รับออกแบบเว็บไซต์ โดย บริษัท ไอซี ไอเดีย จำกัด หูฟัง Headphone

ล๊อคอินเข้าบอร์ดไม่ได้เพราะถูกแบน กรุณาติดต่อ admin ส่งเมล์มาที่ avseq01.dat@gmail.com
หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 123
สรุปผลการค้นหา 51 ถึง 55 จากทั้งหมด 55

Re: รบกวนถามเรื่องลำโพงคอมพิวเตอร์หน่อยครับ

- -' - -' - -' มาช่วยคุณkane com5 ครับ เล่นเกมส์มันส์ซะ ฟังเพลงใช้ฟูลไป
    http://www.facebook.com/pages/Thaiau...976200?sk=wall

ไปกด Like กันหน่อยคร้บเเฟนเพจทาฟ

http://www.facebook.com/pages/Isle-F...13245962030897

ส่วนนี้เพจผมเองครับ ใช้ลงรูป รับจ้างถ่ายรูปด้วยครับ

Rig บ้านๆ ไม่มีอะไรอย่าดูเลย

มีส่วนร่วมกันหน่อยนะ

Re: รบกวนถามเรื่องลำโพงคอมพิวเตอร์หน่อยครับ

ผมใช้ edifier s530d 2.1 เสียงดีกว่า jamo i300 นิดในราคาใกล้เคียงกัน

อายุุ
    41

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ Kane
    ประมาณ 10-15k ก็พอไหวครับ + - ได้นิดหน่อย

ขอบคุณมากค๊าบ
    งบสูงขนาดนี้สําหรับ ลําโพงคอมพ์ผมว่าสอย Bose เหอะครับ ไม่ต้องคิดนาน..
    ลองไปโฉบๆดูที่อัศวฯ หาแผ่นแนวเพลงที่ใช่ เลือกเทร็คที่ชอบครับ

Step by Step ครับ พอถึงจุด ก็จะเริ่มหันมามอง Home System แทน...ถึงตอนนั้นอาจจะ Krell ก้อได้ใครจะรู้
    หรือไม่ก็ Mark Levinson หุหุหุ
    Learn from the Best.....& From Good to Great.

อายุุ
    41

[quote=hirolovely ]
    ไหนๆก็จะเล่นลำโพงล๊ะ
    ขยับไปหน่อยดีกว่าไม๊เอ่ย
    แนะนำๆๆๆๆๆ
    ลำโพง NHT Classic 3
    แอมป์ audiolab 8000SE
    จัดปาย

อังกฤษจ๋าครับ คู่นี้.....เคยใช้ Audiolab 8000 A เป็น Int ธรรมดาๆตามประสางบปะผุ
    แนวเสียงไม่น่าต่างกันครัีบ ถ้าลําโพงชุดเดียวกัน กําลังที่สูงๆกว่าสิ่งที่ได้คือ ความเป็นดนตรีที่อิ่มแน่น ไม่ต้องกลัวเวลาสวิงเพลงโหดๆ...

งบเท่านี้บางคนว่าโหย..บางคนว่าถูก อีกคนกลับบอกว่ายังไม่พอขาด Source ไหนจะแต่งห้องอีก เฮ้อ..
    เสียงที่ได้เค้น Performance ไม่ถึงครึ่งเพราะฟังในห้องนอนสะงั้น...แบบนี้เลือก ลําโพงคอมพ์ดีดีก็ "พอ"ครับ
    Learn from the Best.....& From Good to Great.

ดันราคาอีกนิดนุง ผมแนะนำตัวนี้ครับ KEF X300A มี ภาค DAC พร้อม Amp build in ในตัว จบไปในตัวเบย เล่นเพลง 24-bit/96kHz เสียงเครียร์ใสกิ๊ง.

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 123

กฎการโพสต์ข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสต์ได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] code is เปิด
  • HTML สถานะ ปิด