TAF Fackebook Fan Page เข้าไป Like กันได้เลยนะ

รับออกแบบเว็บไซต์ โดย บริษัท ไอซี ไอเดีย จำกัด พากิน พาเที่ยว ทั่วไทย หูฟัง Headphone หูฟัง Headphone
ล๊อคอินเข้าบอร์ดไม่ได้เพราะถูกแบน กรุณาติดต่อ admin ส่งเมล์มาที่ avseq01.dat@gmail.com
เสื้อ TAF งานมิตติ้งครั้งที่ 3 (ยืดขาว) เหลือเพียง 4 ตัว หมดแล้วหมดเลย ใครต้องการ pm มาสั่งกับ webmaster ได้เลย คลิ๊กเพื่อดูแบบ
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

หนังสำหรับคนนอนดึกครับ

มานั่งดู video หนังสนุกๆกันดีกว่าครับ เป็นหนังแนวที่ผมชอบดูมากๆ ดูทีไรแล้วก็หลอนทุกที ยิ่งเฉพาะตอนดึกๆ อยู่คนเดียว เปิดลำโพงดังๆ เปิดแบบ full screen ดูแล้วขนลุก กระชากอารมณ์ดีครับ เหอๆๆ

เรื่องแรกคือ Paranormal Activity 2

เรื่องนี้เพิ่งออกฉายในอเมริกาเมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมาครับ อันนี้เป็นภาคสองแล้ว เป็นหนังที่วางกล้องไว้ในบ้านเพื่อตรวจจับสิ่งที่ต้องสงสัย ที่คนในบ้านคิดว่ามีสิ่งผิดปกติเกิดขึ้น

โดยหนังเรื่องนี้นั้นก็ได้แรงบันดาลใจมาจากหนังที่เป็นต้นแบบประเภทถ่ายเองอย่าง The Blair Witch Project ล่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย business_jj : 05-11-10 เมื่อ 04:12
    My Favorite Setup

Sources>
    Weiss MAN301 > Weiss MEDEA+
    Amps> Cavalli LAu, LL MK2
    Headphones> SR-009, Sony R10, Abyss AB-1266
    In Ear> JH3A with JH16 Pro, FitEar MH335DW (Brimar SGA Supreme cables)

เรื่องต่อมา น่าจะเป็นเรื่องที่รู้จักกันดีครับ The Exorcist ครับ ซึ่งมันก็ทำออกมาหลายภาคนะครับ ภาคที่คนน่าจะรู้จักมากที่สุด และหลอนที่สุดก็น่าจะเป็นภาคแรกครับ โดยเฉพาะฉาก spiderwalk ที่ผมดูตอนเด็กแล้วแทบช็อคเลยทีเดียว

เอาภาค The Exorcism of Emily Rose มาฝากครับ อันนี้เพิ่งฉายไปเมื่อปี 2005 เองครับ เป็นหนังที่ได้จารึกในประวัติศาสตร์ภาพยนตร์ที่นำเรื่องไสยศาสตร์เข้าไปเกี่ยวข้องกับการพิพากษาคดีด้วยครับ ผลเป็นอย่างไรต้องไปหามาดูกันเอง !

Sources>
    Headphones> SR-009, Sony R10, Abyss AB-1266
    In Ear> JH3A with JH16 Pro, FitEar MH335DW (Brimar SGA Supreme cables)

ต่อมาหนังที่ใครมีโทรศัพท์เข้าช่วงกำลังดูนี่หลอนแทบตายแน่ๆครับ โดยเฉพาะโทรศัพท์ทีี่ตั้งเสียง ringtone แบบ classic เหมือนในหนัง "The Ring" ซึ่งหนังนี้เป็นการซื้อต้นฉบับมาจากหนังญี่ปุ่น ซึ่งเค้าพูดกันว่าคนอเมริกันทำเสียของ เพราะว่าต้นฉบับนั้นทำได้น่ากลัวกว่าเยอะมาก ดูทีเยี่ยวแทบรดเลยทีเดียว ซึ่งเวอร์ชั่นญี่ปุ่นจะใช้ชื่อว่า "Ringu" นะครับ

Sources>

ตั้งกระทู้ไปก็หลอนไป ขนลุกหลายรอบแล้วครับ ทรมานใจดีแท้ๆ ตีสี่แล้ว อยู่คนเดียวด้วย เหอๆๆ ขอเป็นหนังสุดท้ายของวันนี้แล้วกันครับ

ลองข้ามมาทางฝั่งเอเชียบ้างดีกว่าครับ หนังที่สร้างรายได้ถล่มทลายทั่วแผ่นดินไทย เป็นหนังไทยที่ผมประทับใจที่สุดเท่าที่เคยดูมา หนังที่สร้างจากตำนานความรักอันยิ่งใหญ่จากภรรยาที่มีให้แก่สามี

นางนาก

Sources>

ไม่น่าเข้ามาดูเลยยย แต่ดีนะนอนไปแล้ว ไม่งั้นละตาค้างแน่
    IEM: JH16pro UM3x
    Audio Source:iPad 3G 64GB Ipod Classic 80GB
    BB PIN: 21FEBCD6
    Artist to listen: Avenged Sevenfold
    Coming soon: No Comming soon

ของต่างชาตินี่ผมดูแล้วเฉยๆ ครับ แต่ของพี่ไทยเรานี่ดูทีไร....บรืออออ....

คนหูเหล็ก รูปส่วนตัว Noize
    ไม่กล้าดูง่ะ.. เค้ากัวปี๋..
    บนถนน Astell & Kern AK100 + Fitear F111(รอป๋ายศก่อน)
    บนบู๊ธ MacbookAir > NI Audio6 > HD 25 1-II
    บนโต๊ะ iMac + ดากๆ V1 > NI Audio6 > Bose M2
    สอดส่อง : Fuji X10 แต่งหล่อเต็มสูบ

กฎการโพสต์ข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสต์ได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] code is เปิด
  • HTML สถานะ ปิด