TAF Fackebook Fan Page เข้าไป Like กันได้เลยนะ

รับออกแบบเว็บไซต์ โดย บริษัท ไอซี ไอเดีย จำกัด พากิน พาเที่ยว ทั่วไทย หูฟัง Headphone หูฟัง Headphone
ล๊อคอินเข้าบอร์ดไม่ได้เพราะถูกแบน กรุณาติดต่อ admin ส่งเมล์มาที่ avseq01.dat@gmail.com
เสื้อ TAF งานมิตติ้งครั้งที่ 3 (ยืดขาว) เหลือเพียง 4 ตัว หมดแล้วหมดเลย ใครต้องการ pm มาสั่งกับ webmaster ได้เลย คลิ๊กเพื่อดูแบบ
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 22 จากทั้งหมด 22

จะซื้อ LED TV 46" สักตัว เลือกยี่ห้อหรือรุ่นไหนดีครับ

กำลังว่าจะซื้อ LED TV 46" สักตัวครับ แต่ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยจริงๆ ควรเลือกยี่ห้อหรือรุ่นไหนดีครับ รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ ถ้ามีราคาให้ด้วยจะดีมากๆเลยครับ

Re: จะซื้อ LED TV 46" สักตัว เลือกยี่ห้อหรือรุ่นไหนดีครับ

samsung led series8ครับ
    Source iMac+Stello DA100 with Amarra2.2 - iPod Classic 160GB+Wadia170i+Spitfire MKII
    Portable iPhone4s 32GB - iPod Nano G5 16GB - iPad2 3G 64GB
    FZ เมพLive! สายDHC
    Headphone Yuin PK2 Spaghetti Cable - PK2 Mod By Chim
    CIEM UE11Pro
    Headphone Amp Minute MaXXed(Telefunken EL34oo+RCA 6CG7)
    Interconnect PAD Musaeus - Monster LightSpeed Toslink - Xindak CFA-1
    AC JPS inwall+Furutech Fi11[G] - Pangea AC-9 - Shunyata Diamondback

Re: จะซื้อ LED TV 46" สักตัว เลือกยี่ห้อหรือรุ่นไหนดีครับ

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ tonlove7
    มี Detail ไหมครับคุณต้น และราคาประมาณเท่าไรครับ

Philips FullHD
    Sources: WEISS MAN301, WhipMod Cans: L3K[T372/500], W3K ANV, STAX SR-009 IEMs: UE11, JH 13 Pro, JH16, UM Sukii
    Amps: Woo Audio WES Maxxest, Minute Interstage, McIntosh MC275 SPKs: Maggies 1.7, 1.6QR, CC5+DWM Sub: JL F-212
    Home Theater: HTPC Rules!!!, Theta Casablanca III HD+Dreadnaught III, Parasound HALO A51 Scaler: Lumagen Radiance 2021
    Projector JVC RS-66 Screen: 128" DNP Supernova Core II Blog: http://omonemocommon.blogspot.com/

บ้านผมใช้แต่ Phillip ครับ

ลองโทรไปคุยราคาและข้อมูลแต่ละรุ่น ยี่ห้อ กับเซลส์ร้าน AV Value MBK ชั้น 3นะครับ

ชื่อหมึก โทร. 086-504-5621 บอกว่าพี่เล็กแนะนำมา..ก็น่าจะพอจำกันได้ครับ...
    "ฉันมีความสุข...ความสุขอยู่ในทุกหนแห่งและอยู่ที่ตัวฉันเอง...อยู่ที่ฉันจะตั้งใจมองหามัน ในทุกสิ่งรอบข้างเองหรือไม่เท่านั้น"

ลองดูในนี้ไหมครับ http://www.lcdtvthailand.com/

เห็นมี Review หลายรุ่นดี
    พักผ่อน....และเตรียมออกตัว

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ OmoNemo
    Philips FullHD
    เฟิร์มครับ ประทับใจจอยี่ห้อนี้มาก ตั้งแต่จอ LED LCD ไปจนถึงจอคอม

ขอบคุณมากๆครับ

มาเชียร์ Philips อีกเสียง ผมซื้อแถวๆ ลาดปาเค้า ร้าน SRC อะไรนี่แหละ ราคาถูกกว่าห้างค่อนข้างเยอะ ที่สำคัญมีผ่อน 0 เปอเซนต์ด้วย
    ---SCANDYNA Click ---

Source:MacBookPro /iPod Photo 30GB
    Analogue: Rega RP1 Union Jack
    AMP+PRE: Pioneer Lx76 , Consonance cyber100 Sig.
    InterConnect: Cardas cross link
    Speaker Cable: Acoustic Zen Double Barrel/ Mit Shotgun S3.3
    Speakers: Usher Mini one
    AC conditioner& AC cord: PowerBridge 8, Kimber PK10(Wattgate)

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ peeradonn
    อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ tonlove7
    มี Detail ไหมครับคุณต้น และราคาประมาณเท่าไรครับ
    วันก่อนไปเดินดูที่เซ็นทรัล พัทยามา ผมว่ามันสวยและชัดกว่า series6FullHD ของผมมากครับ แป๊บเดียวพัฒนาไปไกลมากๆ ราคาก็ประมาณ ร้อยกว่าเคที่50นิ้วครับ
    Source iMac+Stello DA100 with Amarra2.2 - iPod Classic 160GB+Wadia170i+Spitfire MKII
    Portable iPhone4s 32GB - iPod Nano G5 16GB - iPad2 3G 64GB
    FZ เมพLive! สายDHC
    Headphone Yuin PK2 Spaghetti Cable - PK2 Mod By Chim
    CIEM UE11Pro
    Headphone Amp Minute MaXXed(Telefunken EL34oo+RCA 6CG7)
    Interconnect PAD Musaeus - Monster LightSpeed Toslink - Xindak CFA-1
    AC JPS inwall+Furutech Fi11[G] - Pangea AC-9 - Shunyata Diamondback

ลองดูอันนี้

แนะนำ ซิสเต็มภาพทั้งระบบ ทีคุ้มเงินที่สุด ณ เวลานี้ (ไม่ได้บอกว่าดีที่สุดน่ะคับ)

ไปเห็น samsung ตัวจริงที่บ้านพี่คนนึง ดู full-rip concert น้ำลายยึดถึงพื้นเลย ราคาก็โอเคเลยครับ
    Headphones: Stax 4040A, HE-5LE, Sony CD3000 & 2000, Senn HD800 APS V3, HD445, Creative Aurvana, (JVC DX1000, Ultrasone Pro 2500, K701, HE-5) Portable: iPad 3G, iPod Classic, iPod Nano G3 + Thunderbolt, (X1050, WhipMOD) Earphones: E-30 Mod, ACS T1, Sony MDR-E888, (W3,UM3X,UE700) Source & HeadAmp: OMZ D-2.5A V4.1, Minute Audio interface: Metric Halo ULN-2, Lynx AES16e, M-Audio Firewire Solo USB, Creative Live! USB, Audigy2, ESI Juli@ PC Transport: Shuttle XPC + OSX 10.5.8 My Hi-Fi Here -- Any man who says "men don't cry" has never listened to this piece. A reason for men to fall in love Here

ผมใช้ LED Sumsung ไม่ใช่ว่ายี่ห้อนี้ดีที่สุด แต่เทียบราคา/ประสิทธิภาพแล้วคุ้มดี

Headphone: HD800, MDR-CD3000, MDR-CD2000, PL50, TF10
    Home setup: Foobar2000(ASIO)>Kimber USB Kable>Grace M902 with Furutech fuse

ถามเผื่ออนาคตครับ samsung รุ่นที่เป็น full hd เริ่มตั้งแต่ series 5 ขึ้นไปรึปล่าวครับ

ไปเดินเซนทรัล series 5 กับ 6 ดูแตกต่างชัดเจน แต่ 6 กับ 8 ไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่ แต่ราคาห่างอย่างแรง

หรือตาผมถั่วหว่า o.O

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ redbook

ไปเห็น samsung ตัวจริงที่บ้านพี่คนนึง ดู full-rip concert น้ำลายยึดถึงพื้นเลย ราคาก็โอเคเลยครับ
    เสียดายคราวที่แล้วเวลาน้อยไปหน่อย เลยไม่ได้โชว์ system โฮม
    ว่าจะเปิด concert เทพๆให้พี่ตุ้ยดู ของผมก็ SS เหมือนกันแต่เป็น Plasma
    เมื่อก่อนไม่เคยมองแบรนด์นี้เลย หาข้อมูลลึกลงไป หวยออก brand นี้ครับ

อ่ะ กระทู้พี่คิม
    แวะมาเจิมเจ้าค่ะ

SS B6000 โลด คุงพี่ คุณสมบัติโอเลย
    แต่ข้อเสียอย่างแรง (อันนี้ ไม่ชอบจิง ๆ อ่ะ) คือ จอมันเป็นกระจก มันจะสะท้อนค่ะ
    เอามาตั้งได้สามวัน ทนไม่ไหว ยกไปห้องอื่นแล้วววว
    (แต่ถ้ารับตรงนี้ได้ อย่างอื่น ไม่น่ามีปัญหาเลยเจ้าค่ะ)

โอ อีกอย่าง คนจีนเค้าถือ อะไรที่เป็นกระจกสะท้อน อย่าวางหน้าเตียงนะคะ

เอ่อ ลืมบอกไป ตอนนี้ หันมาซบอก Philips 9664H แล้วค่ะ
    แจ่มเจ้าค่ะ

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ Narm
    อ่ะ กระทู้พี่คิม
    แวะมาเจิมเจ้าค่ะ

SS B6000 โลด คุงพี่ คุณสมบัติโอเลย
    แต่ข้อเสียอย่างแรง (อันนี้ ไม่ชอบจิง ๆ อ่ะ) คือ จอมันเป็นกระจก มันจะสะท้อนค่ะ
    เอามาตั้งได้สามวัน ทนไม่ไหว ยกไปห้องอื่นแล้วววว
    (แต่ถ้ารับตรงนี้ได้ อย่างอื่น ไม่น่ามีปัญหาเลยเจ้าค่ะ)

โอ อีกอย่าง คนจีนเค้าถือ อะไรที่เป็นกระจกสะท้อน อย่าวางหน้าเตียงนะคะ

เอ่อ ลืมบอกไป ตอนนี้ หันมาซบอก Philips 9664H แล้วค่ะ
    แจ่มเจ้าค่ะ
    ขอบคุณนะคะ สงสัยต้องไปลองส่องดูตามห้างว่ารุ่นไหนแจ่มจริง ไปด้วยกันมั้ยล่ะคะ อิอิ

ถ้าจะซื้อ ss ลองดูร้านแสงชัยอิเลกทรอนิกส์ครับ
    \\\&quot;most cameras are better than most photographers\\\&quot;. Michael Reichmann<br /><br />http://www.madoosi.com/up_images/200...115b2db73f.jpg<br /><br />แพ้ของขาว

Philips 9704 เลยครับถ้าเงินไม่ใช่ปัญหา แต่ผมดูไม่บ่อยสอย 9703 แทนเพราะคุ้มกว่า
    On the go: Nexus S (ICS+Voodoo Sound+Uncompressed FLAC) -> Marshall Major
    Portable: Nexus S (ICS+Voodoo Sound+Uncompressed FLAC) -> Windows X's Nordost Valhalla Mini to Mini -> Corda Stepdance -> ATH-ES10 + TWHybrid
    Full-size: PC -> USB -> Grace m902 (Modded) -> w5000 + DX1000's drivers/cable

แนะนำ phillips 9704 อีกคนครับ ถ้าตังถึง

ผมว่า led ss 8000 นี่เจ๋งมากแล้วนะ ไปเห็นรูปเปรียบเทียบข้างล่างนี่ อึ้งไปเลยครับ ต้องบอกเหนือฟ้ายังมีฟ้าแฮะ

ซ้าย ss led b8000 || ขวา phillips 9704

ซ้าย ss led b8000 || ขวา phillips 9704

ซ้าย Pioneer Kuro !!!! LX 5090 || ขวา phillips 9704

source : http://translate.google.com/translat...hp%3Ft%3D43539

เพิ่มอีกนิด ฟิลิปขึ้นชื่อด้านลบด้านบริการหลังการขายมากๆครับ ก็ลองหาข้อมูลดีๆก่อนตัดสินใจละกัน

ขุดๆๆๆ อยากรู้ว่า LED กะ Plasma อันไหนน่าเล่นกว่ากันครับ เห็นเพื่อนเชียร์ Plasma จังเลย

LED ผมว่าน่าเล่นกว่า PLASMA นะ โดยเฉพาะเกี่ยวกับเรื่องคุณภาพความทนทานของจอภาพ
    และความเป็นเทคโนโลยี่แบบใหม่กว่า บางกว่าด้วยนะ
    ..สวัสดีพี่น้องครับ

...มีความสุขตลอดเวลาครับพี่น้อง

คนหูหนัก รูปส่วนตัว nageonix
    Ikoma-shi Nara, Japan
    อายุุ
    24

เพิ่งเห็นวันที่ หลงเข้ามาพิมพ์เพราะ Spam จนได้ โทดค้าบบ

เล็งๆอยู่เหมือนกันครับ ตอนนี้ผมชอบ samsung serie 7 ตัวขาแก้ว (ก่อน 3d) ที่สุดครับ
    ทั้งภาพและ design ครับ

แต่ถ้าอยากเล่น 3d ผมแนะนำของค่าย Sony มากกว่าครับ
    แว่นของ pana และ samsung มัน refresh ที่แว่น
    โดยที่ Sync กับ TV (คือแว่นต้องใส่ถ่านครับ) มันจะเวียนหัวได้ง่ายครับ

ส่วนของ Sony มันจัดการที่ตัว TV เลย
    ทำให้ตัวแว่นเบากว่ามากๆ แล้วก็ไม่ปวดตา ไม่เวียนหัวครับ

จากความรู้สึกผมนะ
    @HOME : IphoneIV > Onkyo ND-S1 > ViaBlue H-Flex optical > Matrix MINI-I > Siltech SQ-28 G5 MKII XLR > CEC 3300r C3Noir Fully Mod > QED Silver Anniversary XT > Scandyna MiNiPod
    @LAB : MacbookPro > BayerDynamic DT1350
    MOBILE : IphoneIV > Whiplash Elite TWag > Westone ES3X

กฎการโพสต์ข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสต์ได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] code is เปิด
  • HTML สถานะ ปิด