รับออกแบบเว็บไซต์ โดย บริษัท ไอซี ไอเดีย จำกัด หูฟัง Headphone

ล๊อคอินเข้าบอร์ดไม่ได้เพราะถูกแบน กรุณาติดต่อ admin ส่งเมล์มาที่ avseq01.dat@gmail.com
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11
    Moderator

ช่วยเลือกลำโพงจ้า Audioengine A5, Aktimate Mini และ Scandyna:Micropod Dock Pack

คือส่วนตัวเคยได้ลองแค่ Aktimate mini ครับ ราคาที่ AUD$600
    แต่ก็มีคน(ในเว๊พ)แนะนำมาทั้ง Audioengine A5 (AUD$500) กับ Podspeakers by Scandyna : Dock & Micro pod
    จะหาลอง Audioengine A5 ก็ไม่น่าจะหาได้

เจ้าตัว Aktimate mini นี่มาพร้อม dock เลยครับ
    Audioengine A5 นี่ต้องซื้อ dock เพิ่ม ราคาก็เลยพอกันกับตัวบน
    และตัวสุดท้าย Podspeakers by Scandyna : Dock & Micro pod พี่ผู้น่ารักแนะนำมา มันมีขายเป็น set เฉพาะ America, English เท่านั้นอะ
    อาจต้องซื้อแยกระหว่าง Dock กับ speaker

จุดประสงค์คือเอามาฟังเพลงเป็นหลัก source คือ Classic
    (ผมไม่มี CD เพลง)
    แต่อาจจะเอามาดูหนังกับ NB บ้าง
    ก็คงตั้งในห้องนอน แต่ตอนนี้ก็กำลังหา apartment และก็คงนั่งฟังบ้าง หรือเดินเล่นในห้อง
    อยากได้แบบเวลาที่เดินออกไปจากลำโพงเสียงก็ยังฟังได้ดีอยู่

แนวเพลงที่ฟังก็พวก Vacal, Jazz, Easy Listening และ Pop

งบที่ผมตั้งไว้ก็ไม่อยากให้เกิน AUD$600 ครับ
    กล้องตัวเลนท์ตัว ช่างสุขีจริงๆ

Moderator

Re: ช่วยเลือกลำโพงจ้า Audioengine A5, Aktimate Mini และ Scandyna:Micropod Dock Pack

update นะครับ

วันนี้ได้ไปลอง Audioengine A5 มาครับ
    แต่เหมือนคนขายไม่อยากขายเท่าไร ของเหลือตัว Demo สีขาวเท่านั้น (แต่ก็บริการดีนะครับ นั่งฟังอยู่ 20 นาทีได้)
    วางตั้งติดกันให้ลอง ตั้งอยู่บนขาตั้ง เอาก็เอา

เสียงจะต่างจากตัว Aktimate แบบคนละแนวเลยครับ (A5 ไม่ได้ผ่าน dock ด้วย ลืมเอา crossroad ไป)
    อันนี้จะครบเครื่องกว่า ฟังได้หลากหลายกว่า ambient จะเงียบกว่า
    แต่ Aktimate (เท่าที่จำได้) กลางจะชัด ใหญ่ มีมวลมากๆ (กลางจะอิ่มกว่า A5 เยอะครับ)แต่แหลมเหมือนไม่ค่อยมีเท่าไร เบสน่าจะ impact น้อยกว่า A5
    แต่ถ้้าเอามาฟังเน้น Vocal นี่ท่าจะดี (ผมว่าประมาณแนว UM 2)

หาลอง podspeaker ไม่ได้เลย
    mail หา distributor ก็ไม่ยอมตอบกลับมา คงต้องตัดใจแล้ว

ถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงคงเป็น A5 นี่แหละครับ
    เอามาบันเทิงชีวิตที่ขาดทีวีไปหน่อยละกัน

ปล
    Dock คงเป็น Ipod universal dock
    แต่ตอนนี้ยังขาดสาย mini 2 mini นี่แหละ
    มีสายอะไรแนะนำไหมครับ
    - -'
    กล้องตัวเลนท์ตัว ช่างสุขีจริงๆ

Re: ช่วยเลือกลำโพงจ้า Audioengine A5, Aktimate Mini และ Scandyna:Micropod Dock Pack

จัดไปครับคุณซัน

ส่วนสาย mini-mini นี่กระซิบพี่เปี๊ยกดูสิครับ หุหุหุ
    Sources: WEISS MAN301 Golden DAC+Antelope ISOCHRONE OCX Clock Cans: L3K[T372/500], STAX SR-009 IEMs: UE11, JH 13 Pro, JH16, UM Sukii
    Amps: Woo Audio WES Maxxest, Minute Legacy SPKs: M&K Sound S300-S150-IW 95s, Maggies 1.7 Sub: JL F-212
    Home Theater: HTPC, Theta Casablanca III HD+Dreadnaught III, Anthem AVM60+Anthem MCA525, Parasound HALO A21
    Projector JVC X9000B Screen: 128" DNP Supernova Core II Blog: http://omonemocommon.blogspot.com/

จัดไปเลยครับคุณซัน...ถ้าได้ลองแล้วชอบ...ผมว่าดีกว่าซื้้อแบบไม่ได้ลองนะครับ...
    "ฉันมีความสุข...ความสุขอยู่ในทุกหนแห่งและอยู่ที่ตัวฉันเอง...อยู่ที่ฉันจะตั้งใจมองหามัน ในทุกสิ่งรอบข้างเองหรือไม่เท่านั้น"

Moderator

ขอบคุณครับทั้งพี่เน็กและคุณแอร์

แต่มันคาใจตัว Podspeaker กับ microlab
    แต่ต่างบ้านต่างเมือง ทำอะไรก็ไม่สะดวก
    เอาเท่าที่หาได้ดีกว่าครับ

ลองกระซิบหาพี่เปี๊ยกดีกว่า

Moderator

ได้มาแล้วครับ

สั้นๆครับ
    ประทับใจ
    (หรือเป็นเพราะเราไม่ได้ฟังลำโพงมานานหว่า)

ปล
    ได้รับ mail จากทาง Disty ของ Scadyna มาว่า อาจจะมีรุ่นใหม่ รายละเอียดประมาณนี้ครับ
    The new version we were waiting on was supposed to be iphone ready but is not so we are hanging ten for a sec on this.

มีส่วนร่วมกันหน่อยนะ

เห็นลำโพง audioengine กำลังจะมาเมืองไทย http://www.audioengine.in.th ครับ

Moderator

มี S8 ไหมครับ

iBuFF
    Guest

ตามลิงค์ไปดูเลยครับ a5+s8
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=611594

แนะนำ Focal XS
    ร้องฟังที่ร้านพี่เก้งได้ครับ Zeazonmall

รุ่นนี้เสียงต่างจาก A2 มากไหมครับ แล้วเห็นว่าตอนนี้มี A2+ ออกมาแล้วมี DAC ในตัวด้วย
    (ข้อมูลจาก https://www.mercular.com/audioengine...puter-speaker/)

เลยอยากถามว่าสำหรับตอนนี้ A5 ยังน่าเล่นอยู่ไหมครับ

ขอบคุณครับ

กฎการโพสต์ข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสต์ได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] code is เปิด
  • HTML สถานะ ปิด