TAF Fackebook Fan Page เข้าไป Like กันได้เลยนะ

รับออกแบบเว็บไซต์ โดย บริษัท ไอซี ไอเดีย จำกัด พากิน พาเที่ยว ทั่วไทย หูฟัง Headphone หูฟัง Headphone
ล๊อคอินเข้าบอร์ดไม่ได้เพราะถูกแบน กรุณาติดต่อ admin ส่งเมล์มาที่ avseq01.dat@gmail.com
เสื้อ TAF งานมิตติ้งครั้งที่ 3 (ยืดขาว) เหลือเพียง 4 ตัว หมดแล้วหมดเลย ใครต้องการ pm มาสั่งกับ webmaster ได้เลย คลิ๊กเพื่อดูแบบ
หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 12 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 25 จากทั้งหมด 48

ของที่ไม่ได้ใช้แล้วครับ....... ขอขายหน่อยจ้า

ของเต็มบ้านขอขายหน่อยครับ........

1) Grado HF-2 ขายเพราะแค้น ใหม่ ยังไม่แกะเลยครับ ใครเอา แถม โบว์ใหญ่ 1 คู่ด้วย ได้มา 19,500 จัดไปเท่าทุนครับ.... (ตัวที่อยู่ในกล่องนะครับ เบอร์ #281)

คิว 1 philos

2) Sennheiser HD 580 ได้มาพอทำเสร็จก็ไม่ค่อยได้ใช้เลย ขายน่าจะดีกว่า ขอออกที่ 9,000 ละกันครับ

คิว 1 หมอ ทัตเทพ

3) Pioneer SE-A1000 ได้มานานแล้วเหมือนกันครับ ไม่ได้ทำอะไรมัน เอาไว้อัดเพลงแค่นั้น ขอออกที่ 4,000 ละกัน

4) Sony MDR-F1 ตัวนี้ได้มาพักใหญ่แล้วเหมือนกัน ใช้ที่ ทำงาน เอากลับมาบ้านแล้ว ก็ นอนนิ่งๆไม่ได้เอามาใช้งาน ขายซะดีก่า 5,000 ครับ (ไม่มีกล่องนะครับ)

5) Sony MDR-X700 นี่ก็ได้มาไม่นานเหมือนกัน ได้มาจากใน Taf นี่แหละครับ **ยกเลกแปบก่อนครับ**

6) Bellari VP129 ไม่ได้ใช้มานานพอดูแล้วครับ ตอนที่ได้มามันตั้ง หมื่น3 ไม่ร้จะเก็บไว้ทำไมอีก ขายมรา 5,500 ละกัน (ตัวนี้มาเล่นกะหูฟังได้ด้วยนะครับ) ลองดูที่นี่ละกัน Item number:250565737163 ใน ebay ครับ

คิว 1 คุณ bc

ราคานี้ขอไม่ลดแล้วนะครับ สนใจยังไง PM มาได้เลยครับผม

Re: ของที่ไม่ได้ใช้แล้วครับ....... ขอขายหน่อยจ้า

Re: ของที่ไม่ได้ใช้แล้วครับ....... ขอขายหน่อยจ้า

อยากได้ Sony MDR-XB700

ไม่น่าซนไปจับของอย่างอื่นมาก่อนเลย
    iPod Classic mod by chim / iPod U2 Color mod by chim / FINAL-AUDIO-DESIGN HEAVEN IV mod by Chim / ZERO-AUDIO CARBO TENORE mod by Chim

นอนดึกจังนะครับพี่"ชิม"....พรุ่งนี้วันหยุดสบายเลย

อยากทราบแนวเสียงของ

Pioneer กับ Sony mdr ครับ

HF2 สงสัยพี่ชิมจะแค้นจริงนะเนี่ย

รายการที่ 6 นี่คือเอ็ฟเฟ็คกีต้าใช่ป่าวครับ
    Portable: iPod VDO Gen5 -> Yuin PK2, Audio Technica ATH-ESW10Japan
    Desktop: J.River Media Center -> Viablue KR-2 USB -> Audio-gd DAC-19MK3 -> Xindak FA-Gold -> Minute EL34 -> Audeze LCD-2 Rev.2

คิดว่าคุณชิมจะปล่อย DX1000 ด้วย
    CIEM: JH16
    Semi-Full Size: Beyerdynamic DT1350, V-Moda Crossfade M100, Audio Technica ES10
    Full Size: Audeze LCD2 - Rev 1 Mod by Yot

MDR-F1 ตัวนี้ไม่ใช่ของเล่นๆนะครับ เสียดายว่ามี SA5000 อยู่แล้ว ไม่งั้นจัดมาแน่นอนครับสำหรับราคานี้
    Rega RP6 >>> Rega Fono Mini A2D >>> Stax SRM-252S >>> Stax SR-207

เห็นHF2แล้วนึกถึงคุณวิฒิ คอลลาเจ้น สายฟ้าสวยเชียว

ขายออกไวๆนะคร๊าบบบ

สนใจ Bellari VP129 หลอด 12AX7 ติดของอะไรมาครับ เป็นเบอร์ 7025 หรือเปล่า
    HP: Beyer. DT880/600 STAX SR-007 HE-5
    HP Amp:SRM-007t EF-5
    TT:Rega P9 SOTA Star Sapphire Linn LP12 AR The Turntable Micro Seiki AP-M1 Thorens TD124 mk I Lenco GL 75
    CD:Accuphase DP77 Marantz SA8260 Linn Ikemi Sony CDP-R1/DAS-R1 Sonic Frontier SFT-1 Classé DAC-1 CAL SC-10 Xindak 20th Anni. DAC/Transport
    Amp:Accuphase C260 P500 Classé CP-50 CP-60 CAM-200 Plinius SA100 mk 3 Unison Research Mystery One Smart 845 Jeff Rowland Consumate Model 1 Meridian 502 ARC LS17 Sunfire
    Speakers: Maggie 3.6QR + Rel Strata V Vandy 1C Dali Ikon 6 mk 2 Proac Ref 8 Sig. Aurum Cantus Melody 103 Usher V601

คนหูเหล็ก รูปส่วนตัว Noize

HF-2 มาทำไมตอนนี้ เพิ่งจะหมดตูด(ชั่วคราว)กะหลายๆอย่างที่บ้านไปแหม็บๆ
    บนถนน Astell & Kern AK100 + Fitear F111(รอป๋ายศก่อน)
    บนบู๊ธ MacbookAir > NI Audio6 > HD 25 1-II
    บนโต๊ะ iMac + ดากๆ V1 > NI Audio6 > Bose M2
    สอดส่อง : Fuji X10 แต่งหล่อเต็มสูบ

HF-2 พี่น้อยจัดเลย
    Source iMac+Stello DA100 with Amarra2.2 - iPod Classic 160GB+Wadia170i+Spitfire MKII
    Portable iPhone4s 32GB - iPod Nano G5 16GB - iPad2 3G 64GB
    FZ เมพLive! สายDHC
    Headphone Yuin PK2 Spaghetti Cable - PK2 Mod By Chim
    CIEM UE11Pro
    Headphone Amp Minute MaXXed(Telefunken EL34oo+RCA 6CG7)
    Interconnect PAD Musaeus - Monster LightSpeed Toslink - Xindak CFA-1
    AC JPS inwall+Furutech Fi11[G] - Pangea AC-9 - Shunyata Diamondback

ผมไป Cancel ไอ้เจ้า Todd ทันมั๊ยเนี่ย
    xx

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ butnotforme
    ผมไป Cancel ไอ้เจ้า Todd ทันมั๊ยเนี่ย
    จ่ายเงินแบบไหนไปครับ
    แต่ดูแล้ว ไม่ว่าจะจ่ายวิธีไหนก็ไม่น่าจะยกเลิกทันนะ
    [IC] WooAudio WA6PDPS + Tubes และ SennHD800 (JetLiveAudio) ราคา TAF TAF
    http://www.taf.in.th/showthread.php?t=60586

TAF ADDICTED

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ Noize
    HF-2 มาทำไมตอนนี้ เพิ่งจะหมดตูด(ชั่วคราว)กะหลายๆอย่างที่บ้านไปแหม็บๆ
    จัดเลย จัดเลย
    Zen prime -> Cardas USB -> Burson 160 Ds -> K702/65th edition plus Acoustic Revive cable .....Powerd by Cardas Clear M

อยากรู้แนวเสียง Sony MDR-F1
    XB700 ไม่ได้ทำไรเลย ใช่ป่ะครับพี่
    Music Lover<br />บะหล่อ ลุงลัง เสียงดัง ตังบะมี พักๆๆก่อน<br />สูงสุดสู่สามัญ<br />http://img199.imageshack.us/img199/1390/yzadu.png<br /><br /><br />มองหาไรใหม่ๆ

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ paparuzzy
    อยากรู้แนวเสียง Sony MDR-F1
    XB700 ไม่ได้ทำไรเลย ใช่ป่ะครับพี่
    ไหนบอกเตรียมสอบ

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ parn 256
    อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ butnotforme
    จ่ายเงินแบบไหนไปครับ
    แต่ดูแล้ว ไม่ว่าจะจ่ายวิธีไหนก็ไม่น่าจะยกเลิกทันนะ
    จ่ายแบบตัดบัตรเครดิต ครับ
    แต่ก็แค่บ่นๆ ครับ เพราะรู้อยู่แล้ว ว่าไงก็คง Cancel ไม่ได้
    xx

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ toyota
    4) Sony MDR-F1 ตัวนี้ได้มาพักใหญ่แล้วเหมือนกัน ใช้ที่ ทำงาน เอากลับมาบ้านแล้ว ก็ นอนนิ่งๆไม่ได้เอามาใช้งาน ขายซะดีก่า 5,000 ครับ (ไม่มีกล่องนะครับ)

มีคิวซะแล้ว... ขอคิว 2 ละกันครับ
    HOME: MBP > Oyaide neo d+/AQ 1394-3 4/6 Braid > TC Near Konnect24D+นัครา/M2Tech HiFace USB 24/192 > AQ Hawk Eye > B.A.D.Alpha DAC+IeGo L70801Mk2 > ApureSound XLR > Burson Buffer XLR+Oyaide Tsunami + 004 1.5m > HGA DNA+Oyaide Focus1 by KJ > Rudistor RB010B MkII+นาคราช/Stello HP100+AQ NRG-3 Furutech Fi 25 Gold 1.8m > Tesla T1 XLR, Ed 8, HD-800+V3, HD-650+SAA, K-701+SAA XLR, SA5000, MS-PRO

Puresine 1000 MAXXED+Pangea AC-9 2m Hydra 2+Python Helix Alpha 20A 1m

PORTABLE: X1060/iPad/Clip+/HM-602 > JH16Pro+TWag Oyaide/PK1

>>FULL VERSION<<

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ toyota
    2) Sennheiser HD 580 ได้มาพอทำเสร็จก็ไม่ค่อยได้ใช้เลย ขายน่าจะดีกว่า ขอออกที่ 9,000 ละกันครับ

คิวสองเช่นกันครับ
    Zen prime -> Cardas USB -> Burson 160 Ds -> K702/65th edition plus Acoustic Revive cable .....Powerd by Cardas Clear M

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ Andrea
    คิดว่าคุณชิมจะปล่อย DX1000 ด้วย
    Headphones: Stax 4040A, HE-5LE, Sony CD3000 & 2000, Senn HD800 APS V3, HD445, Creative Aurvana, (JVC DX1000, Ultrasone Pro 2500, K701, HE-5) Portable: iPad 3G, iPod Classic, iPod Nano G3 + Thunderbolt, (X1050, WhipMOD) Earphones: E-30 Mod, ACS T1, Sony MDR-E888, (W3,UM3X,UE700) Source & HeadAmp: OMZ D-2.5A V4.1, Minute Audio interface: Metric Halo ULN-2, Lynx AES16e, M-Audio Firewire Solo USB, Creative Live! USB, Audigy2, ESI Juli@ PC Transport: Shuttle XPC + OSX 10.5.8 My Hi-Fi Here -- Any man who says "men don't cry" has never listened to this piece. A reason for men to fall in love Here

คนหูเหล็ก รูปส่วนตัว Noize

ของเต็มบ้านขอขายหน่อยครับ........

1) Grado HF-2 ขายเพราะแค้น ใหม่ ยังไม่แกะเลยครับ ใครเอา แถม โบว์ใหญ่ 1 คู่ด้วย ได้มา 19,500 จัดไปเท่าทุนครับ.... (ตัวที่อยู่ในกล่องนะครับ เบอร์ #281)

คิว 1 philos
    แค่นี้ก็หายอึดอัดแล้ว
    บนถนน Astell & Kern AK100 + Fitear F111(รอป๋ายศก่อน)
    บนบู๊ธ MacbookAir > NI Audio6 > HD 25 1-II
    บนโต๊ะ iMac + ดากๆ V1 > NI Audio6 > Bose M2
    สอดส่อง : Fuji X10 แต่งหล่อเต็มสูบ

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ Noize
    แค่นี้ก็หายอึดอัดแล้ว
    หายอึดอัดก็จริง แต่จะเสียดายไปอีกนาน

XB700 ไม่ได้ทำไรเลยครับ...... แต่ขอยกเลิกก่อน (มีน้องเขาขอลอง) ไว้เอามาลงใหม่ครับ......

ตอนนี้เหลือ Pioneer SE-A1000 ตัวเดียวละจ้า........

ขอบคุณทุกคนครับ........

DX-1000 ไม่ออกละจ้า..... รอ 700 มาเทียบดูก่อน อิอิ

อ่า hf2
    Blood...heal me
    Fear...change me
    Belief will always save me
    Blood...swearing
    Fear...staring
    Conviction made aware

Song: Scarred
    Album: Awake
    Artist: Dream Theater

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 12 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

กฎการโพสต์ข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสต์ได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] code is เปิด
  • HTML สถานะ ปิด