TAF Fackebook Fan Page เข้าไป Like กันได้เลยนะ

รับออกแบบเว็บไซต์ โดย บริษัท ไอซี ไอเดีย จำกัด พากิน พาเที่ยว ทั่วไทย หูฟัง Headphone หูฟัง Headphone
ล๊อคอินเข้าบอร์ดไม่ได้เพราะถูกแบน กรุณาติดต่อ admin ส่งเมล์มาที่ avseq01.dat@gmail.com
เสื้อ TAF งานมิตติ้งครั้งที่ 3 (ยืดขาว) เหลือเพียง 4 ตัว หมดแล้วหมดเลย ใครต้องการ pm มาสั่งกับ webmaster ได้เลย คลิ๊กเพื่อดูแบบ
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 17 จากทั้งหมด 17

รู้สึกปวดลูกอัณฑะครับ

หลังจากที่ช่วยตัวเองเสร็จแล้ว รู้สึกปวดหน่วงๆ จุกๆ ที่ลูกอัณฑะครับ

เป็นมา 2-3 วันแล้วครับ ไม่ทราบว่าเพราะอะไร

ก่อนหน้านี้เคยมีอาการแบบนี้เมื่อประมาณ 4-5 ปีก่อน แต่ทานยาแล้วก็หาย

แต่ไม่ได้หาหมอนะครับ พิมพ์ถามตามเว็บบอร์ดแล้วเขาก็แนะนำมา

ตอนนี้จำไม่ได้แล้วครับว่ายาอะไร

พอจะมียาไหนรักษาได้มั้ยครับ หรือว่ามันจะหายเองหรือเปล่าถ้าเรางดช่วยตัวเองสักพัก

ขอบคุณครับ

Re: รู้สึกปวดลูกอัณฑะครับ

เข้ามาดันให้ ...

โพสแรกของท่าน moy นี่มาแบบเมพขิง ๆ (ชื่อ ID ก็ด้วย 555)

ผมว่าควรแก้ปัญหาที่ต้นเหตุจะดีกว่า

ลดดีกรีความรุนแรงในการสโตรค ของท่านลงหน่อย หรือลดจำนวนการปฏิบัติภารกิจลงบ้างครับ

ส่วนยารักษาอาการ ปรึกษาพี่ตุ่ย หรือท่านอื่น ๆ ต่อไป 555

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ ORiOri
    โพสแรกของท่าน moy นี่มาแบบเมพขิง ๆ (ชื่อ ID ก็ด้วย 555)

ผมว่าควรแก้ปัญหาที่ต้นเหตุจะดีกว่า
    ลดดีกรีความรุนแรงในการสโตรค ของท่านลงหน่อย หรือลดจำนวนการปฏิบัติภารกิจลงบ้างครับ
    ส่วนยารักษาอาการ ปรึกษาพี่ตุ่ย หรือท่านอื่น ๆ ต่อไป 555
    เห็นด้วยอย่างที่คุณ ORiOri ว่าไว้ครับ พยายามควบคุม ground stroke ไปต้องเน้นว่าต้องลงเส้นหลังทุกช็อทก็ได้ครับ
    โยกซ้าย-ขวาบ้าง หรือเผลอๆ ก็หยอดหน้าเน็ทซะที อะไรทำนองเนี๊ย
    แต่ไม่แนะนำให้เล่นลูกล็อปนะครับ ฮี่ ฮี่ (นี่มันเกี่ยวอะไรกับเทนนิสแกรนด์สแลมฟร่ะ )

ส่วนเรื่องจุกเสียดหลัง match ไม่ต้องกลัวครับ มันแค่กล้ามเนื้อบางมัด (ischiocarvernosus กับ bulbospongiosus muscles) มัน over exercise ไปหน่อยเท่านั้นเอง (แถกลับมาทางวิชาการบ้างนะ)

Portable Gig: iPods / Xin Supermacro IV, Xin Reference, The Protector / UE11 Pro
    Desktop Gig: iMac / Oritek OMZ DAC / EarMax SE / ATH L3000
    iFever: iMac, MacBook Air, iPad, iPhone, iPod Gen3/4/5/5.5/Classic/Shuffle/Nano

แนะนำให้ใช้ " วารีบำบัด " ครับ ปรึกษาอาเฮียตุ่ยได้เป็นการส่วนตัว
    ความสุขอยู่ที่ใจ เป็นในสิ่งที่ตัวเองเป็น ชีวิตลิขิตเอง
    Portable :: Z u n e H D + G 2 A
    D a r k V o i c e 3 3 2 ( m o d b y O m o N e m o ) > W 5 O O O ,
    M i n u t e I n t e r s t a g e > W 3 O O O ANV
    HOME :: Mornitor Audio BR2 &l > Anti Cable > Int` Audiolab 8000s > AC Shunyata Venom

สมาคมชาวเหนือ , jengeeskhan.multiply.com

ลองงดช่วยตัวเองสักพักครับ แล้วดูว่ายังมีอาการปวดอยู่หรือเปล่า ถ้ายังปวดอยู่ ต้องพบแพทย์แล้วครับ

ว่าแต่ท่านจะทนได้หรือเปล่า ถ้าไม่ได้สโตรคเป็นอาทิตย์ !!!
    Ipod Classic 120GB , Ipod Classic 160GB, WhipMOD, AK100
    Super.Fi 5 Pro, UM2, SE530, Westone 3, UM3x, UE700, TF10x, UE11Pro, Westone 4,
    Triple.Fi 10, UM3x With UE18 Cable Mod by Chim, E10 Mod By Chim, UE900 ✿ ✿

คาดว่าเจ้าของกระทู จะเล่นcamfrogใช่ไหมครับ
    ผมไม่ได้เจ้าชู้ แค่เป็นผู้ชายสาธารณะ

อาการง่ายๆ ทำบ่อยเกินครับ...

...เมื่อก่อน ช่วงผม tOP form ก็เป้น....
    [ ผมกลับมาแล้ว~~ หนีไปหลบกิเลสเครื่องเสียงเสียนาน]

ผมยังเด็ก ไปดีกว่า....

:P

ขอโทษ... ถ้าพูดตรงไป... เพราะโกหกใครไม่เป็น.....

ลองไปถาม คนที่น่าจะให้คำตอบได้ดู ..

เค้าบอกว่า

กินน้ำเยอะๆ สงสัยใช้งานอัณฑะมากไป และก็ ปั๊มโปรตีนเยอะๆ

... แต่สุดท้าย ผมว่า งด ลงบ้างดีกว่านะ ... ให้คนอื่นมาช่วย แทน ดีกว่า

เรื่องซีเรียส ไม่ออกความเห็นดีกว่า 555+++
    Sources: Foobar 2000, iPod Classic 80G, iTouch 64G, iPod Nano Gen5 16G<br />Dac: Benchmark Dac1 [Mod] with Furutech Fuse, M2Tech HiFace USB<br />Amps: Graham Slee Solo with PSU1, RudiStor NX-03 Steel with Furutech Fuse, ฐาน<br />Headphone, IEM: Sennheiser HD600 [Mod by chim], HD 595, PX200, Yuin Pk 1 , Pk 2, UE11PRO, UM Mage<br />S com: Micorpod SE Activepack, Veledyne Cht8R<br/>S Home: Usher S520sig, Ts34.1, Clear water, Kimber 8tc<br/>Cables: Nordost Reddawn, HGA Digital, HGA Silver Lace, Kimber B-Bus USB, Kimber Hero, เชือก V2<br />Power: PowerBRIDGE-6 [Mod] Cryogenic, AC HiFi-Tuning Power Cord 6SQm.Bulk, Kimber PK14 + WattGate<br />Teams: สมาคม จาวเหนือ แต้ ๆ ละก้า, !! Team ยุแยง !!

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ rurika
    ลองไปถาม คนที่น่าจะให้คำตอบได้ดู ..

เค้าบอกว่า

กินน้ำเยอะๆ สงสัยใช้งานอัณฑะมากไป และก็ ปั๊มโปรตีนเยอะๆ

... แต่สุดท้าย ผมว่า งด ลงบ้างดีกว่านะ ... ให้คนอื่นมาช่วย แทน ดีกว่า

Portable Gig: iPods / Xin Supermacro IV, Xin Reference, The Protector / UE11 Pro
    Desktop Gig: iMac / Oritek OMZ DAC / EarMax SE / ATH L3000
    iFever: iMac, MacBook Air, iPad, iPhone, iPod Gen3/4/5/5.5/Classic/Shuffle/Nano

ที่นี่มีให้ทุกคำตอบจริงๆ

แต่ว่า.. ตอบกันกระจายไป 3-4 หน้า ... แล้ว จขกท.จะกลับมาอ่านมั้ยเนี่ย ????

เเค่กระทู้เเรกก็สร้างความเเตกตื่นให้กับชาวๆ TAFเเล้ว
    เหอๆๆๆ งานนี้ต้องให้ผู้เชี่ยวชาญเฉพาะด้านเท่านั้นครับ โดยเฉพาะพี่ๆบางท่าน

ปล. พี่เป๊ยกคับ โกหกมันไม่ดีนะคับ :P
    Sometimes truth defies reason . . .

ดูชื่อ m....y แล้วสงสัยว่าจะมาปั่นกระทู้แน่ๆ เข้าแก๊ก รุมกันเพียบเลย
    Headphones: Stax 4040A, HE-5LE, Sony CD3000 & 2000, Senn HD800 APS V3, HD445, Creative Aurvana, (JVC DX1000, Ultrasone Pro 2500, K701, HE-5) Portable: iPad 3G, iPod Classic, iPod Nano G3 + Thunderbolt, (X1050, WhipMOD) Earphones: E-30 Mod, ACS T1, Sony MDR-E888, (W3,UM3X,UE700) Source & HeadAmp: OMZ D-2.5A V4.1, Minute Audio interface: Metric Halo ULN-2, Lynx AES16e, M-Audio Firewire Solo USB, Creative Live! USB, Audigy2, ESI Juli@ PC Transport: Shuttle XPC + OSX 10.5.8 My Hi-Fi Here -- Any man who says "men don't cry" has never listened to this piece. A reason for men to fall in love Here

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ redbook
    ดูชื่อ m....y แล้วสงสัยว่าจะมาปั่นกระทู้แน่ๆ เข้าแก๊ก รุมกันเพียบเลย
    ผมเดาว่าพวกเกรียนมากกว่าครับ .. ล็อกกระทู้ให้ตกลงไปเองหรือลบไปเลยดีกว่าครับ

ถ้าอยากให้หายขาด แนะนำว่าควรตัดลูกอันฑะทั้งสองทิ้ง แล้วความต้องการของท่านจะลดลงเอง ....ผมก้อเคยเป็นเหมือนกันช่วง top form ตอนนี้ก้อเดลยลดลงมาได้มากแล้ว เหลือวันละ 4-5 ครั้งเอง.....

กฎการโพสต์ข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสต์ได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] code is เปิด
  • HTML สถานะ ปิด