TAF Fackebook Fan Page เข้าไป Like กันได้เลยนะ

รับออกแบบเว็บไซต์ โดย บริษัท ไอซี ไอเดีย จำกัด พากิน พาเที่ยว ทั่วไทย หูฟัง Headphone หูฟัง Headphone
ล๊อคอินเข้าบอร์ดไม่ได้เพราะถูกแบน กรุณาติดต่อ admin ส่งเมล์มาที่ avseq01.dat@gmail.com
เสื้อ TAF งานมิตติ้งครั้งที่ 3 (ยืดขาว) เหลือเพียง 4 ตัว หมดแล้วหมดเลย ใครต้องการ pm มาสั่งกับ webmaster ได้เลย คลิ๊กเพื่อดูแบบ
หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 123
สรุปผลการค้นหา 51 ถึง 69 จากทั้งหมด 69

Re: [Review] STAX SR-007A MKII+Woo Audio GES

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ poko
    ตา maxxxy มาทีได้เรื่องเลย รู้สึกว่าผมจะโดนเข้าไปเต็มรักเลย

ถามอย่างนึงครับ ที่ stax มันทำได้ขนาดนี้ คิดว่าเป็นเพราะ น้อง rudi กี่เปอร์เซ็นต์ครับ
    x2 อยากรู้เหมือนกัน ถ้า STAX SR-007A MKII+แอมป์คู่บุญ SRN-007tA จะเป็นไง
    Tube CD Player : Melody CD-M10MkII
    Headphone : LCD3
    Pre Amp : "RudiStor RP030 is Coming to Town"
    InterConnect : OriTek X-2, HG Veritas Coaxial+WBT 0110Ag by kj1, DNA Furutech Carbon Fibre XLR CF-601M
    Power Cord : Kimber PK10+Wattgate Gold 330i 350i, Shunyata Taipan Alpha, Monitor Kable AC2502 w/Furutech FI-11CU

Re: [Review] STAX SR-007A MKII+Woo Audio GES

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ MAXXX77
    พีผมว่าพี่วันชัยยังกินมะระขมอยู่ ไม่น่าโดนน่ะพี่ อิอิอิ
    คนท่ีกินมะระขมอยู่น่ะ เป็นกิ๊กครับ ไม่ใช่พี่ เดี๋ยวคนนั้นเอา Combo 2002 ให้ฟังจะได้หวานๆ หน่อย
    Tube CD Player : Melody CD-M10MkII
    Pre Amp : "RudiStor RP030 is Coming to Town"
    InterConnect : OriTek X-2, HG Veritas Coaxial+WBT 0110Ag by kj1, DNA Furutech Carbon Fibre XLR CF-601M
    Power Cord : Kimber PK10+Wattgate Gold 330i 350i, Shunyata Taipan Alpha, Monitor Kable AC2502 w/Furutech FI-11CU

อยากได้ stax เอามาลองเทียบกับ heaudio จัง
    เพราะเท่าที่อ่านมารู้สึกเสียงจะไปคนล่ะทางกันเลย อีกตัวมันอุ่นๆ
    Azur 840C &gt; Leben CS-300 &gt; Harbeth P3ESR<br />พักเรื่องหูฟังครับ

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ poko
    ตา maxxxy มาทีได้เรื่องเลย รู้สึกว่าผมจะโดนเข้าไปเต็มรักเลย

ถามอย่างนึงครับ ที่ stax มันทำได้ขนาดนี้ คิดว่าเป็นเพราะ น้อง rudi กี่เปอร์เซ็นต์ครับ
    ผมว่า...แอมป์หลอดชุดนี้(GES) มันน่าจะช่วยเสริมบารมีให้มันดูดีมากขึ้นกว่าเดิมจริงๆครับ จากเดิมที่เป็นคนรูปสวยเป็นทุนเอยู่แล้ว พอได้เแอมป์ที่คุณคิมแกโมมาแบบเต็มแม๊ก มันเลยยิ่งช่วยเพิ่มเสน่ห์เข้าไปอีก งานนี้...เลยไปกันใหญ่เลยครับ

เสียดายไม่เคยฟังK1000ของเจ้าX ไม่รู้มันจะออกแนวๆนี้หรือเปล่า ว่าแต่ผมยังจำที่คุณซีรีวิว he. อยู่น่ะ มันน่าจับมาชนกันจริงจริ๊ง...
    Source : Weiss MAN301/DAC
    Headphone : UE11Pro , L3000 Speakers : (C) Amphion Argon5C , (F) Amphion Argon3 , (SR & SR-B) Amphion Ion+ , JL F113
    Amp : Gryphon Diablo , DHA3000 AVR : Onkyo TX-NR3009
    Cable : MIT Magnum M1.3 (XLR) , Transparent Ultra MM2 (Speaker) , Transparent High Performance (HDMI & Coaxial) ,
    Kimber Hero , AQ Ethernet-Vodka , AQ-Eagle Eye , Locus Design Polestar , Kimber 8TC ,
    Verastarr Grand Illusion , Alpha3+FI50 , 3TS762 , PK10 , Powerline 400 , Oyaide PA-22 ZX & Tunami , GS#305 nano3 PREMIER
    Line Conditioner : IRG-2000 MAX , AV Zone
    New Items

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ MAXXX77

ผมว่า...แอมป์หลอดชุดนี้(GES) มันน่าจะช่วยเสริมบารมีให้มันดูดีมากขึ้นกว่าเดิมจริงๆครับ จากเดิมที่เป็นคนรูปสวยเป็นทุนเอยู่แล้ว พอได้เแอมป์ที่คุณคิมแกโมมาแบบเต็มแม๊ก มันเลยยิ่งช่วยเพิ่มเสน่ห์เข้าไปอีก งานนี้...เลยไปกันใหญ่เลยครับ

เสียดายไม่เคยฟังK1000ของเจ้าX ไม่รู้มันจะออกแนวๆนี้หรือเปล่า ว่าแต่ผมยังจำที่คุณซีรีวิว he. อยู่น่ะ มันน่าจับมาชนกันจริงจริ๊ง...
    ฟังจากที่อ่านนะครับ k1000 กับ heaudio ทำได้ไม่ถึงขนาดนี้ครับ
    เหมือนทั้งสามตัวมาจากรังสิต ตัวนึงเข้าดอนเมืองแล้วไปอนุเสาวรีย์ อีกสองตัวเลี้ยวไปลำลูกกา แล้วแยกไป motorway กับบางเขนครับ :P
    Azur 840C &gt; Leben CS-300 &gt; Harbeth P3ESR<br />พักเรื่องหูฟังครับ

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ archwunchai
    Re: [WTB] ตามหา L3000
    « ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 10:47:33 am »
    อ้างถึง
    อ้างจาก: archwunchai ที่ สิงหาคม 14, 2008, 10:41:36 am
    ใครก็ได้ ช่วยหยุดหน่อย ผมยังอยากอยู่บนถนนสายนี้ไปอีกนานๆ

เดี๋ยวL3K มาผมปล่อย STAX ดีไหมครับ พี่วันชัยจะได้ไม่อกหัก
    ยังจำได้ไหม... ยังจำได้ไหม....

555555 ยังจำได้อีก. นั่นแน่..

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ archwunchai

x2 อยากรู้เหมือนกัน ถ้า STAX SR-007A MKII+แอมป์คู่บุญ SRN-007tA จะเป็นไง

แหะๆๆ ผมอยากฟัง STAX กับ Rudistor Coriolan 2 ครับ แอมป์ Electrostatic ตัวนี้ราคา 4900 ยูโรครับ HeadAMP KGBH SE ก็น่าลอง 4200$ ราคาโหดน่าดู ว่าแต่ว่าช่วงนี้ Electrostatic มาแรงแฮะ RSA Ray Samuel Audio ก็กำลังจะออกแอมป์ Electrostatic ครับชื่อ A-10 น่าสนทีเดียว แต่ยังไม่มีข้อมูลครับ
    Attached Images Attached Images

อลังมามาย ยังกะยานรบติดเกราะ อ่ะ
    ความสุขอยู่ที่ใจ เป็นในสิ่งที่ตัวเองเป็น ชีวิตลิขิตเอง
    Portable :: Z u n e H D + G 2 A
    D a r k V o i c e 3 3 2 ( m o d b y O m o N e m o ) > W 5 O O O ,
    M i n u t e I n t e r s t a g e > W 3 O O O ANV
    HOME :: Mornitor Audio BR2 &l > Anti Cable > Int` Audiolab 8000s > AC Shunyata Venom

สมาคมชาวเหนือ , jengeeskhan.multiply.com

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ jengeeskhan

อลังมามาย ยังกะยานรบติดเกราะ อ่ะ
    ผมเห็นดาร์กเวเดอร์ยืนบัญชาการอยู่ด้านบนครับคุณเจง

ว่าแต่ราคามันช่าง o.O

เห็น Woo Audio GES แล้ว
    อะไรจะขนาดนั้น ยังกะรถถังเลยครับพี่
    รีวิวละเอียดมาก ๆ เลยครับ อ่านแล้วเพลิน
    ถ้า Woo Audio GES เป็นรถถัง เจ้า Coriolan นี่กลายเป็นยานอวกาศเลย
    สงสัยตอนเปิดไฟแดงๆ มันคงงามสง่าน่าเกรงขามกว่านี้
    เจ้าหลอดคู่หลังนี้ มันใช่ 300B เปล่าครับ ถ้าใช่เสียงคงหวานน่าดู

ใช้แอมป์ตัวนี้ ที่ห้องคงต้องติดแอร์เพิ่มอีกตัวแน่ๆ 555

แต่สวยชมัดยาดส์เลยหว่ะ...

ว่าแต่ตัวนี้เห็นเค้าว่าดีเหมือนกัน แถมราคาไม่โหดมาก อาเสี่ยทั้งหลายสนมั๊ยครับ... -&#39;-

Zana Duex
    Source : Weiss MAN301/DAC
    Headphone : UE11Pro , L3000 Speakers : (C) Amphion Argon5C , (F) Amphion Argon3 , (SR & SR-B) Amphion Ion+ , JL F113
    Amp : Gryphon Diablo , DHA3000 AVR : Onkyo TX-NR3009
    Cable : MIT Magnum M1.3 (XLR) , Transparent Ultra MM2 (Speaker) , Transparent High Performance (HDMI & Coaxial) ,
    Kimber Hero , AQ Ethernet-Vodka , AQ-Eagle Eye , Locus Design Polestar , Kimber 8TC ,
    Verastarr Grand Illusion , Alpha3+FI50 , 3TS762 , PK10 , Powerline 400 , Oyaide PA-22 ZX & Tunami , GS#305 nano3 PREMIER
    Line Conditioner : IRG-2000 MAX , AV Zone
    New Items

ใช้แอมป์ตัวนี้ ที่ห้องคงต้องติดแอร์เพิ่มอีกตัวแน่ๆ 555

ว่าแต่ตัวนี้เห็นเค้าว่าดีเหมือนกัน แถมราคาไม่โหดมาก อาเสี่ยทั้งหลายสนมั๊ยครับ... -&#39;-

Zana Duex
    ตัวนี้แหละครับ แอมป์คู่บุญของแท้ Grado GS1000 ถึงขนาดเรียกว่า Couple Made in Heaven...

ไปลุยงานวันเดียวกลับมาของแรงโผล่เพียบเลยแฮะ หุหุหุ สอย Coriolan 2 เลยครับคุณคิม แล้วปล่อย STAX มาหาผม หุหุหุ
    Sources: WEISS MAN301 Golden DAC Cans: L3K[T372/500], STAX SR-009 IEMs: UE11, JH 13 Pro, JH16, UM Sukii
    Amps: Woo Audio WES Maxxest, Minute Legacy SPKs: M&K Sound S300, Maggies 1.7s, 1.6QR Sub: JL F-212
    Home Theater: HTPC Rules!!!, Theta Casablanca III HD+Dreadnaught III, Parasound HALO A21
    Projector JVC RS-66 Screen: 128" DNP Supernova Core II Blog: http://omonemocommon.blogspot.com/

^
    ^
    ^
    haha p&#39;air rang D maimee tong jring jring
    [IC] WooAudio WA6PDPS + Tubes และ SennHD800 (JetLiveAudio) ราคา TAF TAF
    http://www.taf.in.th/showthread.php?t=60586

TAF ADDICTED

Zana Duex
    ไม่สนครับ เห็น Tungsol เกรดกลางๆ กับไส้ในจาก http://www.6moons.com/audioreviews/e...nt2/zana2.html แล้วรับไม่ค่อยจะได้ ถ้าเทียบกับ amp หลอด single end commercial เต็มที่คงได้สัก 3 หมื่นนิดๆล่ะครับ
    On the go: Nexus S (ICS+Voodoo Sound+Uncompressed FLAC) -> Marshall Major
    Portable: Nexus S (ICS+Voodoo Sound+Uncompressed FLAC) -> Windows X's Nordost Valhalla Mini to Mini -> Corda Stepdance -> ATH-ES10 + TWHybrid
    Full-size: PC -> USB -> Grace m902 (Modded) -> w5000 + DX1000's drivers/cable

กระทู้ดีๆแบบนี้ ถ้าปล่อยให้ตกไปเสียดายแย่เลย..
    ขุดหน่อยครับ
    [IC] WooAudio WA6PDPS + Tubes และ SennHD800 (JetLiveAudio) ราคา TAF TAF
    http://www.taf.in.th/showthread.php?t=60586

อ่านจบแล้ว...ขอบคุณมากมายสำหรับ passion ใหม่ๆ

อุ่ยตอนนี้แค่ GES ไม่พอแล้วล่ะครับ มันต้อง WES แล้ว
    เด๋วมี HE90 ตามมาอีก..

ELECTROSTATICS RULES!!!!!

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 123

กฎการโพสต์ข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสต์ได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] code is เปิด
  • HTML สถานะ ปิด