Untitled Document

รับออกแบบเว็บไซต์ โดย บริษัท ไอซี ไอเดีย จำกัด พากิน พาเที่ยว ทั่วไทย หูฟัง Headphone

ล๊อคอินเข้าบอร์ดไม่ได้เพราะถูกแบน กรุณาติดต่อ admin ส่งเมล์มาที่ avseq01.dat@gmail.com
หน้า 1 จากทั้งหมด 44 หน้า 12311 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 25 จากทั้งหมด 1090

:::Team iPhone4::: แชร์ความรู้ เทคนิคสำหรับ iPhone4 กันหน่อยครับ

ตามหัวกระทู้เลยคร้าบ สอยมาได้สองทิตย์ อยากแชร์ความรู้กับเพื่อนๆ ครับ ใครติดอะไรตรงไหน มาช่วยๆ กันแชร์ในกระทู้นี้นะครับ

ใครเล่น Facetime ก็ pm เบอร์มาลองเล่นด้วยกันได้นะครับ ช่วงนี้กำลังหนุกหนานกับ FT อยู่

FT นี้ต้องใช้ผ่าน WIFI ใช่ไหมอ่ะครับ
    อย่างนี้ True จะดีกว่าDtac ในเรื่องของ WIFI หรือเปล่าครับ
    เห็นว่า WIFI ในกรุงเทพ true ดีกว่า ดีแทค????

เพื่อนโทรมาเมื่อกี้เอง 2 ที พูดไม่มีเสียง ของเรา BB อีกข้าง iPhone 4
    Headphones: Stax 4040A, HE-5LE, Sony CD3000 & 2000, Senn HD800 APS V3, HD445, Creative Aurvana, (JVC DX1000, Ultrasone Pro 2500, K701, HE-5) Portable: iPad 3G, iPod Classic, iPod Nano G3 + Thunderbolt, (X1050, WhipMOD) Earphones: E-30 Mod, ACS T1, Sony MDR-E888, (W3,UM3X,UE700) Source & HeadAmp: OMZ D-2.5A V4.1, Minute Audio interface: Metric Halo ULN-2, Lynx AES16e, M-Audio Firewire Solo USB, Creative Live! USB, Audigy2, ESI Juli@ PC Transport: Shuttle XPC + OSX 10.5.8 My Hi-Fi Here -- Any man who says "men don't cry" has never listened to this piece. A reason for men to fall in love Here

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ Seororo ดูโพสต์
    FT นี้ต้องใช้ผ่าน WIFI ใช่ไหมอ่ะครับ
    อย่างนี้ True จะดีกว่าDtac ในเรื่องของ WIFI หรือเปล่าครับ
    เห็นว่า WIFI ในกรุงเทพ true ดีกว่า ดีแทค????
    FT ต้องผ่าน Wifi ครับ ครั้งแรกจะ Require Edge ด้วยครับ ต้องเปิด Edge ไว้
    หลังนั้นก็เปิด Wifi อย่างเดียวโลด ส่วนเรื่อง Wifi ถ้าใช้ข้างนอกก็มี Hotspot True ครับที่เยอะหน่อย
    จะเป็น Wifi ไหนก็ได้หมดครับ ดีแทคไม่น่ามี Wifi Hotspot นะ

wifi ที่บ้านครับ ชัวร์สุด

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ JPS ดูโพสต์
    wifi ที่บ้านครับ ชัวร์สุด
    คูณล้านเลยย ย
    ป่านไม่ค่อยประทับใจกับ WiFi TrueMove เท่าไหร่
    ส่วนใหญ่จะใช้แต่ 3G

เด๋ว FaceTime คงมีคนแฮกให้โทรผ่าน 3G ได้เหมือน Skype ครับ (หวังว่าจะเป็นอย่่างงั้น)
    [IC] WooAudio WA6PDPS + Tubes และ SennHD800 (JetLiveAudio) ราคา TAF TAF
    http://www.taf.in.th/showthread.php?t=60586

TAF ADDICTED

Moderator
    อยากลอง FT อีกครับ
    มีอะไรโทรมาได้ +61413702163
    ชัดมาก

สำหรับผม Gyro ใน Map ยังห่วยอยู่
    กล้องตัวเลนท์ตัว ช่างสุขีจริงๆ

sex phone จะไม่เหมือนเดิมอีกต่อไป

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ JPS ดูโพสต์
    sex phone จะไม่เหมือนเดิมอีกต่อไป
    ก็คิดได้แต่แบบนี้แหละ..

สรุปพี่จะซื้อ BB ในวันที่ iPhone4 เปิดขายในไทยเลยหรอครับ?
    สอยคู่ดีกว่าๆ
    iPhone4 ไม่ได้มีแค่ไว้โทรอย่างเดียวนะ

[IC] WooAudio WA6PDPS + Tubes และ SennHD800 (JetLiveAudio) ราคา TAF TAF
    http://www.taf.in.th/showthread.php?t=60586

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ seeker ดูโพสต์
    ชัดมาก

สำหรับผม Gyro ใน Map ยังห่วยอยู่
    ลองโทรหาแต่มันไม่ connect นะครับ...
    IEM/CIEM: se530, SF-3R, TF-10vi, SF-5x+Lune, FreQx+Enyo, สุกี้-TAF LE, Sony-XBA4-iP, E-10 Custom wired
    earbud: Pk2+CustomWire, PK2-CHIM Mod
    headphone:ATH-D1000,, เมพสายฟ้า(Aurvana LIVE+Cardas4x24), เมพช้างเขียว(TwAg+Oyaide), ERGO Model 2, Fostex
    HeadPhone/Amp Set: STAX SR Lambda Pro+SRM-1/MKIII, GBL-BL1(Tube-6111WA), HE-5(Silver Dragon V2 + Viablu 1/4; Cyroed Original Wire, APS V3)+EF-5(DualMono OpAmp)
    DAC:Xiang Cheng D-01 Tube Hybrid
    HeadAmp:LC-3 Hybrid+SuperChip, LC-Beyond Class A+DualSuperChip, YaQin 34B, Carver 35t
    ElectroStatic: O2mkI, Boy BEE

Moderator
    พี่ทัชเองเหรอครับ
    ผมเคยลองแต่ในออส ระหว่าง Perth-Syd
    ก็ใช้ได้ไม่มีปัญหา
    แต่ Perth-Thai นี่ไม่้เคย
    กล้องตัวเลนท์ตัว ช่างสุขีจริงๆ

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ seeker ดูโพสต์
    พี่ทัชเองเหรอครับ
    ผมเคยลองแต่ในออส ระหว่าง Perth-Syd
    ก็ใช้ได้ไม่มีปัญหา
    แต่ Perth-Thai นี่ไม่้เคย
    ใช่ครับ...ลองโทรดู เพราะใช้ในไทยก็ไม่มีปัญหาอ่ะ...โดนล็อค ที่ตรงไหนนะ...
    IEM/CIEM: se530, SF-3R, TF-10vi, SF-5x+Lune, FreQx+Enyo, สุกี้-TAF LE, Sony-XBA4-iP, E-10 Custom wired
    earbud: Pk2+CustomWire, PK2-CHIM Mod
    headphone:ATH-D1000,, เมพสายฟ้า(Aurvana LIVE+Cardas4x24), เมพช้างเขียว(TwAg+Oyaide), ERGO Model 2, Fostex
    HeadPhone/Amp Set: STAX SR Lambda Pro+SRM-1/MKIII, GBL-BL1(Tube-6111WA), HE-5(Silver Dragon V2 + Viablu 1/4; Cyroed Original Wire, APS V3)+EF-5(DualMono OpAmp)
    DAC:Xiang Cheng D-01 Tube Hybrid
    HeadAmp:LC-3 Hybrid+SuperChip, LC-Beyond Class A+DualSuperChip, YaQin 34B, Carver 35t
    ElectroStatic: O2mkI, Boy BEE

Moderator
    - มีล็อคหน้าต่างให้เป็นแนวตั้งตลอด
    - เวลาที่เรา scroll ลงไปข้างล่างมากๆให้ double tab ที่ด้านบนจะเป็นการขึ้นไปบนสุด
    - สำหรับคนที่ไม่ได้ JB และต้องการหาแอพราคาพิเศษมาลง ลองดู AppShopper
    - สำหรับคนที่ชอบเล่น Tower Defense นั้นลองดู The creeps ผมโหลดมาฟรีเมื่อไม่กี่วันมานี้
    - มีเกมคนป่าตีกันในอยู่ Game Box ในนั้นมี 35 เกม ราคาประมาณ $1-2
    - สำหรับ Twitter ผมใช้ Echofon ครับ แต่อันนี้ราคาก็แพงหน่อย
    - สำหรับ QR ผมใช้ 2 โปรแกรม QRCode กับ QRReader

มีลิ้งให้เรียนรู้เบื้องต้นมั่งไหมฮะ
    เคยแต่โนเกีย -..- กระสัน iphone 4 มากฮะ *3*

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ Seororo ดูโพสต์
    มีลิ้งให้เรียนรู้เบื้องต้นมั่งไหมฮะ
    เคยแต่โนเกีย -..- กระสัน iphone 4 มากฮะ *3*
    เรียนรู้อะไรล่ะ
    iPhone ใช้งานง่ายมากครับ
    ลากๆถ่างๆถูๆ ก็จบแล้ว

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ parn 256 ดูโพสต์
    คูณล้านเลยย ย
    ป่านไม่ค่อยประทับใจกับ WiFi TrueMove เท่าไหร่
    ส่วนใหญ่จะใช้แต่ 3G

เด๋ว FaceTime คงมีคนแฮกให้โทรผ่าน 3G ได้เหมือน Skype ครับ (หวังว่าจะเป็นอย่่างงั้น)
    โหลดได้หน้าแรก cydia ครับ ชื่อ "My3G"

ชัดมาก

FT หาคุณซันละครับ 5555 สภาพ smooth กว่าที่คิดครับ

Moderator
    ขอบคุณครับ
    ได้ลอง Facetime กับคุณแอบเพี้ยนแล้ว
    ชัดดีเลยครับ
    เท่าที่เคยได้ยินมา FT ใช้ bandwitch นาทีละ 3Mb ได้ครับ

ไทย-ออส ใช้ได้ดีเลยครับ

มีใครได้ลองกับ iTouch 4 ไหมครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย seeker : 16-09-10 เมื่อ 14:54 เหตุผล: เพิ่ม

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ parn 256 ดูโพสต์
    เรียนรู้อะไรล่ะ
    iPhone ใช้งานง่ายมากครับ
    ลากๆถ่างๆถูๆ ก็จบแล้ว

แหมคุณ จะลงอะไรๆนู่นนี้มันก็ต้องวิธีมันไม่ใช่หลอ
    ถามเผื่อๆไว้ ไงเผื่อมีให้อ่านน เอิ๊กๆๆ

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ abpian ดูโพสต์
    FT หาคุณซันละครับ 5555 สภาพ smooth กว่าที่คิดครับ
    หมายถึง ภาพ smooth

หรือสภาพพี่ซัน smooth อะครับ

Thumbs up

หมายถึง ภาพ smooth

หรือสภาพพี่ซัน smooth อะครับ

ทั้งสองอย่างครับ ภาพเล่นวิดีโอสมูท เล่น FT ก็สมูทครับ

Moderator
    http://www.pdamobiz.com/show_news.as...ID=350980&PN=1

Tip การใช้งาน iPhone

คนหูหนัก รูปส่วนตัว silpakorn
    http://www.pdamobiz.com/show_news.as...ID=350980&PN=1

Tip การใช้งาน iPhone

ขอบคุณคะ เอาไว้จะตามไปอ่าน หุหุ
    .....CIEM LOVER.....

คนหูเหล็ก รูปส่วนตัว poondrummer
    รอเครื่องศูนย์Dtac อยู่คร้าบบบบบ

ทดสอบจาก iPhone 4
    My Favorite Setup

Sources>
    Weiss MAN301 > Weiss MEDEA+
    Amps> Cavalli LAu, LL MK2
    Headphones> SR-009, Sony R10, Abyss AB-1266
    In Ear> JH3A with JH16 Pro, FitEar MH335DW (Brimar SGA Supreme cables)

หน้า 1 จากทั้งหมด 44 หน้า 12311 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

กฎการโพสต์ข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสต์ได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] code is เปิด
  • HTML สถานะ ปิด