TAF Fackebook Fan Page เข้าไป Like กันได้เลยนะ

รับออกแบบเว็บไซต์ โดย บริษัท ไอซี ไอเดีย จำกัด พากิน พาเที่ยว ทั่วไทย หูฟัง Headphone หูฟัง Headphone
ล๊อคอินเข้าบอร์ดไม่ได้เพราะถูกแบน กรุณาติดต่อ admin ส่งเมล์มาที่ avseq01.dat@gmail.com
เสื้อ TAF งานมิตติ้งครั้งที่ 3 (ยืดขาว) เหลือเพียง 4 ตัว หมดแล้วหมดเลย ใครต้องการ pm มาสั่งกับ webmaster ได้เลย คลิ๊กเพื่อดูแบบ
หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 12 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 25 จากทั้งหมด 28

Thumbs up [FS] USB DAC + Headphone Amp ขั้นเทพ แอมป์หูฟังที่ครบเครื่องในตัวเดียว

USB DAC + Headphone Amp แอมป์หูฟังที่ครบเครื่องในตัวเดียว

USBDAC + SPDIF DAC + HEADPHONE AMP ตัวนี้ ไม่ซ้ำใครในส่วนของ D/A ครับ เจาะจงใช้ Wolfson WM8740 DAC รุ่นท็อปสุด ตัวเดียวกับที่ใช้อยู่ใน Linn, Ps Audio และแอมป์หูฟัง iBasso D10 รุ่นปัจจุบัน

สเป็คมีตามนี้ครับ
    USB DAC : PCM2704
    DIGITAL RECEIVER : WM8805 24 BIT SUPPORT
    DAC : WM8740 24BIT/192KHz 120dB
    HEADPHONE : NE5532 drive to BD139/BD140

32 - 600 Ohms headphone supported.

Input : USB, COAXIAL, OPTICAL, Analog Signal
    Output : Jack1/8
    Supply : +12 to 18VDC

1. USB DAC ที่เหนือกว่า DAC ตัวใดๆ ที่เคยสัมผัสมา ผสานอย่างลงตัวระหว่าง BURRBROWN PCM2704 และ WOLFSON WM8740 ให้น้ำเสียงที่สุดล้ำจะบรรยาย มิติที่กว้างกว่า ความเปิดเผยของน้ำเสียงที่แจ่มแจ้ง รายละเอียดที่ไม่ถูกบดบัง อิมเมจที่ชัดเจน ไดนามิกที่ยิ่งฟังยิ่งชวนหลงใหล กับเทคโนโลยีล่าสุดระดับ 24BIT/192KHz DAC

2. SPDIF DAC ที่มีระดับ Jitter ที่ต่ำที่สุด ด้วย WM8805 ทำให้ไม่จำเป็นต้องเลือกสายที่มีราคาแพงมาชดเชยความเพี้ยน

3. แอมป์หูฟัง ที่จับแอมป์รุ่นใหญ่มาย่อส่วนด้วยอุปกรณ์ SMD แต่ไม่ลดจำนวนอะไหล่ หรือ ลดเกรดลง ทำให้ขับหูฟังได้ทุกประเภท แม่นยำทุกๆ ตำแหน่งของโวลลุ่ม

ทางเรากล้าที่จะยืนยันว่าแอมป์ตัวนี้ให้เสียงที่เหนือกว่าแอมป์อื่นๆ ในราคาที่เท่ากัน!!

ราคา 3,650 บาท
    รับประกัน 1 ปี ฟรีค่าแรง
    นำเข้าโดย บริษัท สเกลาร์ ออดิโอ จำกัด

ท่านสามารถทดลองฟังได้โดยเพียงแค่โทรมาหาเรา เพื่อนัดสถานที่ หรือตามแต่ที่ท่านจะสะดวก
    หากท่านฟังแล้วถูกใจเสียงที่ได้รับ หรือสนใจ ท่านสามารถที่จะสั่งจองสินค้าไว้ก่อนโดยที่ยังไม่ต้องซื้อโดยทันที
    ติดต่อที่ โทร. 083-809-3056 Scalar Audio เท่านั้น!!

http://www.watana-design.com/headphone/

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย pollock : 21-12-10 เมื่อ 22:35

สามารถนำไปต่อสาย 1/8 แปลงออกไปเป็น อนาล็อกเอาต์ไปเข้าเพาเวอร์แอมป์ หรือ อินทีเกรตแอมป์ ก็สามารถทำได้ครับ
    ตัวนี้เคยไปประชันกับแอมป์ยักษ์ใหญ่มาหลายตัวแล้วครับ
    ขอนิยามชื่อให้เจ้า USB DAC + HEADPHONE AMP ตัวนี้ว่า "กินเรียบ" ครับ
    อยากรู้ต้องลองครับ

ขนาดเครื่อง กว้าง ยาว สูง เท่าไหร่ครับ มีกี่สีครับ
    Adaptor DC เป็นแบบไหนครับ

ที่ว่ากินเรียบนี่กินตัวไหนมั่งครับ

ชื่อเท่ห์จริงๆครับ "กินเรียบ"
    My Favorite Setup

Sources>
    Weiss MAN301 > Weiss MEDEA+
    Amps> Cavalli LAu, LL MK2
    Headphones> SR-009, Sony R10, Abyss AB-1266
    In Ear> JH3A with JH16 Pro, FitEar MH335DW (Brimar SGA Supreme cables)

ดูดี และ ราคาไม่แรงครับ ใครเคยลองแล้ว รบกวนช่วยรีวิวด้วยครับ

ท่านใดสงสัย โทรคุยกับทาง Scalar Audio ดีกว่าครับ ทางบริษัทจะนำไปให้ลองถึงที่ครับ (ด้วยเหตุผลทางการตลาด ไม่สามารถตอบที่หน้าเว็บได้)

ขนาด กว้าง 3", สูง 1.4", ยาว 4.5"
    น้ำหนักประมาณ 3 ขีด
    Adaptor DC เป็นแบบธรรมดาครับ
    แต่ถ้าต้องการสวิทชิ่งแบบ Medical Grade เพิ่มเงินอีก 650 บาท (4 amp) ข้างในเป็น Copper Shiielding ทั้งตัวเลย คุณภาพสูงกว่าของ Laptop ให้ไฟที่นิ่งมากครับ
    มีสีดำสีเดียวครับ

ขอบคุณที่สนใจครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย pollock : 03-10-10 เมื่อ 22:13

ออ ผมเพิ่งได้ข้อมูลมา แอมป์ตัวนี้เห็นอย่างนี้ก็เถอะ เป็นงานแฮนด์เมคครับ ท่านใดสนใจต้องรีบสั่งจองกันหน่อย เพราะเดี๋ยวหมดล็อตนี้ต้องรอทางผู้ผลิตอีกนานเลยครับ
    ขอบคุณมากครับ

อัพเดทครับ
    สินค้ามีเข้ามาเพิ่มแล้วครับ
    ท่านใดสนใจอยู่เชิญโทรติดต่อได้เลยครับ
    ขอบคุณครับ

ขณะนี้มีผู้ที่สนใจติดต่อมาเพื่อทำการทดสอบฟังหลายท่าน
    ถ้าท่านใดสนใจอยากทราบแนวเสียงด้วยตนเอง ไม่ต้องเกรงใจครับ โทรมานัดได้เลยครับ

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ smallarm ดูโพสต์
    ดูดี และ ราคาไม่แรงครับ ใครเคยลองแล้ว รบกวนช่วยรีวิวด้วยครับ
    ^
    ^
    ^
    +1 ครับ

หลังจากที่ทางผมเพิ่งได้ตัวทดลองมา ซึ่งเป็นของจากล็อตใหม่ที่เพิ่งจะสั่งเข้ามา เลยต้องใช้เวลารอสักพักกว่าจะได้มาฟัง

เริ่มแรกที่ได้มาก็ทำการเสียบต่อ usb กับ computer เพื่อฟังโดยทันที

เสียงที่ได้รับนั้นออกจะแห้งๆ แบนๆ นิดนึง แต่ก็มีมิติและมีน้ำมีนวลอยู่บ้าง ก็คิดว่ามันก็แทบจะไม่แตกต่างกับ iPod หรือการต่อตรงผ่านเครื่อง Mac สักเท่าไหร่นัก (สำหรับหูฟังที่ขับง่ายอยู่แล้ว)

ก็เลยเปิดทิ้งไว้ไปเรื่อยๆ ฟังมั่งไม่ฟังมั่ง จากวันเสาร์ช่วงเย็น ถึงวันอาทิตย์ช่วงบ่าย รับรู้ได้ถึงความรู้สึกเปลี่ยนแปลงทันที นั่นคือมิติที่เด่นชัดขึ้น เนื้อเสียงที่หนักแน่นขึ้น ไม่แห้งๆ แบนๆ แรงอิมแพ็ค มิติ และไดนามิกซ์ที่ได้ยินนั้นดีกว่า iPod (ในเรื่องของ dac ที่ใช้ในกรณีต่อ usb จากคอม หรือ coax จากเครืองเล่นซีดี) และแอมป์หูฟังในระดับราคาที่ไล่เลี่ยกันแน่นอน

ทางด้านพื้นที่เวที ความกว้างที่ดี ฟังแล้วเสียงไม่อึดอัด ไม่กระจุกกันอยู่ในหัวครับ แยกแยะซ้ายขวา และพื้นที่เวทีของชิ้นดนตรีระหว่างซ้ายไปขวาสามารถแสดงออกมาได้ค่อนข้างแม่น ยำในทุกตำแหน่ง

คาดว่าถ้าจะให้เสียงออกมาได้ดีจริงๆ คงต้องเปิดฟังให้เกิน 100 ชม. ไปก่อน ให้ทุกอย่างเข้าที่เข้าทางมากกว่านี้

ในเรื่องกำลังขับของแอมป์ตัวนี้นั้น ขับได้ตั้งแต่หูเล็กๆ ถึง Fullsize ระดับกลางๆ ครับ

ไว้มีเวลาจะนำรีวิวแบบขยายส่วนมาให้ชมกันครับ

ตัวนี้น่าสนมากนะครับเนี่ย เดี๋ยวรอกลับจากหัวหินก่อน จะไปเอาซะตัวครับ.... น่าสนจริงๆ

ขอบคุณมากครับที่สนใจ
    ยังไงก็โทรติดต่อเพื่อลองฟังก่อนดีกว่าครับ เผื่อไม่ถูกใจน่ะครับ
    แนวเสียงเป็นแบบเนียน ละเอียด ลื่นไหล ไม่ได้คึกคัก ฉับไวครับ
    ส่วนเรื่องรายละเอียดวงจร สามารถดูได้ที่นี่ครับ > http://www.watana-design.com/headphone/circle.html
    ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย pollock : 18-10-10 เมื่อ 11:56

จากการที่ทดสอบจากระบบที่ใช้ดังนี้นะครับ

CD : CEC5300
    Pre : Audio Research SP-9 modified
    Power Amp : Krell KSA-250
    Speaker : b&w 805

จากการทดลองเปลี่ยนเทียบระหว่าง
    CD : CEC5300
    Pre : Audio Research SP-9 modified
    กับ
    Notebook DELL + USB DAC AMP

จากการฟังเปรียบเทียบโดยนำ DELL มาแทน CD และนำ USB DAC AMP แทน Audio Research SP-9 modified
    จากการที่ได้เชิญนักฟังที่รู้จักกันราวๆ 2-3 คนมานั่งฟังกันแบบ AB Test ต้องขอบอกว่าฟังกันแยกแทบจะไม่ออกเลยครับ
    คุณภาพของ DAC ตัวนี้และภาค AMP ของ USB DAC AMP ตัวนี้ก็ตามที่กล่าวไว้แหละครับ
    หากอยากลองพิสูจน์ก็สามารถโทรมาเพื่อเข้ามาฟังกันได้ครับ
    ขอบคุณครับ

Lightbulb

ไม่ทราบ WM8805 นี่รองรับได้ถึง 24/192 รึเปล่าครับ
    แหมมันน่าเอาไปต่อกับ Hiface ไว้ยามเดินทางซะเหลือเกิน

รองรับครับ จากรายละเอียดที่นี่ครับ
    http://www.wolfsonmicro.com/products...eivers/WM8805/

The audio data interface supports I2S, left justified, right justified and DSP audio formats of 16-24 bit word length, with sample rates from 32 to 192ks/s.

ลืมรายละเอียดไปครับ เพื่อให้เสียงดียิ่งๆขึ้น ต้องเปลี่ยน Op Amp เป็นเบอร์ op275 ครับ

สินค้าล็อตใหม่เข้ามาแล้วครับ
    มีการเปลี่ยนแปลงจาก Wolfson WM8741 เป็น Wolfson WM8740
    และปรับราคาเป็น 3,650 บาท ตามอุปกรณ์ที่มีการเปลี่ยนแปลงครับ

อัพหน่อยครับ
    ท่านใดสนใจติดต่อได้เลยครับ
    ขอบคุณครับ

สู้เสียงเจ๋ง zero ไหวมั้ยครับ ทั้งด้านกำลัง กะด้านเสียง

ด้านเสียงเหนือกว่า zero เยอะครับ แต่เรื่องกำลังนั้นอาจจะไม่ทิ้งกันมากเท่าใดนัก

ตัวนี้พกพาได้ไหมครับ(ใช้แบต)

เบื้องต้น พกพาไม่ได้ครับ ไม่มีแบ็ทในตัว
    ต้องทำรังถ่านใส่แบ็ทต่อพกพาครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 12 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ป้ายกำกับของกระทู้นี้

กฎการโพสต์ข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสต์ได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] code is เปิด
  • HTML สถานะ ปิด