Untitled Document

รับออกแบบเว็บไซต์ โดย บริษัท ไอซี ไอเดีย จำกัด พากิน พาเที่ยว ทั่วไทย หูฟัง Headphone

ล๊อคอินเข้าบอร์ดไม่ได้เพราะถูกแบน กรุณาติดต่อ admin ส่งเมล์มาที่ avseq01.dat@gmail.com
หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 123 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 26 ถึง 50 จากทั้งหมด 55

Re: รบกวนถามเรื่องลำโพงคอมพิวเตอร์หน่อยครับ

ผมว่ามันยาวแน่ๆ หันมาสนใจ intergrate amp แล้ว 555

แต่ถ้าพอเพียงชุดแรกจบมันดีกว่าลำโพงคอมแน่ๆ
    หูฟังมันเป็นความบันเทิงส่วนตัวจริงๆ

Re: รบกวนถามเรื่องลำโพงคอมพิวเตอร์หน่อยครับ

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ Kane
    แล้ว intergrate amp ตัวไหนดีครับ
    555
    รบกวนหน่อยครับ
    พอดีไม่มีข้อมูลทางด้านนี้มาก่อนเลย = =
    ดูงบเลยครับ เหลือเท่าไหร่เอาเท่านั้นได้เลย เพราะว่าแค่ Magnet ของไทยเนี่ยก็แรงไม่ต้องบรรยายแล้วครับ เพราะ S708 เป็นลำโพงที่ขับง่ายครับ ขับง่าย เสียงเป็นที่ยอมรับได้โดยง่าย ราคาถูก ด้วยเหตุผลแค่ 3 อย่างนี้ทำให้ผมแนะนำทุกๆท่านที่ต้องการลำโพงในวงเงินเท่านี้

แนะนำว่าลองหลังไมค์ไปถามความรู้สึกต่อ S708 ของคุณ Pinkun ดูครับ เป็นหนึ่งท่านที่ผมแนะนำไปเนี่ยล่ะ

Magnet SA-4 ก็ขับได้ครับ
    http://www.magnet.co.th/integrated.htm#1

แต่ถ้าเจอของมือสองที่ไว้ใจได้ ก็หวดได้เลย

ปล. ถ้ามี mini Compo เอา Output ช่องสีเขียวที่เป็น Stereo Sound Output ต่อสายเข้า AUX หรือ Line In หรือ VDO In ที่เป็นหัว RCA ดูครับ คงต้องหา mini to RCA ล่ะ แต่เอาของถูกๆแบบเส้นละ 20-30 มาลองก่อนก็ได้ หรือลงทุนต่อเอง ใช้งบประมาณราวๆ 100-200 บาท แล้วต่อสายลำโพงจาก mini Compo เข้าที่ลำโพง Jamo S708 ดูก็ได้ เพราะเชื่อว่าแม้กำลังของ mini Compo ก็ขับ S708 ได้อย่างสบาย
    Zune HD + T.F10Pro
    BDP-1 + C 720BEE + Classic 2

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ sarote
    ผมว่ามันยาวแน่ๆ หันมาสนใจ intergrate amp แล้ว 555

แต่ถ้าพอเพียงชุดแรกจบมันดีกว่าลำโพงคอมแน่ๆ
    สงสัยกรรมตามทันยุคนอื่นไว้เยอะมั้งครับ 555

ยังไงก็ขอบคุณทุกคนมากๆครับ
    เดยวผมจะหาข้อมูลต่อไปเรื่อยๆอีก ถ้ามีอะไรสงสัยจะมาถามอีกครับ

คนหูเหล็ก รูปส่วนตัว MAXXX77
    อายุุ
    42

นี่ นี่ นี่ ... ไม่ต้องมาลอกเลียนแบบอาการของผมเลย

ได้ข้อมูลขนาดนี้แล้ว ยังไม่รีบสอยอีก เดี๊ยะ!!!...ก็ให้ทีมยุแยงบัญญัติศัพท์ให้ใหม่ซะหรอก 555
    Source : Weiss MAN301 DAC-B
    Headphone : UE11Pro , L3000 Speakers : (C) Amphion Argon5C , (F) Amphion Argon3 , (SR & SR-B) Amphion Ion+ , JL F113
    Amp : Gryphon Diablo , DHA3000 AVR : Onkyo TX-NR3009
    Cable : MIT Magnum M1.3 (XLR) , Transparent Ultra MM2 (Speaker) , Transparent High Performance (HDMI & Coaxial) ,
    Kimber Hero , AQ Ethernet-Vodka , AQ-Eagle Eye , Locus Design Polestar , Kimber 8TC ,
    Verastarr Grand Illusion , Alpha3+FI50 , 3TS762 , PK10 , Powerline 400 , Oyaide PA-22 ZX & Tunami , GS#305 nano3 PREMIER
    Line Conditioner : IRG-2000 MAX , AV Zone
    New Items

Moderator

อย่ามา maxxx77 ครับ
    กล้องตัวเลนท์ตัว ช่างสุขีจริงๆ

ไหนๆก็จะเล่นลำโพงล๊ะ
    ขยับไปหน่อยดีกว่าไม๊เอ่ย
    แนะนำๆๆๆๆๆ
    ลำโพง NHT Classic 3
    แอมป์ audiolab 8000SE
    จัดปาย

รวมๆแล้วก็ไม่เกิน 80000 น๊อคู่นี้

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ MAXXX77
    นี่ นี่ นี่ ... ไม่ต้องมาลอกเลียนแบบอาการของผมเลย

ได้ข้อมูลขนาดนี้แล้ว ยังไม่รีบสอยอีก เดี๊ยะ!!!...ก็ให้ทีมยุแยงบัญญัติศัพท์ให้ใหม่ซะหรอก 555

กรรม -_-
    คงไม่ได้หรอกครับ
    เพราะว่า ทางทีมนั้นเค้ามี ศัพท์ต้นตำรับอยู่แล้วแหละครับ
    คงแทนกันไม่ได้
    นั่นคืออะไรครับ

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ seeker
    อย่ามา maxxx77 ครับ
    ถูกต้องนะคร๊าบบบ 555

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ hirolovely
    ไหนๆก็จะเล่นลำโพงล๊ะ
    ขยับไปหน่อยดีกว่าไม๊เอ่ย
    แนะนำๆๆๆๆๆ
    ลำโพง NHT Classic 3
    แอมป์ audiolab 8000SE
    จัดปาย

รวมๆแล้วก็ไม่เกิน 80000 น๊อคู่นี้
    เอารถมาชนผมเลยดีกว่าครับ 555

เขาว่าช้าๆได้พร้าเล่มงาม ว่าแล้วไหนๆก็จะเล่นล๊ะ ข้ามไปเล่นคู่นี้เลยดีกว่า

Vandersteen 2Ce Signature II

ลำโพงคู่นี้ผมเคยฟังสมัยก่อนจะตกลงปลงใจกับ Polk RT10 นี้ซะอีก ฟังปุ๊บบอกได้คำเดียวว่าโดนปั๊บ มันเป็นลำโพงในใจผมรองจาก Thiel CS2.2 เลยล่ะ แต่ราคาถูกกว่าครึ่งนึง

http://www.vandersteen.com/pages/The...Signature.html

อืม... แล้วเล่นแอมป์อะไรดีล่ะ เอาเบาะๆไปก่อนแล้วกัน มือใหม่ๆ

Krell KAV-400xi

http://www.krellonline.com/krell_com...&page=kav400xi

ว่าแต่ว่ามี iPod หรือเปล่า ถ้าเน้น iPod เอานี่ไปเล้ย

Krell KID

http://www.krellonline.com/krell_com...d=108&page=KID

โอ้ว เท่านี้ก็จะมีฟาร์มสุขเป็นล้นพ้นแย้ววววววววว

ปล. ยิ่งช้ายิ่งยุหนักขึ้น รีบๆตัดสินใจซะตั้งแต่วันนี้ ฮุๆๆๆ :P

^
    ^

หูฟังมันเป็นความบันเทิงส่วนตัวจริงๆ

จขกท. โปรดระวังทีมยุแยงในเวบนี้ให้ดีครับ
    เริ่มขยับทีไรมีเฮตลอดครับช่วงนี้

หุหุ
    มีแสนหมดแสนครับพี่น้องงง
    เป็น&quot;หมา&quot;ต้องกัดเป็น&quot;หมัด&quot;ต้องต่อย<br />โคตรเซียนตัวจริง!!!!!<br /><br /><br /><br /><br /><br />เกาจิ้งเท่านั้น!!!

คุณ hirolovely นี่กะฆ่าผมให้ตายโดยการให้ผมอดอาหารตายจริงๆ

คุณ Superhunter ไม่เป็นไรหรอกครับ
    ผมยังมีเวลาเหลืออีกนาน 555
    ผมคิดไว้แล้วว่าต้องโดนยังงี้
    แต่ผมก็กันไว้แล้วว่าตอนนี้ผมยังซื้อไม่ได้จริงๆ เพราะยังไม่ได้อยู่บ้านครับ 555
    ผมเลยเก็บข้อมูลไปเรื่อยๆ เดยวกลับบ้านเมื่อไร ได้ซื้อทีเดียว
    แต่กว่าจะถึงตอนนั้น คงไม่มีใครยุผมแล้วหละมั้งครับ
    หรือเปล่า - -
    แต่เอาจริงๆ ทีมนี้ผมยกนิ้วให้จริงๆครับ 555
    ถ้าผมอยู่บ้านนะ สงสัยเสร็จไปแล้วจริงๆหละครับ = =

อยู่นอกบ้านเหรอ งั๊นตอนนี้รีบสอย PK1 กับ OK1 ด่วนเร้ว
    หาแอมป์มาเล่นด้วยนะ เบาะ iBasso ก่อนล๊ะกาน

PK2 ไม่เสนาะหรอกม๊างงงงงงงงง

เอ๊ะๆๆๆ

ไหนๆก็ไหนๆ ถ้าไม่ชอบแอมป์ก็เอา UE11 ไปเลย จะได้จบๆ ชีวิตนอกบ้านจะแสนสุขไปอีกนาน :P

วันไหนจะกลับบ้านแล้วบอกนะ จะได้แนะนำลำโพงให้ (ไอ้ที่แนะนำไปลืมไปแล้ว ขี้เกียจกลับไปอ่านของเก่าๆด้วย )

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ SUPERHUNTER
    เล่นทั้งที บางทีมองข้ามช๊อตไปชุดใหญ่ก็ดีนะครับ ดูราคา Bose com 3 กับ 5 ที่บางร้านตั้งไว้แล้ว
    ซื้อ ชุดเดนอน ดี ๆ ได้เลย หรือ แอมป์ดี ๆ สักตัวกับลำโพงเจ๋ง ๆ ได้

ทำไมราคา Bose มันตั้งไว้ไม่เกรงใจคนเล่นบ้างเลยเฮ้อ
    ปล.จากการเว็คราคาbose ทั่วโลก ในไทยเเพงสุดครับยินดีด้วย 5555+
    http://www.facebook.com/pages/Thaiau...976200?sk=wall

ไปกด Like กันหน่อยคร้บเเฟนเพจทาฟ

http://www.facebook.com/pages/Isle-F...13245962030897

ส่วนนี้เพจผมเองครับ ใช้ลงรูป รับจ้างถ่ายรูปด้วยครับ

Rig บ้านๆ ไม่มีอะไรอย่าดูเลย

คนหูหนัก รูปส่วนตัว puhn
    อายุุ
    28

Jamo กับ Companion 5

C5 เสียงลึกนุ่ม เสียงสูงไม่ใสกิ๊งเท่า แต่อื่มเอิบกว่าาา
    Jamo ตึ้บๆ ธรรมดา แต่เสียงใส

ฟังเทียบกันอยู่ทุกวัน

Soundstick ก็ใช่ย่อยนะ
    Altec ชิดซ้ายเลย
    Zune 8
    Zune 80
    iPod mini

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ puhn
    Jamo กับ Companion 5

C5 เสียงลึกนุ่ม เสียงสูงไม่ใสกิ๊งเท่า แต่อื่มเอิบกว่าาา
    Jamo ตึ้บๆ ธรรมดา แต่เสียงใส

ฟังเทียบกันอยู่ทุกวัน

Soundstick ก็ใช่ย่อยนะ
    Altec ชิดซ้ายเลย
    หมายถึง Jamo รุ่น i300 หรือเปล่าครับ หรือว่า S708 นี่ล่ะ
    สองรุ่นนี้ของ Jamo ต่างกันมากนะ มันต่างแนวน่ะ เรื่องคุณภาพเสียงอันนี้แล้วแต่คนชอบ

อายุุ
    28

รุ่นน i300 ขะรับ
    Zune 8
    Zune 80
    iPod mini

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ hirolovely
    อยู่นอกบ้านเหรอ งั๊นตอนนี้รีบสอย PK1 กับ OK1 ด่วนเร้ว
    หาแอมป์มาเล่นด้วยนะ เบาะ iBasso ก่อนล๊ะกาน

PK2 ไม่เสนาะหรอกม๊างงงงงงงงง

เอ๊ะๆๆๆ

ไหนๆก็ไหนๆ ถ้าไม่ชอบแอมป์ก็เอา UE11 ไปเลย จะได้จบๆ ชีวิตนอกบ้านจะแสนสุขไปอีกนาน :P

วันไหนจะกลับบ้านแล้วบอกนะ จะได้แนะนำลำโพงให้ (ไอ้ที่แนะนำไปลืมไปแล้ว ขี้เกียจกลับไปอ่านของเก่าๆด้วย )
    คุณท่าน hirolovely นี่กะเอาผมตายทั้งนอกบ้านและในบ้านจริงๆ = =

รับโปรเจ็คเตอร์เเบบ hd อีกตัวด้วยมิเค๊อะ
    http://www.facebook.com/pages/Thaiau...976200?sk=wall

ไปกด Like กันหน่อยคร้บเเฟนเพจทาฟ

http://www.facebook.com/pages/Isle-F...13245962030897

ส่วนนี้เพจผมเองครับ ใช้ลงรูป รับจ้างถ่ายรูปด้วยครับ

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ BOSS
    รับโปรเจ็คเตอร์เเบบ hd อีกตัวด้วยมิเค๊อะ
    ใจเย็นๆ เดี๋ยวพี่มีก๊อกถัดไปเรื่อยๆ
    คนเล่น Home Audio แล้วต้องมี Home Theater แยกไว้อีกชุดด้วย เพราะลำโพงดูหนังเอามาฟังเพลงไม่นุ่มนวล ส่วนลำโพงฟังเพลงเอามาดูหนังไม่สะใจ

ต้องแยกกานว้าย :P

ว่าแต่ว่าตอนนี้ไปถึงไหนแล้วเนี่ย ยืนยันลำโพง Jamo ไปก่อนดีกว่า รุ่น R909 ไม่เลวนา ลองได้ที่ Magnet เลยจ๊า
    หาแอมป์คู่กับมันดีๆล๊ะกาน ถ้าเล่นคู่นี้ก็ด้อมๆมองๆแอมป์ของ Clase&#39; เอาแล้วกัน เอาสมน้ำสมเนื้อหน่อยน่าจะเล่น Omega Series นะ อืม

http://www.jamo.com/Default.aspx?ID=...roductID=17862

อายุุ
    28

^
    ^
    ^
    ตัวนี้รับรองเบสใสกิ๊ง
    เพราะเป็นแบบเปิดโล่ง

สะเทือนมากกว่าดัง (แบบโบส)
    ฮึฮึ
    Zune 8
    Zune 80
    iPod mini

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ puhn
    ^
    ^
    ^
    ตัวนี้รับรองเบสใสกิ๊ง
    เพราะเป็นแบบเปิดโล่ง

สะเทือนมากกว่าดัง (แบบโบส)
    ฮึฮึ
    โอ้ววววววววววววววววว
    เบสใสกิ๊ง......ในใจนะว่าเบส
    เท่าที่ฟังมาเบสสะอาดครับ ตอบสนองสมดุลตลอดย่านความถี่ต่ำ ไม่โด่งช่วงไหนเป็นพิเศษ แต่ขาดความกระชับเล็กน้อย

ผมชอบเสียงเบสจากลำโพงตู้ปิดที่สุดเลยครับ แม้บางทีมันจะน้อยไปนิด แต่มันช่างกระชับเหลือเกิน
    และอีกแบบคือเป็นตู้ปิดที่มี Radiator เช่น Thiel เลยครับ ชอบจริงๆ

ตู้เปิดก็มีหลายคู่ที่ชอบ เพราะเขาออกแบบมาสมดุลเสียงอื่นๆดีมากๆ แถมได้เบสที่เยอะขึ้นมาอีก

พี่ hiro ยุเเต่ละที โหดๆ ทั้งนั้น

มีส่วนร่วมกันหน่อยนะ

ผมก็เพิ่งซื้อลำโพงคอมมา edifier e3350 มีเบสพอประมาณ เสียงสูง กลางทำได้ดีทีเดียว

แต่ที่ชอบจริงๆคือรายละเอียด ที่ทำได้ คุ้มราคา 5xxx บาท ครับ

แบบพอเพียง

เอ้อเกือบลืม ตัวนี้ได้รางวัล จาก งาน ces ที่ลาสเวกัสเมื่อเดือน ก.พ.08 ที่ผ่านมานี่เองครับ

ผมคงจะไม่เข้ากระทู้นี้อีกจนกว่าจะได้ซื้อนะครับ 555
    (ล้อเล่น)
    กลัวหมดเนื้อหมดตัวอย่างแรง

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ Kane
    ผมคงจะไม่เข้ากระทู้นี้อีก
    น้อยใจอะไรใครป่าว คุยกันได้นะ
    อ่าว...เฮ้ย...เดินไปหนาย คุยกันก่อนเด้อ!!!
    ยังไม่ได้คุยกันเรื่อง JM Lab รุ่น Grand Utopia เลย

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 123 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

กฎการโพสต์ข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสต์ได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] code is เปิด
  • HTML สถานะ ปิด