รับออกแบบเว็บไซต์ โดย บริษัท ไอซี ไอเดีย จำกัด หูฟัง Headphone

ล๊อคอินเข้าบอร์ดไม่ได้เพราะถูกแบน กรุณาติดต่อ admin ส่งเมล์มาที่ avseq01.dat@gmail.com
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10
    มีส่วนร่วมกันหน่อยนะ
    อายุุ
    29

>>ใครเคยลอง Bang & Olufsen Form 2 แล้ว เล่าให้[มือใหม่]ฟังหน่อยคั๊บ<<

อยากทราบน่ะคับ ว่า . . .B&O form 2 ที่ว่าเนี้ยน่ะคั๊บ
    มันเป็นยังไงบ้างคับ รายละเอียดเป็นอย่างไร เหมาะสมกับราคารึเปล่า กำลังหารายระเอียดอยู่คั๊บ
    เพราะว่าตอนนี้ใช้ Alessandro MS-1 อยู่คั๊บ ตระกูลนี้. . .พกพายากสมคำล่ำลือคั๊บ!!
    เลยว่าจะหาหูฟังมาใช้สลับกันหน่อย MS-1 นี่คงต้องไว้ในห้องนอนอ่ะคั๊บเหมาะสมสุดแล้ว
    ยังไงรบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยนะคับ ขอบคุณคั๊บ . . .

คนหูหนัก รูปส่วนตัว tazmako
    อายุุ
    33

Re: >>ใครเคยลอง Bang & Olufsen Form 2 แล้ว เล่าให้[มือใหม่]ฟังหน่อยคั๊บ<<

อยากรู้ด้วยครับ รอผู้รู้มาชี้แจง

Re: >>ใครเคยลอง Bang & Olufsen Form 2 แล้ว เล่าให้[มือใหม่]ฟังหน่อยคั๊บ<<

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
    ผมว่าถ้าดูในเรื่องวัสดุที่ทำก็คุ้มครับ
    แต่เรื่องเสียงไม่คุ้มซักเท่าไหร่
    Gadget : New Ipad , Ipod Classic , Ipod U2 b/w , ITouch gen3 64gb , Ipod Nano gen2 , Ipod Shuffle , iTouch gen5 Red , Astell&Kern

In-Ear : CX500 , Westone3 , UM3X , UM2 , UE.fi5pro , AKG324p , JH11pro , UE900

HeadPhone : Beats Solo HD Red , ATH TAD500 , Sennheiser Momentum <-- Coming Soon!!

Eye : Canon 500D + Kit , G12 , Fujix100

คนหูหนัก
    อายุุ
    34

ยี่ห้อนี้รูปทรงความสวยงามมาก่อนครับ ความคุ้มค่ากับราคาตามมาทีหลังอย่างห่างๆครับ
    ไม่ได้หมายความว่ามันไม่ดีนะครับ มันสวยมากๆแต่ราคาขนาดนั่นเนี้ย อืม
    The only difference between men and boys is the price of their toys.<br /><br />นอกบ้าน=Westone3+iTouch, iPod VDO.<br />หน้าคอม=Scandyna The Dock pack+iTouch, iPod VDO.<br />ห้องนอน=Nakamichi SoundSpace8.<br />คอนโด=Moon I3.3+B&amp;W CM5

คนหูเหล็ก รูปส่วนตัว Narishane
    อายุุ
    33

ได้ยินมาว่าเสียงที่ได้ไม่คุ้มราคานะครับ
    Narisha- (~Just Me~)
    ~sQueeZe~ [เพียงรัก]

Moderator

เสียงที่ได้ไม่คุ้มราคา
    ตัวนี้เสียงจะออกไปทาง ATH คือ ใสๆ เย็นๆ และไม่(ค่อย)มีเบส
    แต่ตัวนี้ก็ยังดีกว่าตัวที่เป็นเกี่ยวหูของ B&O มากครับ

ถ้างบขนาดนี้ลองดู ESW9 ด้วยก็ดี
    หรือย่อมเยาว์กว่านี้ก็ AKG -420 (แต่ผมยังไม่เคยลองเลยและไม่แน่ใจ เลขรุ่นด้วย)
    และก็ยังมี senn PX-100, px-200 ให้พิจารณา
    พกพาง่ายกว่า MS-1 เยอะครับ
    กล้องตัวเลนท์ตัว ช่างสุขีจริงๆ

เชียร์ AKG-K420 ครับ สามพันมีทอน หน้าตาดี การผลิตดี เสียงดีพอตัว แต่ไม่หวานแบบ MS-1 เท่านั้นเอง

อีกตัวก็ ESW-9 ของใหม่เฉียดหมื่น แต่สวยมาก เสียงดีพอๆกับฟูลไซด์หลายตัว รวมทั้ง MS-1 ด้วย

และพกพาง่ายทั้งคู่ครับ
    iPod Classic mod by chim / iPod U2 Color mod by chim / FINAL-AUDIO-DESIGN HEAVEN IV mod by Chim / ZERO-AUDIO CARBO TENORE mod by Chim

ESW9 ลองเข้าดูที่กระทู้นี้ครับ

http://www.taf.in.th/forum/index.php?topic=10994
    Sources: WEISS MAN301 Golden DAC+Antelope ISOCHRONE OCX Clock Cans: L3K[T372/500], STAX SR-009 IEMs: UE11, JH 13 Pro, JH16, UM Sukii
    Amps: Woo Audio WES Maxxest, Minute Legacy SPKs: M&K Sound S300-S150-IW 95s, Maggies 1.7 Sub: JL F-212
    Home Theater: HTPC, Theta Casablanca III HD+Dreadnaught III, Anthem AVM60+Anthem MCA525, Parasound HALO A21
    Projector JVC X9000B Screen: 128" DNP Supernova Core II Blog: http://omonemocommon.blogspot.com/

ดูจากหน้าตาแล้ว ผมว่าหูฟังตัวนี้น่าจะเน้นเบากับความสะดวกในการพกพามากกว่าเสียงครับ
    โทนเสียงแบรนด์นี้จะเน้นกลางแหลมเป็นหลัก เบสนี่ถ้ารุ่นเล็กๆนี้จับต้องไม่ค่อยได้เท่าไหร่ครับ
    ต้องลุ้นกับรุ่นพี่อย่าง H6-H8 เอาครับ

ผมลองหาดูมีคนทำรีวิวไว้ละเอียดเหมือนกัน
    https://www.mercular.com/bo-play-beo...i-bangolufsen/

ส่วนตัวถ้าเทียบกับ Alessandro ผมว่าได้ความสะดวกที่มากกว่าแต่เสียงคงสู้ไม่ได้ครับ

กฎการโพสต์ข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสต์ได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] code is เปิด
  • HTML สถานะ ปิด