TAF Fackebook Fan Page เข้าไป Like กันได้เลยนะ

รับออกแบบเว็บไซต์ โดย บริษัท ไอซี ไอเดีย จำกัด พากิน พาเที่ยว ทั่วไทย หูฟัง Headphone หูฟัง Headphone
ล๊อคอินเข้าบอร์ดไม่ได้เพราะถูกแบน กรุณาติดต่อ admin ส่งเมล์มาที่ avseq01.dat@gmail.com
เสื้อ TAF งานมิตติ้งครั้งที่ 3 (ยืดขาว) เหลือเพียง 4 ตัว หมดแล้วหมดเลย ใครต้องการ pm มาสั่งกับ webmaster ได้เลย คลิ๊กเพื่อดูแบบ
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 21 จากทั้งหมด 21

เวลาท้อๆ ฟังเพลงอะไรกันครับ

เพื่อนๆพี่ๆ เวลาท้อๆ เซ็งๆ เบื่อหน่อยชีวิต ฟังเพลงอะไรกันบ้างครับ
    ของผมก็

ศรัทธา - SMF
    สู้ - SMF
    I am strong - North
    Etc.

พี่ๆฟังอะไรกันบ้างครับ
    Zune HD 32GB
    MBP 13" mid2009
    Handy Dac by SORCH
    Bose Music Monitor.
    Ultimate Ears TF10

Re: เวลาท้อๆ ฟังเพลงอะไรกันครับ

http://coolbiere.multiply.com/music/item/639

เพลงนี้ครับ สุดยอด!!
    -'-

betaken_na
    Guest

Re: เวลาท้อๆ ฟังเพลงอะไรกันครับ

ชีวิตลิขิตเอง ของ พี่เบิร์ด ธงชัย แมคอินไตย์คะ

masterpiece ของatlantic starครับ
    ผมไม่ได้เจ้าชู้ แค่เป็นผู้ชายสาธารณะ

Canon ครับ

หรือไม่ก็ Four Season

มันไปกับอารมณ์ดี
    ห่างหายไปนานจากวงการนี้ครับ

ตอนนี้มีแค่ Victor HP-FX500 กับ iPhone คับบ

ผมชอบเพลง ความเชื่อ -bodyslam จัง
    ฟังแล้วรู้สึกจะไม่ยอมแพ้ๆคับ
    Portable : ipod video gen5.5 30gb &gt;&gt; ipod touch gen1 16gb &gt;&gt;&nbsp; ipod touch gen1 8gb &gt;&gt;&nbsp; ipod classic 80gb &gt;&gt;&lt;b&gt;&nbsp; ipod touch gen 2 8gb ,iphone 3g 8gb &lt;/b&gt; &lt;/br&gt;<br />Phones : ex71 &gt; UM1 &gt; Super.fi 5 Pro &gt;&gt; Triple.fi 10 Pro &gt;&gt; pk2 &gt;&gt; ath cm700 &gt;&gt; pk1&nbsp; &gt;&gt; Westone W3&nbsp; &gt;&gt; &lt;b&gt;&nbsp; Super.fi 4vi เทพๆ&lt;/b&gt;<br />Portable Amp :&nbsp; MUSIC MAX LT1<br />Cables&nbsp;: SXC Hybrid Dock DIY by Window X<br />in eye :&nbsp;&lt;b&gt;Canon EOS 5D + GRIP BG-E4&lt;/b&gt; <br />lens :&nbsp; : &lt;b&gt;Canon EF 24-105mm f 4&nbsp;&lt;/b&gt;L IS <br />flash : &lt;b&gt;Canon Speedlite 430EX II &lt;/b&gt;<br />Wireless Flash Trigger :&nbsp; &lt;b&gt; NongNuo CTR-301P &lt;/b&gt;<br /><br /><br />TEAM :&nbsp; Westone 3<br />http://artelrooy.multiply.com<br /><br />วัยรุ่นต้อง [size=15pt]L[/size]

Amazing ของ Aerosmith ครับผม

ฟังพร้อมกับความหวังลึกๆว่ามันอาจจะมีปาฏิหารย์เกิดขึ้นกับเราบ้าง
    ฟังเพลงไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็หยุด!<br /><br />Portable : Ipod Nano 2G&amp;Ipod Classic 80G&gt;&nbsp; GoVibe V7Amp.&amp;the PIG&gt; Sennheiser PX200,MX55VC,Koss Portapro,B&amp;O A8<br /><br />Home Unit : Cd player Sunsui CD 370&gt; Hercules&gt; ATH-AD2000

don,t worry be happy
    http://www.facebook.com/pages/Thaiau...976200?sk=wall

ไปกด Like กันหน่อยคร้บเเฟนเพจทาฟ

http://www.facebook.com/pages/Isle-F...13245962030897

ส่วนนี้เพจผมเองครับ ใช้ลงรูป รับจ้างถ่ายรูปด้วยครับ

Rig บ้านๆ ไม่มีอะไรอย่าดูเลย

Three Little Bird-Bob Marleyครับ
    Don&#39;t Worry About the Thing......
    Ipad2, เมพ CLIP+ กะ UM3x & FREQ Show

เมื่อไหร่จะถูกใจพี่ เมื่อไหร่จะเปิดใจบ้าง
    เมื่อไหร่จะมีสักครั้งที่เป็นอย่างใจ
    ไม่มีความดีความชอบ ไม่มีรางวัลจะมอบ
    ไม่เคยต้องการหรอก ไม่ซ้ำไม่เติมก็ขอบใจ
    เมื่อไหร่จะถูกใจพี่ เมื่อไหร่จะเปิดใจบ้าง
    แค่อยากจะมีสักครั้ง น้องขอได้ไหม
    ไม่มีความดีความชอบ ไม่มีรางวัลจะมอบ
    ไม่เคยต้องการหรอก ใจเขาใจเรากันหน่อย
    บางครั้งบางทีก็ปล่อย แค่นี้ก็ดีจะตายไป

เอาเพลงออก - -&#39;
    http://i99.photobucket.com/albums/l2...hot_header.jpg&lt;br /&gt;&lt;br /&gt;~~&nbsp; ไม่ได้เจ้าชู้ แต่มีเนื้อคู่หลายคน ~~&lt;br /&gt;

รอยยิ้มของนักสู้

หากเหนื่อยนักขอจงหยุดพักเสียก่อน อย่าใจร้อนรีบไปเดี๋ยวมันไม่เข้าที
    หยุดเรื่องรักที่ทรมาน เรื่องงานเรื่องเงินก็ดี พักซักทีเดี๋ยวค่อยไป

อย่าไปคิดเรื่องเดิมให้มันปวดใจ ซ่อนเอาไว้ไม่ให้ใครเห็นความพ่ายแพ้
    เก็บให้ลึกลงข้างในหัวใจที่อ่อนแอ เหลือเพียงแค่รอยยิ้มของนักสู้

ฉันก็เคยเสียใจไม่น้อยกว่าเธอ และฉันก็เจอเรื่องราวร้ายๆเข้ามา
    แต่ทุกๆทีฉันก็ทำ ให้เป็นเหมือนดังว่าแข็งแรงกว่า ไม่ยอมพ่ายแพ้มัน

กว่าจะถึงฝั่งฝันนั้นมันยากเย็น อย่าพึ่งเห็นฉันเดินเข้ามาง่ายๆ
    กว่าจะถึงที่ฉันยืน กล้ำกลืนฝืนทนเกือบตาย น้ำตาผู้ชายเคยไหลไม่ใช่เรื่องแปลก

http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2AAGE70P0
    http://i99.photobucket.com/albums/l2...hot_header.jpg&lt;br /&gt;&lt;br /&gt;~~&nbsp; ไม่ได้เจ้าชู้ แต่มีเนื้อคู่หลายคน ~~&lt;br /&gt;

เพลงนี้ชอบที่สุด

I&#39;ll move on : Olivia Ong

This road that I&#39;m taking twists and turns
    My life my chance turning dreams into reality.
    Down this path faced with so many things
    Sometimes I feel like giving up and turn away

Can&#39;t seem to go on. And I&#39;ve been thru&#39; this before.
    Now where am I? Where do I stand? A little lost here.
    But I&#39;ll remember. All those times you&#39;ve bought me thru&#39;.
    I&#39;d be a fool to give up cos&#39; the goal is near

I&#39;ll move on I&#39;ll go on. Lord I will take your hand.
    And you will guide me along. Survive thru&#39; this storm.
    So I say, come what may. I&#39;ll hold on to my hope.
    Yes, I will walk down this road.
    And my passion drive will lead me on

Here I am Once again caught in the rain.
    Looking back I&#39;ve come so far And I want to carry on
    Take a step a little time It&#39;s alright.
    Even thru&#39; this rain, I want to smile again

Don&#39;t hold back now. And i&#39;ve been thru&#39; this before.
    Now where am I? Where do I stand? A little lost here.
    But I&#39;ll remember. All those times you&#39;ve bought me thru&#39;.
    I can feel the sun shining down on me

Here I am, Here I am. Lord I will take your hand.
    And you will guide me along. Survive thru&#39; this storm.
    So I say, come what may. I&#39;ll hold on to my hope.
    Yes, I will walk down this road.
    And my passion drive will lead me on.

เอาเพลงออกนะครับ

I&#39;d be a fool to give up cos&#39; the goal is near.

ช่วงนี้ขุดเอา ธี ชัยเดช ออกมาฟัง

เพลงความหมายดีๆเยอะแยะเลยครับ
    แล้วพอฟังกับหูฟังคุณภาพแล้วรู้สึกว่าเสียงกีตาร์โปร่งเทพมากกก
    sleeping with um3x

awakening with JH5pro

เวลาท้อมากๆ ชอบฟังเพลงของ บอย โกสิยพงษ์ เพลงนึงจำชื่อเพลงไม่ได้แล้วครับ มันมีเนื้อเพลงท่อนฮุคว่า....

"ล้มบ้างก็ได้ แพ้บ้างก็ได้
    ล้มแล้วลุกขึ้นยืนใหม่ แพ้ก็เพียงแค่เข้าใจ

ล้มบ้างก็ได้ (แล้วเธอจะ) แพ้บ้างก็ได้
    ชนะนั้นมันไม่ยิ่งใหญ่ ถ้าคำว่าแพ้........นั้นยังไม่เข้าใจ"

ฟังแล้วมีกำลังใจขึ้นมามากมายเลย ใครทราบบ้างว่าเพลงชื่ออะไรครับ?
    อยากแนะนำให้ลองหาฟังดูนะ

Portable Gig: iPods / Xin Supermacro IV, Xin Reference, The Protector / UE11 Pro
    Desktop Gig: iMac / Oritek OMZ DAC / EarMax SE / ATH L3000
    iFever: iMac, MacBook Air, iPad, iPhone, iPod Gen3/4/5/5.5/Classic/Shuffle/Nano

บางทีผมก็ฟัง

ไม่ต้องใส่ถุงงงง ไม่ต้องใส่ถุงงงงง

แหม่ ฟังแล้วฮึดทุกทีครับ

แทงข้างหลัง ทะลุถึงกรวยไต - อ็อฟ ปองสึก....ครับ

บอกเธอได้คำเดียว.....อยากตาย

ปล.เอาautoplayออกได้ป่าวครับ มัน....เอ่อ

มีหลายเพลงหรือเกือบจะทุกเพลงในชุด BoydPod ที่มันช่างเติมเต็มกำลังใจได้ดีเสียเหลือเกิน ใครต้อแต้นิมนต์ไปเปิดฟังซะ

เพลงที่แนะนำก็ หวานขม - บทเรียน - คำไม่กี่คำ - ช่วงที่ดีที่สุด - ที่วันนี้ - ฯลฯ

Source : Weiss MAN301 DAC-B
    Headphone : UE11Pro , L3000 Speakers : (C) Amphion Argon5C , (F) Amphion Argon3 , (SR & SR-B) Amphion Ion+ , JL F113
    Amp : Gryphon Diablo , DHA3000 AVR : Onkyo TX-NR3009
    Cable : MIT Magnum M1.3 (XLR) , Transparent Ultra MM2 (Speaker) , Transparent High Performance (HDMI & Coaxial) ,
    Kimber Hero , AQ Ethernet-Vodka , AQ-Eagle Eye , Locus Design Polestar , Kimber 8TC ,
    Verastarr Grand Illusion , Alpha3+FI50 , 3TS762 , PK10 , Powerline 400 , Oyaide PA-22 ZX & Tunami , GS#305 nano3 PREMIER
    Line Conditioner : IRG-2000 MAX , AV Zone
    New Items

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ iTui
    เวลาท้อมากๆ ชอบฟังเพลงของ บอย โกสิยพงษ์ เพลงนึงจำชื่อเพลงไม่ได้แล้วครับ มันมีเนื้อเพลงท่อนฮุคว่า....

"ล้มบ้างก็ได้ แพ้บ้างก็ได้
    ล้มแล้วลุกขึ้นยืนใหม่ แพ้ก็เพียงแค่เข้าใจ

ล้มบ้างก็ได้ (แล้วเธอจะ) แพ้บ้างก็ได้
    ชนะนั้นมันไม่ยิ่งใหญ่ ถ้าคำว่าแพ้........นั้นยังไม่เข้าใจ"

ฟังแล้วมีกำลังใจขึ้นมามากมายเลย ใครทราบบ้างว่าเพลงชื่ออะไรครับ?
    อยากแนะนำให้ลองหาฟังดูนะ
    Million Ways To Love Part 1 ล้มบ้างก็ได้ บอย โกสิยพงษ์

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ แฟนดุโว้ย
    แทงข้างหลัง ทะลุถึงกรวยไต - อ็อฟ ปองสึก....ครับ

บอกเธอได้คำเดียว.....อยากตาย

ปล.เอาautoplayออกได้ป่าวครับ มัน....เอ่อ
    ---

นั่นดิครับ

เอาออกให้หน่อยก้ จะ แจ่ม มาก

But everything means nothing, If I ain't got you.

ผมฟัง Sepia แล้วหายเซงครับ
    เพลง เกลี่ยดตุ๊ด...
    กับเพลง ..ไปฆ่า..มึ่งเหรอ

-&#39;- -&#39;- -&#39;-
    Semi-Open: DT880 + Equinox Cable
    Closed: A900Ti
    Portable: Marshall Major

Let It Be ครับ
    อะไรจะเกิดก็ให้มันเกิด ยังไงก็ตายครั้งเดียว
    Ipod Classic 80G+UM2&lt;br /&gt;------------------------------------------------------------&lt;br /&gt;แหม๋ UM2 เนี่ยเสียงมันขุ่นได้ใจจริงจิ๋ง 555

กฎการโพสต์ข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสต์ได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] code is เปิด
  • HTML สถานะ ปิด