รับออกแบบเว็บไซต์ โดย บริษัท ไอซี ไอเดีย จำกัด หูฟัง Headphone

ล๊อคอินเข้าบอร์ดไม่ได้เพราะถูกแบน กรุณาติดต่อ admin ส่งเมล์มาที่ avseq01.dat@gmail.com
หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 12 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 25 จากทั้งหมด 27

ถ้าเครื่องเล่นmp3ไม่ค่อยดีใช้ ampช่วยได้มากมั้ยครับ

ตามนั้นครับ
    แล้วถ้าใช้ampกับมือถือจะได้มั้ยครับ แล้วเสียงจะดีขึ้นมากมั้ย

Re: ถ้าเครื่องเล่นmp3ไม่ค่อยดีใช้ ampช่วยได้มากมั้ยครับ

แอมป์ไหนหละครับ
    ถ้าเป็นแอมป์ตั้งโต๊ะบ้าน ตัวแพงๆหละก็
    จินตนาการไม่ได้เลยหละครับ 555

Re: ถ้าเครื่องเล่นmp3ไม่ค่อยดีใช้ ampช่วยได้มากมั้ยครับ

มันจะไปขยายความแย่ออกมาน่ะสิครับ..................
    iPod Classic mod by chim / iPod U2 Color mod by chim / FINAL-AUDIO-DESIGN HEAVEN IV mod by Chim / ZERO-AUDIO CARBO TENORE mod by Chim

Moderator

แอมป์ สาย
    มันจะแพงกว่าเปลี่ยน Player ใหม่น้า

และสิ่งที่มันขยาย ก็จะขยายจาก souce อีกตังหาก

คิดแล้ว ไม่อยากจะคิด
    กล้องตัวเลนท์ตัว ช่างสุขีจริงๆ

คนหูเหล็ก รูปส่วนตัว jengeeskhan
    อายุุ
    39

ผมคิดว่า ไม่น่าจะดีหรอกคับ souce มันแย่กว่า เครื่องเล่น mp3,4 ที่มันทำมาเพื่อฟังเพลงโดยเฉพาะ
    ต่อให้เป็นรุ่นที่บอกว่า เป็น musicphone ก็เหอะคับ เคยลองกับ โนเกีย รุ่นถ้าจำไม่ผิดนะ n82 เสียงสู้ เครื่องเล่นเพลง อย่างเดียวไม่ได้หรอกคับ
    ผมว่า แยกเครื่องเล่นเพลงพกพา เลยดีกว่า ประหยัดแบต มือถือด้วย
    ความสุขอยู่ที่ใจ เป็นในสิ่งที่ตัวเองเป็น ชีวิตลิขิตเอง
    Portable :: Z u n e H D + G 2 A
    D a r k V o i c e 3 3 2 ( m o d b y O m o N e m o ) > W 5 O O O ,
    M i n u t e I n t e r s t a g e > W 3 O O O ANV
    HOME :: Mornitor Audio BR2 &l > Anti Cable > Int` Audiolab 8000s > AC Shunyata Venom

สมาคมชาวเหนือ , jengeeskhan.multiply.com

อะครับ แบบนี้ต้องเก็บเงินซื้อเครื่องเล่น mp3อีกแล้วสิเนี่ย - -''

ถูกแล้วครับ

ปลายทางจะดี ต้นทางต้องดีก่อน

เริ่มจากเพลย์เยอร์ดี - สายดี -แอมป์ดี - หูฟังดี

ถ้าตรงไหนดรอป ถัดมาก็ดรอปตามครับ...................
    iPod Classic mod by chim / iPod U2 Color mod by chim / FINAL-AUDIO-DESIGN HEAVEN IV mod by Chim / ZERO-AUDIO CARBO TENORE mod by Chim

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ pedped

ถูกแล้วครับ

ปลายทางจะดี ต้นทางต้องดีก่อน

เริ่มจากเพลย์เยอร์ดี - สายดี -แอมป์ดี - หูฟังดี

ถ้าตรงไหนดรอป ถัดมาก็ดรอปตามครับ...................
    IT WORK !!
    ห่างหายไปนานจากวงการนี้ครับ

ตอนนี้มีแค่ Victor HP-FX500 กับ iPhone คับบ

Moderator

ต้นทางมา 50 ปลายทางมัน 100

แต่ 50 ที่เพิ่มขึ้นมา มันคืออะไรครับ
    กล้องตัวเลนท์ตัว ช่างสุขีจริงๆ

Moderator
    อายุุ
    40

ในระบบทั้งหมดแนะนำครับว่า ให้น้ำหนักตัว Source สักประมาณ 30-40 % นะครับ
    Portable : AK240(Gold) + Shure E846

ลองคิดว่าแต่ละส่วนเป็นคน คนหนึ่ง เช่นเครื่องเล่นเป็นคน 1 คน สายสัญญาณ เป็นคนอีก 1 คน อะไรประมาณนี้
    สมมติว่าเพลงคือน้ำ
    ให้คนสุดท้าย (หูฟัง) เป็นนักกล้ามที่แบกน้ำหนักได้ 300 kg
    แต่คนแรกแบกได้แค่ 20 kg แล้วส่งต่อไปเรื่อยๆ
    ถ้าไม่มีใครอ่อนแอกว่าคนแรก น้ำที่ได้มากที่สุดก็แค่ 20 kg ครับ

พอเข้าใจได้ไม๊เอ่อย
    Zune HD + T.F10Pro
    BDP-1 + C 720BEE + Classic 2

เหมือนถามว่า ถ้าเอา สามล้อใส่ NOS จะวิ่งเเซง Ferrari ได้มั๊ยอะไรงี้อะ คิกๆ

แต่ถ้ามือถือดีๆก็ไม่เเน่นะคร๊าบบบ
    Sometimes truth defies reason . . .

คนหูเบา
    อายุุ
    33

^
    ^
    ^
    เอาสามล้อ ติดไอพ่นเครื่องเจ๊ท ผมว่าชนะนะครับ อิอิ

...แซวเล่นนะครับ
    Foobar2000 &gt; Creative Music SX &gt; Creative Decoder DDTS 30 &gt; NEMESIS-CC Mini to Mini - Yuilong MiniRa1 &gt; Creative HQ-1500<br />Portable Player : Iriver T10/Aiwa Portable CD Player XP-ZV77D &gt; Cmoy Amp &gt; CrossRoads MylarOne X3i/Sennheiser MX460

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ cyberbean
    ^
    ^
    ^
    เอาสามล้อ ติดไอพ่นเครื่องเจ๊ท ผมว่าชนะนะครับ อิอิ

...แซวเล่นนะครับ
    คงแพงกว่า Ferrari ล่ะครับ = =&#39;
    จรวดของนาซ่า ไม่รู้ราคากี่พันล้าน ...ต่อแพเสร็จพอดี
    MY RIG: iPod Classic 160GB + UE10pro+UM2<br />http://img.photobucket.com/albums/v2...M2-userbar.gif<br />http://img.photobucket.com/albums/v2...10pro-user.gif<br />http://img.photobucket.com/albums/v2...D2000-user.gif<br />Recently added to Library<br />http://img.photobucket.com/albums/v2...e/Albums04.jpg<br />พอแล้วจริงๆจ้ะ

คนหูหนัก
    อายุุ
    32

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ jengeeskhan
    ผมคิดว่า ไม่น่าจะดีหรอกคับ souce มันแย่กว่า เครื่องเล่น mp3,4 ที่มันทำมาเพื่อฟังเพลงโดยเฉพาะ
    ต่อให้เป็นรุ่นที่บอกว่า เป็น musicphone ก็เหอะคับ เคยลองกับ โนเกีย รุ่นถ้าจำไม่ผิดนะ n82 เสียงสู้ เครื่องเล่นเพลง อย่างเดียวไม่ได้หรอกคับ
    ผมว่า แยกเครื่องเล่นเพลงพกพา เลยดีกว่า ประหยัดแบต มือถือด้วย
    แล้วถ้าเป็นพวก W800i ของ SE ที่ทาง Sony ปล่อยออกมามันพอไหวไหมครับเรื่องเสียง

เพราะ จุดขายของเค้าก็คือ Walkman Phone อ่ะครับ

Moderator

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ kuraenai
    อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ jengeeskhan
    แล้วถ้าเป็นพวก W800i ของ SE ที่ทาง Sony ปล่อยออกมามันพอไหวไหมครับเรื่องเสียง

เพราะ จุดขายของเค้าก็คือ Walkman Phone อ่ะครับ
    แอมป์คือภาคขยาย ขยายสิ่งที่ดีมันก็ดี
    ขยายสิ่งที่มันไม่ดีมห้ดี คงยากครับ
    W800 ผมไม่เคยใช้อะ
    แล้วมันมีแจ็ค 3.5 ยังครับ

หวายDT
    Guest

ใช้W880i อยู่ครับ
    หูผมก็ไม่ได้ดีมากด้วยนะ แต่ฟังแล้วก็รุ้เลยครับ ว่าเสียงมันสู้เครื่องเล่นmp3ไม่ได้
    ตอนนี้ใช้Sansa clip อันละ1790บาท เสียงดีกว่าเห็นๆ

จากความเห็นเปรียบเปรย ข้างต้นทั้งหมด สรุปว่า
    ถูกต้องคร๊าบ....เปลี่ยน Player ก่อนอื่นเลย
    แต่....อยากเสริมอีกข้อ ที่ควรมาก่อน Player คือ Source ต้องดีด้วยนะครับ
    เอา mustang ไปขับ 128 bit ก็คงได้แค่ 128 bit
    Tube CD Player : Melody CD-M10MkII
    Headphone : LCD3
    Pre Amp : "RudiStor RP030 is Coming to Town"
    InterConnect : OriTek X-2, HG Veritas Coaxial+WBT 0110Ag by kj1, DNA Furutech Carbon Fibre XLR CF-601M
    Power Cord : Kimber PK10+Wattgate Gold 330i 350i, Shunyata Taipan Alpha, Monitor Kable AC2502 w/Furutech FI-11CU

มีส่วนร่วมกันหน่อยนะ

ไม่ต้องคิดมาก MIEZU M6 + GRADO Headphone เป็นพอครับ

มีวิธีไหนที่จะรู้ได้ไหมครับ ว่า player ของเราที่ใช้อยู่มันดีพอหรือไม่ คือผมพยายามจะสื่อว่า การที่ใครสักคนจะมองหาซื้อ แอมป์ ก็น่าจะเป็นเพราะว่า ยังไม่พอใจในระบบเดิมที่ฟังอยู่ ทีนี้การที่เราไม่พอใจในระบบที่ฟังอยู่ซะแล้ว เราจะรู้ได้อย่างไรว่าควรจะทำอย่างไรต่อไป เพราะทางเลือกมันมีหลากหลายเหลือเกิน เช่น ถ้าระบบแรกเริ่มคือ

music phone --> หูแถม

จากนั้นพอได้ทดลองเอา SE530 มาเสียบ โอ้วแม่เจ้า เสียตังซะ ก็ได้ระบบใหม่กลายเป็น

music phone --> SE530

ฟังไปฟังมา อ่านกระทู้ไปกระทู้มา ชักเริ่มไม่พอใจอีกแล้ว (โดยกิเลส หรืออะไรก็ตามทำให้อยากทดลองใช้ แอมป์) พอมาถึงตรงนี้หล่ะ มันเริ่มยากเพราะว่าเราจะเอาระบบของเราไปเดินลองหาลองฟังแอมป์ที่มีขายกัน หรือไปมี้ดติ้ง ก็ทำได้ หรือว่าจะทดลองเอาหูฟังที่เราชอบไปเดินหา player ใหม่ก็ได้อีก

ย้อนกลับมาที่คำถาม เราจะมีวิธีรู้ได้ใหม่ครับว่า player ของเรามันดีพอที่จะเริ่มมองหาแอมป์แล้วหรือยัง
    Source : iPhone4 32 Gb / AppleTV 160 Gb
    H.Amp : HA-1 / TUbe-FEt Hybrid / Compass
    Full Size : HD650
    Clipear : Koss KSC 35
    IEM : SHURE SE530 + Music Phone Adapter

จะรู้ได้ก็ต่อเมื่อได้ลองเปรียบเทียบดูครับ อาจจะหาเพลย์เยอร์จากเพื่อนตอนมิ๊ตติ้งมาลองก็ได้ครับ หรือไม่ก็ลองจากร้านที่ขายเลย

ถ้ารู้สึกว่าไม่ต่างก็ไม่ต้องเปลี่ยนครับ

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ pedped

จะรู้ได้ก็ต่อเมื่อได้ลองเปรียบเทียบดูครับ อาจจะหาเพลย์เยอร์จากเพื่อนตอนมิ๊ตติ้งมาลองก็ได้ครับ หรือไม่ก็ลองจากร้านที่ขายเลย

ถ้ารู้สึกว่าไม่ต่างก็ไม่ต้องเปลี่ยนครับ
    ขอบคุณครับ ท่าทางต้องหาเวลาไปมี้ตติ้งซะแล้ว
    Source : iPhone4 32 Gb / AppleTV 160 Gb
    H.Amp : HA-1 / TUbe-FEt Hybrid / Compass
    Full Size : HD650
    Clipear : Koss KSC 35
    IEM : SHURE SE530 + Music Phone Adapter

มีส่วนร่วมกันหน่อยนะ

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ kuraenai

คำว่า walkman phone และ express music มีไว้หลอกผู้บริโภคเท่านั้นครับ
    ไม่มีความหมายใดๆ...
    ยัดหู:Shure SE530 , UE Fi4vi , Skullcandy Ink'D , Oppo earbud
    ฟูลไซส์:Grado Alessandro MS-2is , Shure SRH440
    ใส่เพลง:Sandisk Sansa clip+ , ipod touch 8GB , ipod nano 3rd gen 8GB
    เร่งเสียง:amp Chim 'B'

ผมว่าแบบนี้แอมป์ไม่ช่วยเท่าไรหรอกครับแนะนำเปลี่ยน player ดีกว่าครับ ยิ่งถ้าเปลี่ยนหูฟังด้วยนี่แหล่มเลยย

สำหรับผมตอนนี้ player ดีๆสักตัว inear เทพๆสักตัว เท่านี้ก็เป็นสุขครับ
    Player:iPod Classic 80GB(พกติดตัวไว้ขาดไม่ได้)
    Headphone:HF-1(เก็บไว้ให้ลูกหลาน),HD650(ยังหาแอมป์ถูกใจไม่ได้)
    IEM:eR4p(ตัดใจจากเธอไม่ลงสักทีคารูหูพี่อยู่ประจำ)
    CusTom:TF10X, J....(แอบมีกับเค้าเหมือนกัน)
    Dac: cEntrance DacPort(เสียงดีรักมากมายได้มาเเบบไม่คาดคิด)
    Amp:miniBoxE,muStang,Cmoy(ทำเองพันกันยุ่งเลย)
    Electroสติแตก: Stax sR001 mKII(เจ้าจิ๋วสติเเตก แต่รักกว่า HD650 นะเออ)
    Check Prices and Shopping Home Tools Product Online | Home Tools Pick Now
    Home Tool for Your Home | Best Toys Product Cheap Price

แต่ผมว่าต้องดูที่โทรศัพท์แต่ละรุ่นด้วยนะครับ อย่าง walkman ของ SEหรือ music express Nokia นี่เสียงออกจัดอยู่แล้ว ใช้แอมป์ก็คงขยายความจัดและเว่อร์ออกไปอีก ลองฟัง ซัมซุงF400 หรือ LG 380ดูซิครับเสียงแนวออดิโอไฟล์เลย แต่ขาดเรื่องพละกำลัง ผมลองเอาLG380ต่อกับFiio E3 เสียงดีมากๆพอเบียดกับเพลย์เยอร์ระดับ2000-3000ได้เลย

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 12 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

กฎการโพสต์ข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสต์ได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] code is เปิด
  • HTML สถานะ ปิด