TAF Fackebook Fan Page เข้าไป Like กันได้เลยนะ

รับออกแบบเว็บไซต์ โดย บริษัท ไอซี ไอเดีย จำกัด พากิน พาเที่ยว ทั่วไทย หูฟัง Headphone หูฟัง Headphone
ล๊อคอินเข้าบอร์ดไม่ได้เพราะถูกแบน กรุณาติดต่อ admin ส่งเมล์มาที่ avseq01.dat@gmail.com
เสื้อ TAF งานมิตติ้งครั้งที่ 3 (ยืดขาว) เหลือเพียง 4 ตัว หมดแล้วหมดเลย ใครต้องการ pm มาสั่งกับ webmaster ได้เลย คลิ๊กเพื่อดูแบบ
หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 12
สรุปผลการค้นหา 26 ถึง 37 จากทั้งหมด 37

Re: มาเเนะนำร้านอาหารอร่อยๆกันครับ

อ่าน Forword Mail ของที่ทำงาน......ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ เคยไปทานแล้วหรือไม่ครับ.........ก๋วยเตี๋ยวคั่วไก่ นายเพ้ง....สาขาที่แนะนำอยู่ซอยจุฬา ครับ

....................................................................................
    ช่วงเวลาความอร่อยเค้ามีตั้งแต่ บ่ายสามโมง จนไปถึง ห้าทุ่ม เท่านั้น ราคาความอร่อย คั่วไก่ทาโร่ 35 บาท คั่วไก่ทาโร่ทะเล 45 บาท ,
    คั่วไก่ธรรมดา(เส้นใหญ่) 30 บาท,คั่วไก่ทะเล 45 บาท

สำหรับการเดินทางมาร้านนี้ นายหมูหินขอให้ท่านเริ่มต้นจากหน้าสยามพารากอน ตรงมาผ่าน สนามกีฬาแห่งชาติ ค่อยๆ ชิดซ้าย เจอป้ายบอกทาง
    ให้เลี้ยวเข้าไปในซอยจุฬา ตรงไปจนถึง ตลาดสวนหลวง หาที่จอดรถแถวนั้น แต่อาจจะหายากนิดนึง เพื่อความสะดวก ให้จอดรถ ในที่รับฝากรถ
    ตลาดสวนหลวง ค่าบริการชั่วโมงละ 20 บาท จากที่จอดรถให้เลี้ยวไปทางซ้ายมือ เจอสี่แยก เลี้ยวขวาก็จะเจอร้านพอดี

แต่ถ้าท่านมาจาก หัวลำโพงล่ะก็ ตรงมุงหน้าสู่ แยก สามย่าน เลี้ยวซ้ายเพื่อจะมา ม. จุฬาฯ ก่อนถึง ห้างมาบุญครอง เจอสี่แยก เลี้ยวซ้าย ตรงมาเรื่อย
    เจอสี่แยกแรก เลี้ยวซ้ายอีกทีก็จะเจอ ตลาดสวนหลวง นั่นพอดี หาง่ายๆ ตรงนั้นมีของกินขายเยอะมาก
    ............................................................................................
    "ฉันมีความสุข...ความสุขอยู่ในทุกหนแห่งและอยู่ที่ตัวฉันเอง...อยู่ที่ฉันจะตั้งใจมองหามัน ในทุกสิ่งรอบข้างเองหรือไม่เท่านั้น"

Re: มาเเนะนำร้านอาหารอร่อยๆกันครับ

^
    ^
    ^
    ถ้าเป็นร้านคั่วไก่ที่ผมเคยไป
    ผมอยากไปทานต้มเลือดหมู ร้านข้างๆมากกว่าครับ
    ไปแต่ละที่เห็นคิวแล้วถอยเลย

กล้องตัวเลนท์ตัว ช่างสุขีจริงๆ

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ lek_ultra
    อ่าน Forword Mail ของที่ทำงาน......ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ เคยไปทานแล้วหรือไม่ครับ.........ก๋วยเตี๋ยวคั่วไก่ นายเพ้ง....สาขาที่แนะนำอยู่ซอยจุฬา ครับ

....................................................................................
    ช่วงเวลาความอร่อยเค้ามีตั้งแต่ บ่ายสามโมง จนไปถึง ห้าทุ่ม เท่านั้น ราคาความอร่อย คั่วไก่ทาโร่ 35 บาท คั่วไก่ทาโร่ทะเล 45 บาท ,
    คั่วไก่ธรรมดา(เส้นใหญ่) 30 บาท,คั่วไก่ทะเล 45 บาท

สำหรับการเดินทางมาร้านนี้ นายหมูหินขอให้ท่านเริ่มต้นจากหน้าสยามพารากอน ตรงมาผ่าน สนามกีฬาแห่งชาติ ค่อยๆ ชิดซ้าย เจอป้ายบอกทาง
    ให้เลี้ยวเข้าไปในซอยจุฬา ตรงไปจนถึง ตลาดสวนหลวง หาที่จอดรถแถวนั้น แต่อาจจะหายากนิดนึง เพื่อความสะดวก ให้จอดรถ ในที่รับฝากรถ
    ตลาดสวนหลวง ค่าบริการชั่วโมงละ 20 บาท จากที่จอดรถให้เลี้ยวไปทางซ้ายมือ เจอสี่แยก เลี้ยวขวาก็จะเจอร้านพอดี

แต่ถ้าท่านมาจาก หัวลำโพงล่ะก็ ตรงมุงหน้าสู่ แยก สามย่าน เลี้ยวซ้ายเพื่อจะมา ม. จุฬาฯ ก่อนถึง ห้างมาบุญครอง เจอสี่แยก เลี้ยวซ้าย ตรงมาเรื่อย
    เจอสี่แยกแรก เลี้ยวซ้ายอีกทีก็จะเจอ ตลาดสวนหลวง นั่นพอดี หาง่ายๆ ตรงนั้นมีของกินขายเยอะมาก
    ............................................................................................
    ร้านนี้แปลกตรงคั่วทาโร่อ่ะงับ อร่อยดีงับ
    Portable : ipod video gen5.5 30gb &gt;&gt; ipod touch gen1 16gb &gt;&gt;&nbsp; ipod touch gen1 8gb &gt;&gt;&nbsp; ipod classic 80gb &gt;&gt;&lt;b&gt;&nbsp; ipod touch gen 2 8gb ,iphone 3g 8gb &lt;/b&gt; &lt;/br&gt;<br />Phones : ex71 &gt; UM1 &gt; Super.fi 5 Pro &gt;&gt; Triple.fi 10 Pro &gt;&gt; pk2 &gt;&gt; ath cm700 &gt;&gt; pk1&nbsp; &gt;&gt; Westone W3&nbsp; &gt;&gt; &lt;b&gt;&nbsp; Super.fi 4vi เทพๆ&lt;/b&gt;<br />Portable Amp :&nbsp; MUSIC MAX LT1<br />Cables&nbsp;: SXC Hybrid Dock DIY by Window X<br />in eye :&nbsp;&lt;b&gt;Canon EOS 5D + GRIP BG-E4&lt;/b&gt; <br />lens :&nbsp; : &lt;b&gt;Canon EF 24-105mm f 4&nbsp;&lt;/b&gt;L IS <br />flash : &lt;b&gt;Canon Speedlite 430EX II &lt;/b&gt;<br />Wireless Flash Trigger :&nbsp; &lt;b&gt; NongNuo CTR-301P &lt;/b&gt;<br /><br /><br />TEAM :&nbsp; Westone 3<br />http://artelrooy.multiply.com<br /><br />วัยรุ่นต้อง [size=15pt]L[/size]

ข้าวมันไก่ประตูน้ำ ข้าวมันไก่ตอนชื่อดัง ไก่หวาน อร่อย ของแท้พนักงานใส่ชุดสีชมพู :P

ห่านท่าดินแดง "ฉั่วคิมฮวด" เจ้าต้นตำรับที่ท่าดินแดง
    ห่านคลองตัน-พัฒนาการ "ฉั่วคิมเฮง" อร่อยคนละแบบ

เป็ดย่างพูนสิน ข้างวัดตรีทศเทพ

ชองกี่หมูสะเต๊ะ. ซอยสุกร 1 (ตรอกโรงหมูเก่า) ถ.ตรีมิตร ใกล้หัวลำโพง ขายมากว่า 65 ปี

โทนี่ โรม่า กระดูกหมูย่าง ตอนนี้เปิดที่พารากอนด้วย อันนี้นะ สุดยอด

ข้าวซอยโอมา "ต้นตำรับ หนึ่งเดียว ในลำปาง" ลำปางหนาวมาก
    Black Classic iPOD 80 GB --&gt; MS1<br /><br />Lossless when available !!<br /><br />มีแอมป์กี่ตัวก็ขายแ*กหมด

ก๋วยเตี๋ยวเนื้อบางขุนพรม ตรงข้ามธนานคารกรุงไทย

บะหมี่เกี๊ยวใกล้ๆซอย นวมินทร์ 30

อาหารตักอิสลาม ตรง Food Court แฮปปี้แลนด์ ร้านหลังสุด ขายข้างๆข้าวหมกไก่
    Zune HD + T.F10Pro
    BDP-1 + C 720BEE + Classic 2

เห็นรูปแล้วหิวเลยย

ไก่ทอดป้าต้อย คอนโดเมืองเอก รังสิต

ถามคนที่เคยเรียนม.รังสิต หรืออยู่แถวเมืองเอกรู้จักหมดทุกคน แหล่มจิง ลองดิ

ปล.นอกจากไก่ทอด เฟรนฟรายด์ปูอัดก็อร่อยนะจ๊ะ (พูดแล้วหิว)
    Back To Basic.....
    Source : iPhone 4 , iPod Touch Gen 4 64GB , Macbook Air 11" 128GB , Galaxy Tab 3G 16GB
    Phone : Westone UM3X , UE Super.Fi 5Pro , Sony MDR-Z1000

ใครมาหาดแม่รำพึง จะเห็นร้านอาหารซีฟู้ดริมทะเลเรียงเป็นตับถ้าเลือกไม่ถูก
    แนะนำ 2 ร้านนี้เลยครับ
    1. ครัวป้ายา
    2. เจ้พร
    อยู่ใกล้ๆกัน ราคาไม่แพง สดมาก
    เห็ดดอยหกลี้<br /><br />ชุดพกพา: Meizu M6SL-&gt;จัน2/PL50<br />ชุดอยู่บ้าน: DVD player/Laptop -&gt; Compass DAC -&gt; DV336i -&gt; HD600

ร้านเกาเหลากับร้านอาหารอีสานตรงข้ามประตูเล็กเตรียม(หน้าสำนักงานตำรวจ)เลยครับ
    แจ๋วจริง แต่ร้านอาหารอีสานนี่จะอยู่เยื้องๆหน่อยนะครับ ต้องสั่งไส้ย่างก่อนเลยครับ(เมนูจำเป็น)55+

เฟิน
    Guest

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ G-Seed Destiny
    ผมขอเเนะนำเเบบอร่อยเเละคุ้มราคาครับ (ร้านบ้านๆนะครับไม่ถึงขั้นภัตตราคาร)

ย่านสามย่าน

1. อาหารตามสั่ง ขอเเนะนำร้านลิขิตโภชนาครับ อาหารอร่อยดี เเล้วก็ไม่เเพงมากครับ เคยไปกิน 15 คน หมดไปราว 1700
    2. ผัดเส้นทาโร อร่อยครับเเต่ไม่อิ่มเลย ถ้าเอาอิ่มหมดหลายร้อยเเน่ๆ อิิอิ
    จริงๆย่านนี้มีเยอะครับ เเต่ผมจำไม่ค่อยได้

ย่านสีลม
    1. ร้านบะหมี่ตรงศาลาเเดงครับมีสองร้านที่อร่อยๆ
    ร้านเเรกตรงก่อนถึง Silom Complex ร้านนี้อร่อยครับราคาบ้านๆ
    ร้านสองหลัง Silom Complex ใกล้ๆยำเเซ่บ ร้านนี้ผมว่าอร่อยมากครับ เส้นทำเอง หมูเเดงหอม เกี๊ยวกุ้งอร่อย เเต่เเพงไปหน่อยครับ (บะหมี่เกี๊ยวกุ้ง 65 บาท)
    ไปลองมาแล้วค่ะ ก็ไม่แพงนะถ้าเทียบกับคุณภาพและรสชาติน้ำซุปที่อร่อยจริงๆ อ้อร้านใกล้ๆยำแซ่บนี่เค้ามีลูกชิ้นปิ้งด้วย เราว่าน้ำจิ้มเค้าอร่อยถึงใจดี

cher_ry10
    Guest

ราดหน้าต้องตรงข้ามโรงพยาบาลพญาไท1ไม่มีชื่อร้าน
    ข้าวมันไก่ต้องร้านลิขิตปากซอยเอกชัย64
    เค้กต้องพารากอนชั้นgที่มีให้ชิมอะ
    จำชื่อมะได้

อยากให้ได้ทานของอร่อยๆกัน
    Guest

ร้อนๆอย่างนี้ต้องเต้าฮวยฟรุตสลัดครับมีร้านนึงอยู่แถว ม.รัตนาธิเบศร์ เค้าจะมาขายช่วงเสาร์-อาทิตย์ครับราคาไม่แพง15บาทเท่านั้นแต่ที่สำคัญอร่อยมากหอมนมมากๆคนขายจะเป็นวัยรุ่นผู้ชายกับผู้หญิงเค้าทำเองครับเก่งมากจำชื่อร้านแต่ผมจำน้องผู้ชายคนขายได้หน้าเค้าจะออกแนวโหดๆหน่อยไม่ได้แต่ร้านเค้าเป็นโต๊ะเหล็กแล้วมีป้ายสีนำเงินใหญ่ๆติดอยู่ที่โต๊ะ อยากให้ได้กินของดีๆครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 12

กฎการโพสต์ข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสต์ได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] code is เปิด
  • HTML สถานะ ปิด