Untitled Document

รับออกแบบเว็บไซต์ โดย บริษัท ไอซี ไอเดีย จำกัด พากิน พาเที่ยว ทั่วไทย หูฟัง Headphone

ล๊อคอินเข้าบอร์ดไม่ได้เพราะถูกแบน กรุณาติดต่อ admin ส่งเมล์มาที่ avseq01.dat@gmail.com
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

แทร็คล้างสนามแม่เหล็กตกค้าง [สำหรับลำโพงเท่านั้น!]

อธิบาย: เครื่องเสียงเมื่อเล่นไปนานๆ จะมีสนามแม่เหล็กตกค้าง ในเครื่องบ้าง ตามสายเสียบระหว่างเครื่องบ้าง กระทั่งสายลำโพง
    ให้คุณเปิดเล่นแทรคนี้ อย่างน้อยสัก 3 รอบ ติดต่อกัน เปิดในระดับเสียงที่คุณฟังโดยปกติ เสียงเพลงจะใสสะอาดขึ้นอย่างเห็นได้ชัด
    เปิดบ่อย ๆ สักอาทิตย์ละครั้ง ๆ ละ 3 รอบติด ๆ กัน จะมากกว่านี้ก็ไม่ว่ากัน
    ผมเอาแทรคนี้ใส่ลงไปใน ipod แล้วเปิดเล่น เพื่อล้างสนามแม่เหล็ก ก็ได้ผลดีครับ เสียงสะอาดขึ้นมาก

*ที่สำคัญไม่ส่งผลเสียใดๆกับเครื่องเสียงครับ ลองดูก็ไม่เสียหาย

ข้อพึงระวัง
    1. อย่าเปิดดังเกินกว่าที่ฟังโดยปกติ ทางที่ดีเปิดทิ้งไว้แล้วไปทำอย่างอื่น สัก 3 นาที
    2. ไม่แนะนำให้บีบอัดเป็น format อื่นนะครับ

-----------------------------------------------------------------

มันเป็นการไล่คลื่นความถี่ที่ละจุด จากต่ำสุดแถว 4Hz ไปเรื่อยๆ จนถึงราวๆ 25000Hz( ผมวัดได้ถึงแค่นี้ )
    ถ้าฟังกับโปรแกรมที่ฟังประจำพวกวินแอมหรือวินโดว์มีเดีย พอซักวิที่ 55.5 ถึง 56.5 จะไม่ได้ยินเสียงอะไรแล้ว ก็ ตู๊ดเพราะเป็นคลื่นความถี่สูงเกินกว่า
    ลำโพง หูฟัง ซาวน์การ์ด หรือหูคนก็แล้วแต่ ที่จะได้ยิน สูงขนาดยุงบินหนีลำโพงเลย แต่หูคนจะรับได้ตั้งแต่ราวๆ 16Hz - 20000Hzแค่นั้น
    ( แต่ถ้าลำโพงมียี่ห้อหน่อยจะรู้สึกได้ว่ายัง วี๊ด ๆ อยู่ )
    หลักการก็ประมาณว่าให้ดอกลำโพงขยายตัวครบทุกย่าน ออกจะคล้าย ๆ การเบิร์นลำโพง หรือหูฟังที่ซื้อมาใหม่ซึ่งยังไม่มีการยืดตัวของดอก ซึ่งจะทำให้เสียงแข็ง ๆ
    แต่ถ้าฟังไปเรื่อย ๆ ใช้ ๆ ไปซัก 100 ชั่วโมง ก็จะเริ่มอยู่ตัวขึ้นนะครับ

http://planmix.googlepages.com/Demagnetizing_Sweep.rar

=== แทร็คล้างสนามแม่เหล็กตกค้าง สำหรับลำโพง ===

ขอบคุณครับ

ปกติผมใช้โปรแกรมเอา ไม่ค่อยมั่นใจกับคุณภาพเสียงที่ส่งมาเท่าไหร่
    เสียงที่ดี คือเสียงที่เราชอบ

=== แทร็คล้างสนามแม่เหล็กตกค้าง สำหรับลำโพง ===

ถ้าเอาไปล้างแม่เหล็กในสายสัญญาณโปรดระวัง
    เพราะผมเอาไปใช้ มันทำให้สายผมกลับทิศหมดเลยครับ แบบถาวรด้วยสิ
    ไม่รู้คนอื่นเป็นไหม TT
    ### FaTNoMoRe ###<br />Source : Ipod Classic,Ipod shuffle 2 g,T10<br />Ear bud : หูแถม T10<br />HP : AKG K412p,OMX52<br />IEM : Akg K324,CrossRose X3,Zen Aurvana, EP630<br />Full Size : HD 650,HD 201 with PBJ<br />MY HeadAmp : ฺVBX ,Leely3 mini, Leely2 , VBX , Jupeter

Can't download a krub.
    ::MeiZU SP(M6 CULT)::
    <br />::UE Super.Fi 3 Studio::
    <br />I Love Flat and clear sound...

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ onizza
    Can't download a krub.
    ปรับลิงค์ใหม่ให้ละครับ เป็นอันนี้ http://planmix.googlepages.com/Demagnetizing_Sweep.rar

Re: === แทร็คล้างสนามแม่เหล็กตกค้าง สำหรับลำโพง ===

ขอบคุณมากครับ
    พึ่งจะได้ Load - -&#39;

คนหูหนัก
    อายุุ
    24

Re: แทร็คล้างสนามแม่เหล็กตกค้าง [สำหรับลำโพงเท่านั้น!]

แล้วถ้าเอาไปใช้กะหูฟัง
    จะมีผลยังไงหรอครับ
    Zune HD 32GB
    MBP 13" mid2009
    Handy Dac by SORCH
    Bose Music Monitor.
    Ultimate Ears TF10

Re: แทร็คล้างสนามแม่เหล็กตกค้าง [สำหรับลำโพงเท่านั้น!]

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ fatnomore
    ถ้าเอาไปล้างแม่เหล็กในสายสัญญาณโปรดระวัง
    เพราะผมเอาไปใช้ มันทำให้สายผมกลับทิศหมดเลยครับ แบบถาวรด้วยสิ
    ไม่รู้คนอื่นเป็นไหม TT

มีส่วนร่วมกันหน่อยนะ

แทงยู

มีส่วนร่วมกันหน่อยนะ
    อายุุ
    46

Many Thanks
    It&#39;s so good krab

กฎการโพสต์ข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสต์ได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] code is เปิด
  • HTML สถานะ ปิด