    --
    ถ้าคุณไม่สามารถแยกแยะหูฟังที่มีราคาแพงกับหูฟังราคาถูก
    ถ้าคุณไม่สามารถแยกแยะการมี amp กับไม่มี amp
    ถ้าคุณไม่สามารถแยกแยะสายแถม กับสายราคาแพงได้
    ผมถือว่าคุณโชคดีครับ และก็มีความสุขกับสิ่งที่คุณต้องการนะครับ
    อย่าคิดมากครับ ทุกคนต่างมีประสบการณ์ที่แตกต่างกัน
    ความคาดหวังที่แตกต่างกัน เรามาแลกเปลี่ยนประสบการณ์เหล่านี้กันเถอะครับ
    x2
    http://www.facebook.com/pages/Thaiau...976200?sk=wall

ไปกด Like กันหน่อยคร้บเเฟนเพจทาฟ

http://www.facebook.com/pages/Isle-F...13245962030897

ส่วนนี้เพจผมเองครับ ใช้ลงรูป รับจ้างถ่ายรูปด้วยครับ

Rig บ้านๆ ไม่มีอะไรอย่าดูเลย

superkek
    Guest

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ BOSS
    อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ aloha
    --
    x2

Xล้าน ร้อยๆล้าน แสนล้าน หมื่นล้าน

.................

เพิ่งได้อ่านสนุกดี ๆ ๆ

หูใครหูมันตังค์ใครตังค์มัน
    ไม่มีชีวิตของใครที่ดีที่สุดต้องมีสะดุดต้องมีหลงทาง....

กระทุ้ แบบ X คนเดิมกลับมาอีกแล้ว หุๆ

คือคุ้มไม่คุ้ม ดีไม่ดีผมว่าขึ้นกับบุคคลครับ

แต่ก็จริงนะ อย่างน้อยถ้าฟังผ่านแอม สายสัก 700-2000 ก็น่าจะดี (แพงกว่านั้นก็แล้วแต่บุคคลล่ะ)

ส่วนที่ว่า เน้นที่ source -> หูฟัง -> แอม แล้วค่อยมาปรับสาย ก็ถูกนะครับ
    เพราะถ้า source หรือ หูฟัง หรือ แอม ยังห่วย สายมันก็ไม่ได้ช่วยอะไรมากมาย

ส่วนที่ว่าสายถูกอาจดีกว่า สายแพงก็ได้ ก็จริงอีกเพราะแนวเสียงของสายแพงมันอาจไม่ใช่ แนวเสียงที่เราชอบ เช่น สายพาโนราม่า แพงกว่า Hero 4 เท่า แต่ผมชอบ hero มากกว่าแฮะ (ตอบบนี้ชอบ NEMESIS มากกว่าแล้ว เพราะมันเติมเต็ม HERO ในส่วนที่ขาด)
    ไม่ใช่ Hero ให้เสียงดีกว่า แต่แนวเสียงของพาโนราม่า มันไม่ใช่แนวที่ผมชอบ นั่นเอง(เนื้อเสียง Hero สู้พาโนราม่าไม่ได้เลย)

สรุป แล้วแต่ความพอใจครับ ถ้าฟังแล้วชอบ มีเงินพอ คิดว่าคุ้ม ก็ซื้อไป คิดว่าไม่คุ้มก็ไม่ต้องซื้อ หรือฟังแล้วไม่โดน จะซื้อมาทำไม เท่อย่างเดียวกินไม่ได้ครับ 55

เรื่องเสียงเป้นความพอใจแต่ล่ะบุคคลอยู่แล้วครับ
    ### FaTNoMoRe ###<br />Source : Ipod Classic,Ipod shuffle 2 g,T10<br />Ear bud : หูแถม T10<br />HP : AKG K412p,OMX52<br />IEM : Akg K324,CrossRose X3,Zen Aurvana, EP630<br />Full Size : HD 650,HD 201 with PBJ<br />MY HeadAmp : ฺVBX ,Leely3 mini, Leely2 , VBX , Jupeter

s_charm
    Guest

ถ้าไม่มีกระทู้อย่างนี้ ก็ไม่มีอะไรสนุกๆ ให้อ่านสิ

ดูๆ เถียงๆ กันก็สนุกดีนะ โดยเฉพาะเมื่อบางคนมีความคิดนอกกรอบแบบสุดๆ แล้วไม่คิดยอมรับความคิดเห็นคนอื่นเลย มันก็เลยทำให้เป็นประเด็นเกิดขึ้น

"โดยเฉพาะเมื่อบางคนมีความคิดนอกกรอบแบบสุดๆ แล้วไม่คิดยอมรับความคิดเห็นคนอื่นเลย"

ชอบประโยคนี้จังเลยครับคุณชาม 5555++

อ่านแล้วมัน..........................โดน!
    [size=18px]AC MILAN![/size]

อย่าว่างั้นว่างี้เลยนะครับ โดนตัวเองเหรอครับ? อ่านแค่หัวข้อกระทู้แล้วมาพาลนี่ฮาแทบจะร้องไห้เลยล่ะครับ เห็นเรื่องมันนานแล้วขอเผยตรงๆเลยละกันว่าผมจงใจตั้งให้หัวข้อให้ล่อเป้าแต่เนื้อหาข้างในไม่มีอะไรที่ส่อออกมาเหมือนหัวข้อเลยครับ พูดแบบวิชาการมีสาระดีเกือบหมด เพราะตอนนั้นผมอยากรู้ว่าทำไมกระทู้ดีมีสาระคนไม่ค่อยสนใจในขณะที่กระทู้เกรียน หัวข้อล่อเป้าในบอร์ดอื่นๆคนถึงแห่กันไปคุยกันนัก จากเหตุการณ์นี้ทำให้ผมได้ข้อสรุปว่าข่าวสารน่ะ บางทีแค่บรรทัดแรกก็พอแล้ว - -

อีกอย่าง ผมจำไม่ได้ว่าไปแย้งใครเลยนะ มีแต่พยายามชี้แจงข้อกล่าวหาของคนไม่ยอมอ่านเนื้อหาแล้วดูแต่หัวข้อเฉยๆ ไม่เชื่อลองไปอ่านใหม่ได้เลยครับ ผมไม่เคยยืนยัน นอนยัน ตะแคงยันว่าต้องสายเทพ สายเป็นหมื่นๆแสนๆ คนบอกมาว่า 10% ผมก็เห็นด้วย ชี้แจงมาว่าโพสกำกวมทำให้เข้าใจผิด ผมก็ขอโทษขอโพยไป แล้วก็มีใครที่ไหนไม่รู้มาสานต่อจนมันยาวถึงหน้านี้ได้เหมือนกันนะครับ สงสัยเค้าจะมีปัญหาเรื่องการอ่านภาษาไทยกระมัง

ผมคงไม่มาโพสอะไรในนี้ต่อแล้วเพราะคิดว่าคงรู้ๆกันหมดแล้วว่าอะไรเป็นอะไร คิดว่าในนี้ก็คงไม่ใช่วัยที่จะมานั่งทะเลาะกันไร้สาระแล้ว สุดท้ายขอฝากกระทู้นี้ไว้ก็แล้วกันว่าเมืองนอกเค้าทะเลาะเรื่องสายกันยังไง เป็นแบบในบ้านเราไหม http://www.head-fi.org/forums/showthread.php?t=258131

เนื้อหาข้างในจะทะเลาะกันมันก็ไม่แปลกหรอกครับ คุณเล่นตั้งหัวข้อกระทู้แบบนี้นี่นา

ฝรั่งเขาไม่ทะเลาะแบบบ้านเราเพราะหัวข้อกระทู้เขาไม่ได้เกรียนไงครับ

หน้า 3 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1234 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

กฎการโพสต์ข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสต์ได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] code is เปิด
  • HTML สถานะ ปิด