รับออกแบบเว็บไซต์ โดย บริษัท ไอซี ไอเดีย จำกัด หูฟัง Headphone

ล๊อคอินเข้าบอร์ดไม่ได้เพราะถูกแบน กรุณาติดต่อ admin ส่งเมล์มาที่ avseq01.dat@gmail.com
หน้า 1 จากทั้งหมด 7 หน้า 123 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 25 จากทั้งหมด 155

- - pass the good forward: มาแนะนำอัลบั้มเยี่ยมๆกันเหอะ - -

ขออนุญาตเอากระทู้จากห้อง whatever pantip มาเล่นที่นี่นะครับ เพื่อเพิ่มความหลากหลายของแนวเพลง
    http://www.pantip.com/cafe/chalermkr.../C6347832.html

มาแนะนำอัลบั้มเยี่ยมๆกันเหอะ
    วงอะไรดี เพลงอะไรโดนน ช่วงนี้ฟังไรกันบ้าง บอกต่อกัน เล่าสู่กันฟัง
    กระจายความเพราะสู่รูหูทุกท่าน

กติกา
    1. list รายชื่ออัลบั้มที่ฟังบ่อยอยู่ขณะนี้ 5 ชุดล่าสุด
    2. ของใครก็ได้ ไม่จำกัดแนวเพลง จะไทยจะเทศ เก่าใหม่ ไม่ว่ากัน
    3. list รายชื่ออัลบั้มที่กำลังอยากได้ อยากฟัง
    4. เหมือนเดิม ไม่จำกัดค่ายและแนวเพลง
    5. แนะนำอัลบั้มที่เราถูกใจให้กับเพื่อนๆ 1 อัลบั้มเท่านั้น

วัตถุประสงค์
    1. เราจะได้มีเพลงดีๆฟังกันเยอะๆ
    2. เราจะได้รู้จักศิลปินเยอะๆ
    3. ต่อยอดรูหู

ปล. เพลงที่ดีไม่จำเป็นต้องอยู่ในอัลบั้มที่ฮิต และอัลบั้มที่ฮิตไม่จำเป็นต้องมีเพลงที่ดี
    sleeping with um3x

awakening with JH5pro

Re: - - pass the good forward: มาแนะนำอัลบั้มเยี่ยมๆกันเหอะ - -

เริ่มที่ผมก่อน

อัลบั้มที่ฟังบ่อยอยู่ขณะนี้
    1. Los Campesinos! / ชุด debut มันส์ยกร่องจริงๆ
    2. Belle and Sebastian - If you are feeling sinister / ปัดฝุ่นมาฟังอีกรอบ กรุ้มกริ่มมากครับ
    3. John Lennon - Lennon Legends / โดน Jealousy Guys มาหลายเดือนล่ะ ไม่เบื่อง่ายอย่างที่คิด
    4. Palmy - The Best hit of / เสียงดีทำใจเราละลายยยย
    5. Nick Drake - Pink Moon (Remaster) / เพิ่งได้มา เลยเห่อสุดๆ

อัลบั้มที่อยากได้ อยากฟัง (จริงๆมีเพียบเลยแต่ตอนนี้นึกไม่ออก)
    1. Urban Hymnes ของ The Verve อยากได้เพราะเทปยืดดด
    2. The Stages Name ของ Okkervil River มีแต่ฉบับโหลด ถ้าได้ master เสียงคงสุดยอด
    3. สวีทนุช - ต้นฉบับเสียงหวาน / ยังไม่ได้ซื้อเลยครับ

แนะนำอัลบั้มที่เราถูกใจให้กับเพื่อนๆ 1 อัลบั้มเท่านั้น
    - นี่คือถาวรวัตถุสิ่งเดียวที่ผมไม่เคยลบไปจาก memory ของ player ไม่ว่าจะเปลี่ยนมากี่เครื่องก็ตาม
    I'm wide awake, it's morning โดย Bright Eyes

Re: - - pass the good forward: มาแนะนำอัลบั้มเยี่ยมๆกันเหอะ - -

มาด้วยครับ

เเนะนำ

ดนู ฮันตระกูล

เสียงใบไผ่

track list

1. เสียงใบไผ่
    ดนู ฮันตระกูล คำร้อง/ทำนอง/เรียบเรียง
    ถนอม สามโทน ร้อง

2. รำพัน
    รพี รำพึง คำร้อง/ทำนอง/เรียบเรียง
    สุภัทรา อินทรภักดี เรโซแนนซ์ เทเนอร์ คอรัส ร้อง

3. แว่วสายลม
    ก่อเกียรติ ชาตะนาวิน คำร้อง
    รพี รำพึง ทำนอง/เรียบเรียง
    สุภัทรา อินทรภักดี ร้อง

4. เพื่อนร่วมทาง
    ดนู ฮันตระกูล คำร้อง/ทำนอง/เรียบเรียง
    ดนู ฮันตระกูล ร้อง

5. อันคนใดใด
    พงษ์สิทธิ์ คำภีร์ ร้อง

6. มาซิอุปสรรค
    เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์ บทกวี
    ดนู ฮันตระกูล ทำนอง/เรียบเรียง
    เรโซแนนซ์ ร้อง

7. สิ้นปีที่ลันตา
    ดนัย ฮันตระกูล คำร้อง
    รพี รำพึง ทำนอง/เรียบเรียง

8. ลมเหนือ น้ำหนาว

9. เจ้าพระยา
    ดนู ฮันตระกูล ทำนอง/เรียบเรียง
    บรรเลง

10. ยักษ์เยื้อง
    บรรเลง
    http://www.facebook.com/pages/Thaiau...976200?sk=wall

ไปกด Like กันหน่อยคร้บเเฟนเพจทาฟ

http://www.facebook.com/pages/Isle-F...13245962030897

ส่วนนี้เพจผมเองครับ ใช้ลงรูป รับจ้างถ่ายรูปด้วยครับ

Rig บ้านๆ ไม่มีอะไรอย่าดูเลย

- -'

แนะนำสาวก NuMetal แบบผมละกัน

นี่เลยครับ KoRn ชุด See You On The OtheЯ Side

ถ้าสนใจที่จะเริ่มฟัง NuMetal พลาดไม่ได้ครับ กับวงที่ถูกจัดอันดับให้เป็นที่สุดของแนวเพลงนี้

นอกจากนี้ยังมีอัลบั้มที่ผมต้องมีติดเพลยเยอร์ไว้ แนะนำให้ลองหาฟังดูครับ

1. Disturbed - The Sickness / Indestructible

2. System Of A Down - Toxicity / Mezmerize

3. Linkin Park - Meteora

4. Korn - GHV.1 / Untitled

5. Slipknot - Iowa / Vol. 3: The Subliminal Verses

ถ้าชอบก็ไปห้อง ###Headbanger Team### เลยครับ

Attached Images Attached Images
    iPod Classic mod by chim / iPod U2 Color mod by chim / FINAL-AUDIO-DESIGN HEAVEN IV mod by Chim / ZERO-AUDIO CARBO TENORE mod by Chim

อืม....บ่อยที่สุดในช่วงนี้เหรอ
    1. Arch Enemy / Doomsday Machine
    เพลงที่ชอบที่สุดใน Album คือ Nemesis
    ไปดูแสดงสดมาก็เจอเพลงนี้ล่ะที่เล่นเอาคอแทบหลุด

2. Rancorous / Infernal Coldness
    วงนี้เป็นวงของไทยเรานี่ล่ะ มือกีต้าร์นี่ต้องเรียกว่าสุดยอดที่สุดเท่าที่ออกงาน Album มาให้ฟังแล้วครับ
    ข้อเสียใหญ่หลวงคือ นักร้องร้องฟังไม่รู้เรื่อง คือไม่ใช่ว่าเป็น Death Metal แล้วฟังไม่รู้เรื่อง เพราะวงต่างประเทศที่เป็น Death ก็ฟังรู้เรื่อง แต่นี่ฟังไม่ออกจริงๆ

3. Symphony X / Paradise Lost
    เพลงที่ชอบที่สุดใน Album คือ Eve of Seduction กับ Domination
    ไปดูสดมาเช่นกัน หลงรักเต็มเปาเลยล่ะ

4. Firewind / Allegiance
    เพลงที่ชอบที่สุดคือ Breaking The Silence
    ไปดูสดมาอีกแล้ว เสียดายมากเพราะเข้าไปช้า โดนตรวจอาวุธนานมาก เข้าไปนี่ตะลึงกับวงเปิดวงนี้เลยล่ะ
    ไม่น่าเชื่อว่าเอามาเป็นวงเปิด ข้างบนเวทีเล่นดีมากๆ โดยเฉพาะคู่ G กับ Katsionis เล่นเข้ากันจริงๆ
    ชอบอัลบัมนี้มากกว่า Premonition ที่เป็นอัลบัมล่าสุดซะอีก

5. At the Gate / Slaughter of the Soul
    อัลบัมนี้ Riff สุดยอดจริงๆ เล่นไม่ยากด้วย แต่ฟังมา 10 ปีก็ไม่มีความล้าสมัยแม้แต่น้อย
    เรียกว่าใครเป็นขา Melodic Death Metal ต้องมีอัลบัมนี้ไว้ติดบ้านกันทุกคน
    ไม่มีเพลงไหนน้อยหน้ากว่ากันเลย Riff พระเจ้าทุกเพลง ฟังได้เรื่อย คนฟัง Metal สายอื่นมาฟังก็ไม่รังเกียจแน่นอน

อัลบัมที่อยากได้เหรอ
    ไม่มีชื่ออัลบัม แต่เป็นของ Outworld แน่นอน

ใครมีวันนี้ผมจ่ายให้ 100 USD ครับ

อัลบัมที่แนะนำ อันนี้ขอเยอะๆได้ไม๊เนี่ย แนะนำได้ไม่อั๊นจริงๆ
    แนะนำอัลบัม Progressive Metal แล้วกัน แน่นอนครับ ชั่วโมงนี้คงไม่มีอัลบัมไหนกิน Paradise Lost ของ Symphony ได้แน่นอนครับ
    ถ้าชอบ Symphony X แนะนำเก็บอัลบัมตามนี้ได้เลยครับ
    Divine Wings of Tragedy

Odyssey

V

ปล. 5 อัลบัมนี้ไม่ใช่สุดยอดในดวงใจผมนะครับ บางอัลบัมฟังทุกวันฟังติดต่อมาเป็นสิบๆปีมันก็ต้องเลี่ยนกันบ้าง ก็พักไปบ้าง แต่อนาคตต้องมีหยิบกลับมาฟังใหม่เป็นแน่แท้ล่ะครับ

ปล2. ขอบคุณพี่เป็ดด้วยที่เชียร์ห้องผมไว้ ฮี่ๆๆ
    Let's Rock!!!
    Zune HD + T.F10Pro
    BDP-1 + C 720BEE + Classic 2

มีเเต่ร็อค - -' - -' - -' มาเเนะนำกันเยอะนะครับ
    http://www.facebook.com/pages/Thaiau...976200?sk=wall

ไปกด Like กันหน่อยคร้บเเฟนเพจทาฟ

http://www.facebook.com/pages/Isle-F...13245962030897

ส่วนนี้เพจผมเองครับ ใช้ลงรูป รับจ้างถ่ายรูปด้วยครับ

หลังจากผมฟักหมุดแล้วกระทู้นี้เงียบไปเลยนะเนี่ย
    Zune HD + T.F10Pro
    BDP-1 + C 720BEE + Classic 2

กระทู้ดี แต่คนสนใจน้อย

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ hirolovely
    หลังจากผมฟักหมุดแล้วกระทู้นี้เงียบไปเลยนะเนี่ย
    แนะนำให้เปลี่ี่ยนชื่อเป็น pass the good forward: มาแนะนำอัลบั้ม "น่าฟัง/ประทับใจ"

และให่้ปลดหมุดออก แล้วค่อยมาดันกันเป็นครั้งคราวน่าจะเพิ่มจำนวนผู้เปิดกระทู้ได้มากขึ้น หากมีการโพส์เพิ่มแล้วค่อยปักกันไหม (แค่แนะนำครับ)

Craig David
    Born To Do It
    เพลงง่ายๆ ฟังสบายๆ ผ่อนคลายหลังจากการทำงานได้เป็นอย่างดี
    Attached Images Attached Images
    Source : Ipod video 30G, Iphone, Meizu E3, M6, Sony D-NE700<br />Phone :&nbsp; PL 50, UHP336, Sony E472, MS-1, Fi4vi (ยืมเค้ามา)

Cris Brown
    Exclusive
    เพลงสนุกๆ ในรูปแบบของ R&B Hiphop นำสมัย
    Source : Ipod video 30G, Iphone, Meizu E3, M6, Sony D-NE700<br />Phone :&nbsp; PL 50, UHP336, Sony E472, MS-1, Fi4vi (ยืมเค้ามา)

เพลงพระราชนิพนธ์ “Tribute To The Great King" โดย Chesky Records

สำหรับคนวัย 30 กว่าขึ้นไปคงจะคุ้นเคยกับทำนองเพลงพระราชนิพนธ์เป็นอย่างดี เนื่องจากในยุคนั้น สถานีโทรทัศน์ต่างเปิดเพลงพระราชนิพนธ์ในช่วงก่อนรายการข่าว และโดยเฉพาะหากเป็นรายการพิเศษในวันสำคัญต่างๆ นอกจากนี้ ผมยังโชคดีที่มีโอกาสได้สัมผัสกับเพลงพระราชนิพนธ์ที่เรียบเรียงเสียงประสาน โดยนักประพันธ์ชาวญี่ปุ่นหลายคน ซึ่งแต่ละคนมีจินตนาการและตีความบทเพลงในหลายรูปแบบ โดยเฉพาะ “เพลงดวงใจกับความรัก” ที่เล่นรูปแบบของวงบิ๊กแบนด์ ซึ่งเป็นเพลงโปรดของผม หรือเพลงอื่นๆ เช่น “เพลงแก้วตาขวัญใจ” ในจังหวะ Lumba ที่ทั้งหวานทั้งสนุกจนอยากจะลุกขึ้นขยับสโพกทุกครั้งที่เล่น ทั้งนี้ ถึงแม้ว่าที่ผ่านมาจะมีศิลปินและนักดนตรีจำนวนมากนำบทเพลงพระราชนิพนธ์มาเล่นและบันทึกเสียงใหม่ แต่หากถามถึงอัลบัมที่เป็นการบันทึกสดและบรรเลงในแนวดนตรีแจ๊ส หลายคนคงต้องนึกถึงอัลบัมนี้ครับ “Tribute To The Great King” จากค่าย Chesy Records ที่จัดทำขึ้นเพื่อเทิดพระเกียรติเนื่องในวโรกาสที่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวทรงครองสิริราชสมบัติครบ 50 ปี ใน พ.ศ. 2539
    ความน่าสนใจของอัลบั้มนี้นอกจากคุณค่าทางด้านดนตรีจากการเป็นบทเพลงพระราชนิพนธ์แล้ว ยังเป็นการตีความและเรียบเรียงเสียงโดย David Chesky ที่รับหน้าที่ทั้งการเรียบเรียงเสียงประสาน การเล่น และควบคุมการบันทึก รวมถึงคุณภาพของการบันทึกในระดับมาตราฐานที่ถ่ายทอดอารมณ์ของการเล่นสดอย่างครบถ้วน CD แผ่นนี้ มี 12 เพลง ที่ส่วนใหญ่เป็นที่รู้จักทั่วไป และต้องขอบอกว่าเพราะทุกเพลง แต่ที่ผมชอบที่สุด คือ เพลงที่ 3 ยามเย็น เพราะสนุกกับไลน์เดินเบสที่สนุก คึกคัก และการสอดประสานของเครื่องดนตรีแต่ละชิ้น
    สำหรับนักดนตรีประกอบด้วย David Chesky (Piano และ Tenor Saxophone), Lewrence Feildman (Alto Saxophone), Bill Washer (Guiar), Davie Pink (Bass) และ Mark Walker (Drum)

1. แสงเดือน Magic Beams
    2. แก้วตาขวัญใจ Love Light in my Heart
    3. ยามเย็น Love At Sundown
    4. ในดวงใจนิรันดร์ Still on my Mine
    5. อาทิตย์อับแสง Blue Day
    6. แว่ว Echo
    7. สายลม I think of you
    8. ชะตาชีวิต H.M.Blues
    9. มหาจุฬาลงกรณ์ Maha Chulalongkorn
    10. สายฝน Falling Rain
    11. ไร้เดือน No Moon
    12. ลมหนาว Love in Spring

ขอบคุณที่ติดตาม หากมีข้อผิดพลาดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย
    • File Type: jpg Chesky.jpg (34.4 กิโลไบต์, 692 views)

เเนะนำ คนบ้าบอล โดยบรรณ สุววณโณชิน(ใบชา เรคคอร์ด)

เพลง recomend

นี่ทานก่อนนอน คนบ้าบอล

เเนวเพลงเเจ็ซ บอสซซ่า

Sigur Rós - Takk...

สั้นๆ "ชาตินี้สมควรหามาฟังให้ได้"

http://www.youtube.com/watch?v=yJahfl61DJI <<<แสดงสด (ช่วงท้ายๆแอบเห็นนักร้องนำใส่ UE11 แบบชัดๆ เกิดกิเลสเลย เวนกำ)
    Back To Basic.....
    Source : iPhone 4 , iPod Touch Gen 4 64GB , Macbook Air 11" 128GB , Galaxy Tab 3G 16GB
    Phone : Westone UM3X , UE Super.Fi 5Pro , Sony MDR-Z1000

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ purechelsea

สั้นๆ "ชาตินี้สมควรหามาฟังให้ได้"

http://www.youtube.com/watch?v=yJahfl61DJI <<<แสดงสด (ช่วงท้ายๆแอบเห็นนักร้องนำใส่ UE11 แบบชัดๆ เกิดกิเลสเลย เวนกำ)

เค้าออกชุดใหม่แล้วนะเออ

^
    ^
    ไม่มีพลาดหรอกคร้าบบบ มีเรียบร้อย :P
    Source : iPhone 4 , iPod Touch Gen 4 64GB , Macbook Air 11" 128GB , Galaxy Tab 3G 16GB
    Phone : Westone UM3X , UE Super.Fi 5Pro , Sony MDR-Z1000

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ purechelsea

ดูรูปปกน่าสนใจดีครับ ช่วยเพิ่มเติมได้ไหมครับว่าเป็นเพลงแนวไหน

กดไปดูในลิ้งค์ youtube เลยครับ

ในเว็บ allmusic เค้าจัดเป็น Post Rock / Experimental หนะครับ

ปกติเวลาพูดถึงเพลงแจ๊สไม่ว่าเพลงร้องหรือเพลงบรรเลงเราจะนึกถึงศิลปินชาวอเมริกัน ผมเองก็เหมือนกันครับ ถึงแม้ว่าศิลปินหลายคนก้อเป็นที่รู้จักอยู่แล้ว เอาเป็นว่าจะฝั่งไหนไม่สำคัญ มาเข้าเรื่องเพลงกันดีกว่าครับ Jazz For Lovers 3 เป็น CD ที่รวมเพลงแจ๊สจากศิลปินชาวยุโรป ทั้งที่เป็นเพลงร้องและเพลงบรรเลงจากศิลปินแจ๊สชั้นนำของยุโรป จำนวน 16 เพลง ที่ส่วนใหญ่เป็นเพลงที่รู้จักคุ้นหูกันเป็นอย่างดี ทั้งเพลงช้าและเพลงเร็ว

จุดเด่นที่ทำให้ผมชอบ CD ชุดนี้ และเปิดฟังเป็นประจำเพราะ “คุณภาพและความลงตัว” ไม่ว่าจะเป็นดนตรีที่ได้รับการเรียบเรียงให้สอดคล้องรับกันอย่างลงตัว คุณภาพของนักร้องและนักดนตรี ซึ่งหลายเพลงฟังแล้วสะท้อนให้เห็นถึง การบรรเลงที่ผ่านการฝึกซ้อมกันเป็นอย่างดี เพราะแม้แต่บางช่วงที่เป็นการเล่นสดและใส่กันอย่างเด็นที่ แต่จังหวะการเล่น การหยุดนั้นสอดรับและเข้ากันอย่างลงตัว แต่ก้อมีบางเพลงเหมือนกันที่แบบว่าฟังไม่เป็นเข้ายังไม่ถึง

สำหรับการบรรทึกเสียงคงจะบอกว่าโดยเฉลี่ยอยู่ในระดับดี เนื่องจากแต่ละเพลงได้รับการบันทึกต่างค่ายต่างวิธี แต่โดยรวมแล้วเป็น CD ชุดหนึ่งที่น่าฟังครับ

(หากมีข้อผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ ที่่นี้ครับ)
    • File Type: jpg JL3.jpg (13.3 กิโลไบต์, 621 views)

มีส่วนร่วมกันหน่อยนะ

ชั่วโมงนี้ ต้อง Metallica - Death magnetic เลยครับ

กว่าจะค้นหาแนวทางของตัวเองเจอหลังจาก เน่าไปจาก st.anger กลับมารอบนี้ ขอบอกว่า
    เค้ากลับมาแล้วววววว

ขอแหวกแนวมั่งครับเป็นเพลงญี่ปุ่น เพื่อมีคนสนใจ

5 อันดับฟังบ่อยสุดของผม ตอนนี้
    1. Aquaplus Legend of Acoustic
    2. Utada Hikaru - Wait and See เป็นอัลบั้มที่ทำให้ผมชอบเพลง Jpop เพราะฟังแล้วมันรู้สึกถึง Passion ดีครับ (ใช้คำนี้ถูกป่าวหว่า)
    3. I&#39;ve Girls Compilations - Verge ไม่รู้เป็นไงใน compilation ทั้งหมดของ I&#39;ve ผมชอบอยู่อัลบั้มเดียว
    4. Eiyuu densetsu monogatari VI Original Sound track เป็น ost ของเกม legends of heroes ภาค 6 แผ่นแรกครับ มีเพลงที่ชอบและโดนมากๆเพลงนึงคือ Hoshi no Arika
    5. Shimokawa Mikuni - Reprise รวมเพลงของ mikuni ครับ ผมชอบเพลงของเธอแทบทุกเพลงเลยนะ เสียงของเธอฟังแล้วมันจับจิตดีครับ

อัลบั้มที่อยากได้
    - Kokia - arigatou ครับหายากเหลือเกิน ที่หาไม่ได้เพราะมันออกตั้งแต่ปี 1998 แต่สมัยนั้นไม่มีตัง ซื้อไม่ได้ - -&#39;
    - Eiyuu Densetsu Monogatari VI - Super Arrange Version เป็นแผ่นที่เอาบางเพลงในเกมมาบรรเลงโดยเครื่องเสียงจริงแทนที่จะเป็นดนตรีสังเคราะห์ครับ
    เพราะมากๆ โดยเฉพาะเพลง Silver Will เป็นเพลงบรรเลงที่ผมว่าเพราะที่สุดเท่าที่เคยฟังมา แต่แผ่นนี้ไม่สามารถหาได้อีกแล้วเนื่องจากแถมมากับตัวเกมฉบับ Limited Edition เท่านั้น

อัลบั้มแนะนำครับ

อันนี้เป็นซิงเกิ้ลที่ผมว่าเพราะมาก แต่ไม่ค่อยมีคนฟัง
    Yuki Kajiura - Dream Port

แต่จะว่าไปผมก็รู้สึกว่าเพลงของ Yuki Kajiura เค้าเพราะทุกเพลงนะ สงสัยจะชอบแนวนี้ - -&#39;

กับอีกอัลบั้มนึงที่ค่อนข้างหาได้ยากยิ่ง

ตามที่อธิบายไปข้างบนครับ คืออัลบั้มนี้หาไม่ได้อีกแล้วแต่ยังมีให้ bit แบบ Lossless อยู่ครับ
    เพลงในอัลบั้มนี้มีเพลงนึงที่ผมชอบมากเป็นพิเศษครับคือเพลง Silver will
    ลองฟังดูเพื่อจะชอบ

ความจริงมีอีกเพลงนึงที่อยากแนะนำครับคือเพลง Hoshi no Arika (ที่อยู่แห่งดวงดาวหรือชื่ออังกฤษคือ Where the stars are)
    แต่จะอยู่อีกอัลบั้มนึงครับ เป็นเพลงที่ฟังแล้วจะร้องไห้ครับ
    ปกเป็นแบบนี้

Hoshi no arika

2 อัลบั้มหลังหาแบบ lossless ได้จาก ห้องไฟครับ

แนะนำเยอะไปจะผิดกฏมั้ยนี่ คงไม่ว่ากันนะครับ
    บล๊อกรีวิวเพลง Anime น้อยๆ http://utakata.ricolis.net/

คนหูหนัก รูปส่วนตัว Heaven Haze
    ลาดพร้าว, กรุงเทพฯ
    อายุุ
    62

+ Stadium Arcadium - Red Hot Chili Peppers [2006]
    อัลบั้มยอดเยี่ยมในรอบหลายปีของผม
    เสียงกีต้าร์โซโล่ใน strip my mind ช่างบาดใจผมจริง

+ Mellon Collie... - Smashing Pumpkins [1995]
    หลังจากฟังแล้ว ทำให้ผมอึ้ง ทึ่งในตัวนักร้องนำมากๆ
    หมอนี่มันอัจฉริยะจริงๆ ทำเพลงได้ทุกแนว

+ American Idiot - Dreen Day [2004]
    จากวงที่เกือบจะหายไปจากความทรงจำ
    จู่ๆ ก็กลับมาอย่างยิ่งใหญ่และขาดไม่ได้ในเครื่องเล่นผม

+ High Times : Singles 1992 - 2006 [2006]
    คึกคัก ผ่อนคลาย สบายใจ สนุกสนานทุกครั้งที่ได้ฟัง
    (เสียดายที่ไม่มีเพลง you give me something)

+ Version 2.0 - Garbage [1998]
    วงนี้ทำให้ผมรู้ว่า การทำเพลงเท่ห์ๆ มันเป็นยังไง

อยากใส่รูปใต้ข้อความ ต้องทำยังไงครับ
    สงเคราะห์ผมหน่อย

Destination : Apopka Airport, FLORIDA

The truth hurts us worse than anything...

ขอมาแนะนำอัลบั้มที่คิดว่าอัดมาดีก็แล้วกันครับ

1. Steely Dan - Aja เป็นแนว fusion ระหว่าง rock กับ jazz
    2. Rebecca Pidgeon - Retrospect สาวเสียงนุ่ม เหมาะกับเจ้าของ w5000 ทุกท่าน
    3. Eric Clapton - Unplugged อันนี้คงไม่ต้องงบรรยาย
    4. Alison Krauss - Now That I&#39;ve Found You เพลง bluegrass ที่ประสานกับ vocal ดีๆ ได้อย่างลงตัว
    Eximus DP-1-->Beyerdynamic T1, Denon AH-D5000

พักหลังๆมานี่ผมจะฟังเพลงจากอินเทอร์เน็ตมาตลอด ถ้าจะเปลี่ยนจากลิสต์อัลบั้มที่ชอบมาเป็น MySpace ของศิลปินที่ฟังบ่อยๆในเวลานี้ หวังว่าคงไม่เป็นการผิดกติกาจนเกินไปนะครับ ผมรู้จักดนตรีของวงที่ลิสต์ข้างล่างผ่านทางรายการวิทยุออนไลน์ที่ฟังเป็นประจำ ผมไม่แน่ใจเหมือนกันว่าซีดีของพวกเขามีวางจำหน่ายในประเทศนี้หรือเปล่า ผมก็อยากสนับสนุนผลงานของพวกเขามากครับ น่าเสียดายที่ในเวลานี้ผมไม่มีบัตรเครดิต หวังเป็นอย่างยิ่งว่า ถ้าดนตรีของพวกเขาเป็นที่รู้จักมากขึ้น ในอนาคต ผมอาจจะสามารถหาซื้อซีดีของพวกเขาตามท้องตลาดได้ครับ

ขออนุญาตินำลิสต์ที่เคยเขียนไว้ในบอร์ดไบโอสโคปมาแปะอีกทีนะครับ วงที่ลิสต์สี่วงข้างล่างนี้จะเป็นทั้งวงที่ฟังบ่อยในเวลานี้และวงที่อยากหามาฟังไปพร้อมๆกันเลยครับ

Pumajaw
    http://www.myspace.com/pumajaw

ผมอาจจะเคยเขียนถึงพวกเขาไปแล้วสองสามครั้ง แต่เมื่อไม่กี่วันมานี้พวกเขาอัพโหลด Spangler เพลงใหม่อีกเพลงหนึ่งใน Myspace ของพวกเขา ผมฟังแล้วชอบเสียจนต้องเอาลิ้งค์ของวงนี้มาแปะอีกครั้ง เสียงร้องทุ้มลึกของ Pinkie Maclure นี่ฟังเท่าไรก็ไม่เบื่อเลยครับ ทั้งมืดมนและเซ็กซี่เสียจนในบางเพลงเสียงของเธอชวนให้ผมนึกไปถึงบรรยากาศแบบแวมไพร์ที่แฝงตัวอยู่ในยามราตรีของเมืองใหญ่ในยุโรป แม้ว่า Pumajaw มีฐานอยู่ในสก๊อตแลนด์ และดนตรีที่เล่นจะเป็นไซคีเดลลิคโฟลค์ ว่ากันว่าเป็นโฟลค์ในแบบ Gaelic แทนที่จะเป็นแบบ Anglo-Scottish แต่เท่าที่ผมได้ฟัง บรรยากาศในดนตรีของพวกเขาจะมีกลิ่นอายที่อิงอยู่กับบรรยากาศแบบยุโรปภาคพื้นทวีปมากกว่าจะเป็นดนตรีโฟลค์แบบอังกฤษหรือเซลติค ซึ่งก็คงเป็นเพราะ Pinkie เองก็เคยร้องเพลงอยู่ในยุโรปมาเป็นเวลาหลายปี อาจจะด้วยเหตุนี้แหละครับที่ทำให้สไตล์การร้องของเธอมีอำนาจในการสะกดจิตในแบบที่พวก cabaret diva มักจะชอบใช้

ยิ่งตอนนี้ผมเพิ่งจะทราบว่า Pumajaw มีเว็บไซท์ของพวกเขาเองแล้วนะครับ (http://www.pinkiemaclure.co.uk/) ในเว็บไซท์มีหลายเพลงให้ได้ฟังกันอย่างเต็มอิ่ม โดยเฉพาะบางเพลงที่หลุดจาก Myspace ไปแล้ว อย่าง Frozen in Sleep ซึ่งเคยทำให้ผมนั่งฟังวนไปวนมาอยู่เป็นชั่วโมง ก็ยังมีให้ฟังกันได้ที่ลิ้งค์ข้างล่างครับ

http://www.pinkiemaclure.co.uk/pumajaw/pumajaw_website/flashfiles/New%20Folder%20(2)/playerMultipleMenuPackage/newmusic.htm

เท่าที่ได้เห็นจากลิ้งข้างบน มีอยู่หลายเพลงที่ออกมาตั้งแต่ทางวงยังใช้ชื่ออื่น อย่าง Pearls ที่ท่วงทำนองของดนตรีแท็งโก้อันแสนไพเราะถูกเรียบเรียงออกมาอย่างคมคายในสไตล์ psychetronica ก็ออกมาตั้งแต่ครั้งที่ Pumajaw ยังเป็น Lumen เท่าที่ผมได้อ่านจากในเว็บไซท์ พวกเขาทั้งคู่อยู่ในวงการมานานพอสมควรทีเดียวครับ ก่อนที่พวกเขาจะพบกันในช่วงกลางทศวรรษที่เก้าสิบ John เคยเป็นมือกลองอยู่ในวง Loop และเล่นเครื่องดนตรีหลายชิ้นในวง The Hair and Skin Trading Co ในขณะนั้นเขาก็กำลังสร้างชื่อในฐานะโปรดิวเซอร์ ส่วน Pinkie นั้นก็เริ่มเป็นนักร้องในห้องอัดมาตั้งแต่กลางทศวรรษที่แปดสิบ เคยร่วมงานศิลปินหลายต่อหลายคน รวมทั้ง PJ Harvey และ John Parrish

พวกเขาทั้งคู่ได้ร่วมงานกันเมื่อค่าย Beggars Banquet ต้นสังกัดของ Loop ได้เสนอให้ John เป็นโปรดิวเซอร์ให้กับอัลบั้ม ‘Favourite’ อัลบั้มเดี่ยวของ Pinkie ซึ่งในเวลานั้น เธอเพิ่งจะเซ็นสัญญากับบริษัท เมื่อได้ร่วมงานกันก็ได้พบว่า พวกเขาต่างก็มีความสนใจร่วมกันในทุกอย่างที่เป็นแบบ avant-textured และ minimally soundscaped ในแต่ละครั้งที่พวกเขาออกผลงาน บางอัลบั้มพวกเขาจะไม่ออกวางจำหน่ายภายใต้ชื่อ Pumajaw แต่จะเป็น Pinkie Maclure บางทีก็ใช้ชื่อ Pinkie Maclure and John Wills หรือไม่ก็ Lumen ส่วนในอัลบั้มล่าสุดของพวกเขา ก็เปลี่ยนกลับมาวางจำหน่ายในชื่อ Pumajaw อีกครั้ง

บทวิจารณ์ในนิตยสาร The Wire Magazine ก็เคยเขียนไว้เช่นกันครับว่า สไตล์การร้องของ Pinkie นี่เรียกได้ว่าเป็นการร้องในสไตล์ avant-cabaret ที่สามารถแปรเปลียนไปตามอารมณ์เพลงได้อย่างลื่นไหล ในแต่ละเพลงที่ผมได้ฟัง เธอเค้นเอาพรสวรรค์ทางด้านการร้องของเธอมารองรับความผันผวนทางอารมณ์ในแต่ละเพลงได้อย่างเต็มที่ เสียงที่เซ็กซี่แบบทุ้มลึกของเธอสามารถแปรเปลี่ยนจากโทนอารมณ์อันอ่อนโยนดังกำมะหยี่ในชั่วขณะหนึ่ง ไปเป็นความพลุ้งพล่านจนฟังดูวิปลาสในได้ในอีกชั่วขณะ น้ำเสียงอันอ่อนหวานแบบดิบๆในวินาทีหนึ่งสามารถพลิกไปเป็นเสียงร้องที่ฟังดูประหลาดๆในวินาทีถัดไปได้อย่างไร้ตะเข็บ แต่ไม่ว่าเสียงของเธอบิดเบี้ยวไปจากเดิมมากขนาดไหนก็ตาม ก็ไม่ได้ทำให้ความไพเราะอันเย็นยะเยือกในน้ำเสียงของเธอลดลงไปแต่อย่างใดเลยครับ ความบิดเบี้ยวที่ว่านี้กลับยิ่งทำให้เสียงของเธอฟังดูเซ็กซี่จนชวนให้ขนลุกมากเข้าไปอีก

จะว่าไปแล้ว บุคลิคการร้องเพลงของเธอชวนให้นึกไปถึงมาดามผู้สูงศักดิ์แห่งรัตติกาล ที่มักจะปรากฏตัวตามคาบาเรต์ของพวกชนชั้นสูง ที่ซึ่งทุกคนที่นั่นล้วนแต่เป็นแวมไพร์ด้วยกันทั้งนั้น

ข้างล่างนี่เป็นคลิพการแสดงสดของพวกเขาที่ The Local ผมเคยนำมาแปะตอนที่กระทรวงไอซีทีโดนแฮ็คเมื่อครั้ง YouTube ยังโดนบล็อค แปะได้ไม่กี่วัน YouTube ก็กลับไปโดนบล็อคเหมือนเดิมครับ น่าเสียดายที่สังคมไทยไม่เคยคิดว่าการปิดกั้นข้อมูลข่าวสารที่ต่ำช้าอย่างนี้เป็นอาชญากรรมกันบ้างเลย

Pumajaw live at The Local in Crouch End
    http://www.youtube.com/watch?v=YJ80t-7vdPE

จะเห็นได้ชัดเลยนะครับว่าเวลาที่พวกเขาเล่นกันสดๆ เสียงก็ยังออกมาไม่มีเพี้ยน ไม่มีหลุด องค์ประกอบที่เพิ่มเข้ามาอย่างปฏิกริยาระหว่างทางวงกับผู้ชมกลับทำให้ดนตรีในเวอร์ชั่นแสดงสดฟังดูมีเสน่ห์ที่แตกต่างไปจากที่ฟังในซีดี แทร็คในคลิพ The Bending Wood ก็มีให้ฟังใน MySpace ของพวกเขาเช่นเดียวกันครับ มันยิ่งทำให้ผมทึ่งเมื่อได้เห็นพวกเขาเพียงแค่สองคนสามารถถ่ายทอดเอาบรรยากาศฟุ้งผันแบบไซคีเดลลิคออกมาได้อย่างครบถ้วน โดยเฉพาะเสียงกีตาร์เอ็ฟเฟ็คท์ที่ผมนึกในตอนแรกว่าอย่างน้อยก็น่าจะมีนักดนตรีแบ็คอัพมาช่วยเล่น แต่ปรากฏว่า John แค่คนเดียวก็เอาอยู่ แต่หลอนๆจากโน๊ตแต่ละตัวถูกปล่อยเข้ามาได้อย่างถูกจังหวะจริงๆครับ เสียงกีตาร์หลอนๆที่แทรกเข้ามาเป็นระยะๆเหมือนกับเป็นการนำเอาองค์ประกอบทางเสียงจากดนตรีทดลองแห่งยุคอนาคตเข้ามาเป็นส่วนผสมทางดนตรีกับท่วงทำนองเพลงที่กลายพันธ์มาจากดนตรียุคโบราณ เสียงแต่ละเสียงที่ผ่านเข้ามาอาจจะกระตุ้นจินตนาการให้ดำดิ่งไปสู่มนตร์เสน่ห์อันมืดมนยามราตรีจนคุณอาจจะไม่อยากเห็นแสงสว่างในยามเช้าอีกเลยก็ได้ครับ

PuMaJaW
    http://www.youtube.com/watch?v=oAWYWWoHlBU

ส่วนคลิพนี้เป็นบันทึกการแสดงของพวกเขาที่ Aberdeen Tunnels ในเพลงนี้ การร้องของ Pinkie เริ่มต้นขึ้นอย่างเย็นยะเยือก จะค่อยๆปลดปล่อยความพลุ้งพล่านออกมาทีละน้อย พร้อมกับดีกรีที่ร้อนระอุขึ้นเรื่อยๆในทั้งเสียงร้องและ concertina ที่เธอเล่น จนไปถึงจุดระเบิดในครึ่งหลัง เสียงร้องของเธอก่อนจะจบเพลงฟังดูดุร้ายราวกับสัตว์ป่า ผมลองพยายามเทียบเคียงนักร้องหญิงที่สามารถแสดงความแปรปรวนทางอารมณ์ออกมาได้คล้ายๆกัน เท่าที่นึกออกก็เห็นจะมี Beth Gibbons นี่แหละครับ แม้ว่าน้ำเสียงและสไตล์การร้องของพวกเธอทั้งคู่จะไปกันคนละแนว แต่พวกเธอก็สามารถแสดงความต่อเนื่องของอารมณ์ที่ขึ้นๆลงๆในเพลงออกมาได้อย่างแนบเนียน เป็นธรรมชาติ

พอดีผมก็เพิ่งไปอ่านเจอมาว่า นิตยสาร Mojo จะรีเมคทุกเพลงใน White Album ของ The Beatles (อัลบั้มนี้เป็นอัลบั้มสุดโปรดตลอดกาลอีกอัลบั้มหนึ่งของผม จะฟังสักกี่ครั้งก็ยังทึ่งตรงที่ แม้ว่าทางวงนำเอาองค์ประกอบจากแนวดนตรีที่หลากหลายมารวบรวมไว้ได้ภายในอัลบั้มเดียว ทั้งยังระดับความท้าทายต่อการฟังเพลงก็ลากยาวมาตั้งแต่เพลงป๊อปที่สดใสไปจนถึงดนตรีที่เกือบๆจะเป็นฮาร์ดร็อคอย่าง Helter Skelter หรือทดลองที่เต็มไปด้วยซาวด์เอ็ฟเฟคท์อย่าง Revolution 9 แต่ทุกๆเพลงก็ยังคงเอกลักษณ์ของเสียงในแบบ The Beatles อย่างไม่มีตกหล่นเลยครับ) มีศิลปินหลายคนอย่าง Joan As Police Woman, Vashti Bunyan, Lau, Gabriella Cilmi ก็เข้ามามีส่วนร่วมในโปรเจ็คนี้ และ Pumajaw ก็ได้รับเกียรติ์ให้รีเมค &#39;Piggies&#39; ของ George Harrison ด้วยครับ
    I&#39;m a proud snob

Volcano The Bear
    http://www.myspace.com/volcanothebear

นี่เป็นดนตรีแปลกประหลาดที่สุดเท่าที่ได้ฟังมาในเดือนนี้เลยครับ ดนตรีของพวกเขาฟังดูคล้ายกับดนตรีประกอบพิธีกรรมของชนเผ่าดึกดำบรรพ์ ที่แฝงไว้ด้วยความเร้นลับอันน่าสะพรึงกลัวจากยุคบรรพกาล แทบทุกเพลงเหมาะที่จะฟังตั้งแต่ต้นจนจบครับ เพราะเสียงในแต่ละเพลงอาจจะฟังดูทึบๆ แน่นๆจนเกิดบรรยากาศที่ชวนอึดอัดเมื่อฟังแค่นาทีแรก แต่ถ้าปล่อยให้ดนตรีคลี่คลายตัวมันเองออกมาเรื่อยๆ อารมณ์ดนตรีจะค่อยๆดำดิ่งไปสู่ความน่าหวาดกลัว ตามสัญชาติญานทางธรรมชาติ ความรู้สึกในแบบที่มนุษย์ในยุคก่อนประวัติศาสตร์อาจจะคุ้นเคยก่อนที่ความรู้แจ้งอันศิวิไลซ์จะทำลายความเร้นลับเหล่านั้นจนหมด

แม้ว่าแทร็คที่ผมชอบเป็นพิเศษจะเป็น "Before We Came To This Religion" โดยเฉพาะอย่างยิ่ง เนื้อร้องท่อนสุดท้ายครับ แต่เพลงที่ผมฟังบ่อยที่สุดจะเป็น "She Vang Moon" ด้วยเสียงร้องที่คล้ายกับบทสวดในพิธีบูชายันต์ มันทำให้นึกถึงบรรยากาศที่คล้ายๆกันในเพลง Sysyphus Part 1 จากสติวดิโออัลบั้ม Ummagumma ของ Pink Floyd ในช่วงขึ้นเพลงเลยครับ พอได้ไปอ่านข้อมูลเกี่ยวกับแนวดนตรีของพวกเขาดูแล้ว ก็ยิ่งรู้สึกว่าพวกเขาช่างถ่ายทอดจินตนาการทางด้านมานุษยวิทยาออกมาเป็นเสียงดนตรีได้เนียนจริงๆครับ

พวกเขาตั้งวงกันใน Leicester เมื่อปี 1995 กระบวนการทำดนตรีของพวกเขาจะเป็นการทดลองทางเสียงไปพร้อมๆกับการด้นสด ซึ่งตั้งอยู่บนพื้นฐานทั้งทางด้านดนตรีทดลองและดนตรีโฟล์คของท้องถิ่น การแสดงดนตรีสำหรับพวกเขาคือการสร้างพื้นที่ในการประกอบพิธีกรรม โดยที่การแจมกันคือการเดินทางที่ดนตรีจะนำทางให้เข้าสู่กระบวนการสร้างสรรค์โดยตัวมันเอง พวกเขาบันทึกทุกอย่างในขณะที่ตระเวณแสดง และสิ่งเหล่านั้นก็จะกลายเป็นวัตถุดิบในการสร้างอัลบั้ม โดยที่กระบวนการประพันธ์ดนตรีจริงๆนั้นจะเกิดขึ้นในขั้นตอนที่ทำกันในสติวดิโอ จากวัตถุดิบที่พวกเขาได้บันทึกกันเอาไว้แล้ว

อัลบั้มของพวกเขา เรียกได้ว่าเป็นส่วนผสมที่เกิดจากขั้นตอนอันซับซ้อนในสติวดิโอกับการด้นสดที่ถูกบันทึกเอาไว้ บ่อยครั้งที่ผลลัพธ์ที่ออกมาจะฟังดูแตกต่างจากเสียงจากวงดนตรีวงเดียวกันที่เคยเล่นบนเวทีโดยสิ้นเชิงครับ

Tape
    http://www.myspace.com/tapesthlm

Tape เป็นอีกวงหนึ่งที่ผมได้รู้จักผ่านรายการ Freak Zone ครับ พวกเขาประกอบไปด้วยสองพี่น้อง Andreas และ Johan Berthling กับ Tomas Hallonsten จากสวีเดน สำหรับนักฟังที่ชื่นชอบดนตรีนอกกระแสจากสวีเดนแล้ว Milieu อัลบั้มชุดที่สองของพวกเขาที่ออกมาเมื่อปี 2003 และในเวลานี้กำลังได้รับการทำนุบำรุงเพื่อนำมาออกวางจำหน่ายอีกครั้ง ก็ถือได้ว่าเป็น ถ้าไม่ใช่ต้นแบบของดนตรีป๊อปยุคใหม่ อย่างน้อยก็น่าจะเป็นแนวทางแบบใหม่ในการมุ่งเข้าสู่ยุคใหม่แห่งดนตรีป๊อป

ดนตรีของพวกเขาเมื่อได้ฟังเป็นครั้งแรกจะฟังดูราวกับว่าเล่นกันออกมาสดๆ แต่เสียงทุกเสียงที่สอดแทรกเข้ามาในแบ็คกราวด์บางๆ จะเข้ามาในจังหวะที่สุกงอม จนเหมือนกับว่าเป็นแบ็คกราวด์ที่มีแพทเทิร์นชวนให้เข้าสู่ภวังค์จะมีไว้เพื่อปูพื้นมาสำหรับเนื้อเสียงแบบนั้นโดยเฉพาะ ก่อนที่เสียงที่สอดแทรกเข้ามานั้นจะค่อยๆกลายเป็นส่วนหนึ่งของแบ็คกราวด์ ความลงตัวที่เหนือความคาดหมายเหล่านี้มันฟังดูพิถีพิถันเกินกว่าจะเป็นการด้นสด โน๊ตแต่ละตัวจะผ่านการกลั่นกรองออกมาเป็นเนื้อเสียงที่งดงาม ชัดเจน โดยเฉพาะเสียงออร์แกนที่ฟังดูเรืองแสงตัดกับแบ็คกราวด์ที่มืดมิด จนเหมือนกับเสียงแต่ละเสียงเป็นแสงหลากสีสันที่ผุดขึ้นมาท่ามกลางความมืด เพื่อมาแจมกันในแพทเทิร์นอันงดงาม แปลกประหลาด ในขณะเดียวกันก็ค่อยๆเปลื่ยนรูปอย่างช้าๆอยู่ตลอดเวลา ในบางช่วง

แม้ว่าดนตรีของพวกเขาจะเรียกว่าเป็นดนตรีอิเลคโทรนิคไม่ได้เต็มปากนักก็ตาม และยังมีความเกี่ยวข้องกับแนวทางโดยทั่วไปของพวกดนตรีทดลองน้อยมาก แต่ความพิถีพิถันต่อโน๊ตทุกตัวได้ช่วยเปิดโลกทัศน์ทางดนตรี ที่นักดนตรีในรุ่นเดียวกันได้พยายามมาเป็นเวลานานเพื่อจะเปิดมันออกมา

ดูจากคลิพมิวสิควิดิโอเพลง Sand Dunes (Rideau) ใน MySpace ของพวกเขาแล้ว ชื่อแอนิเมเตอร์ Wisut Ponnimit ฟังดูเหมือนชื่อคนไทยเลยนะครับ ถ้าเป็นคนไทย ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าเขาเป็นที่รู้จักในแวดวงแอนิเมชันที่นี่หรือเปล่า ผมชอบสไตล์การออกแบบภาพของเขามากครับ

wonderful world of CACTAPUSS
    http://www.myspace.com/cactapussmusic

ผมไปเจอวงนี้เข้าโดยบังเอิญครับ ฟังได้แค่ครั้งเดียวก็มันก็น่าตื่นเต้นเกินกว่าจะเก็บไว้คนเดียวครับเลยครับ ผมเดาว่าดนตรีของ CACTAPUSS ยังไม่ค่อยเป็นที่รู้จักกันมากนัก เพราะลองกูเกิ้ลหาข้อมูลของพวกเขาดูแล้วก็ไม่ค่อยจะมี ข้อมูลเท่าที่พอหาได้ก็รู้แต่เพียงคร่าวๆว่าพวกเขาประกอบด้วย Mark Silk กับ Mark Whittaker ที่ร่วมกันสร้างสรรค์งานดนตรีด้วยการล็อคตัวเองอยู่ในสติวดิโอที่ Berkshire เป็นเวลาสองปี ใช้เวลาทั้งหมดที่มีอยู่กับพวกเครื่องดนตรีอิเลคโทรนิครุ่นเก่าๆ เพื่อสร้างดนตรีไซคีเดลลิคออกฟังค์ที่แฝงไว้ด้วยความขี้เล่น เนื้อเสียงเต็มไปด้วยความสดกรอบจนเวลาที่ฟังรู้สึกสนุกสนากไปกับรายละเอียดที่ล้นทะลักออกมาให้ได้สัมผัสอย่างเต็มอิ่ม

นอกจากสองแทร็คโปรด "theme from stuart กับ The Ants"and "Wigbar" ที่อยู่ใน mMySpace ของพวกเขาแล้ว ผมยังชอบเสียงออร์แกนเปรี้ยวๆที่เล่นออกมาได้ฟังค์กี้สุดๆในแทร็ค "The Ballad of sir Peter Winchcroft" ที่อยู่ใน Channel4.com ด้วยครับ

http://www.channel4.com/music/myband/cactapuss
    I&#39;m a proud snob

หน้า 1 จากทั้งหมด 7 หน้า 123 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

กฎการโพสต์ข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสต์ได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] code is เปิด
  • HTML สถานะ ปิด