Untitled Document

รับออกแบบเว็บไซต์ โดย บริษัท ไอซี ไอเดีย จำกัด พากิน พาเที่ยว ทั่วไทย หูฟัง Headphone

ล๊อคอินเข้าบอร์ดไม่ได้เพราะถูกแบน กรุณาติดต่อ admin ส่งเมล์มาที่ avseq01.dat@gmail.com
หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 12
สรุปผลการค้นหา 26 ถึง 32 จากทั้งหมด 32
    คนหูเหล็ก รูปส่วนตัว poondrummer
    ถามเพิ่มเติมหน่อยครับ อย่างพวก HarmanKardon SoundStick เนี่ยครับ แปดพันกว่าคุ้มค่าไหมครับ

เพราะเหมือนจะขายเน้น ดีไซน์ ไม่รู้ผมเข้าใจถูกรึเปล่า

สำหรับตัวนั้นผมเคยใช้ยู่ระยะหนึ่งครับ สมัยที่ลำโพงคอมยังไม่มีอะไรที่เกินหมื่นเลย

เริ่มต้นด้วย Ba 635 ของBOSTON ให้เสียงที่ฟังวันนี้ยังรู้สึกดีอยู่เลย ราคา3200

แต่็h/k SoundStick ในตอนนั้นนี่หรูหราสุดๆ แพงมากๆ หมื่นกว่ามั้ง

แต่พอฟังแล้วผมว่าดีในระดับหนึ่งไปเน้นที่designมากกว่า ใช้กับ imac ไม่ใช้soundcardด้วย

ก็เลยให้น้องไปแล้ว ตอนนี้ขอบยาง twister เปื่อยหมดแล้ว

เบสค่อนข้างบาง แหลมก็ดีครับแต่มันเหมือนอั้นๆอยู่ เทียบกับ klispsch promedia

ตัวklispsch promedia ให้เสียงที่ฟังเพลงเพราะกว่าเยอะ

จริงๆในงบ 8พันกว่า klispsch gmx 2.1นี่คุ้มที่สุดแล้ว เสียดายไม่่มีขายแล้ว

แต่ในบอรด์เขียวเคยอ่านว่าจะมีคนนำเข้ามาใหม่

แต่ว่าตอนนี้เก็บตังเพิ่มอีดนิดสอย bose com3 s2 หรือรอสอยมือสองสภาพดีๆก็ไม่น่าเกินหมื่น

ดีกว่าครับใช้กันได้นานเลย
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย puitam : 05-01-11 เมื่อ 08:47

mm1 จะเป็น b&w ที่ยังไงผมก็ไม่ซื้อถ้าไม่ได้ซื้อมาเเล้ว สิ้นชื่อเเล้ว b&w ของชั้น - - ซื้อโบสใหม่ คอม5ดีก่า
    http://www.facebook.com/pages/Thaiau...976200?sk=wall

ไปกด Like กันหน่อยคร้บเเฟนเพจทาฟ

http://www.facebook.com/pages/Isle-F...13245962030897

ส่วนนี้เพจผมเองครับ ใช้ลงรูป รับจ้างถ่ายรูปด้วยครับ

Rig บ้านๆ ไม่มีอะไรอย่าดูเลย

คนหูเหล็ก รูปส่วนตัว poondrummer
    klispsch promedia หาซื้อได้ที่ไหนครับ

พอดีอยู่ขอนแก่น หาไม่ได้แน่ๆครับ

ต้องสั่งเว็บ เดี๋ยวแวะไปดูเว็บเขียวก่อนดีกว่า

HarmanKardon SoundStick ใน Duty free ขาย 6,900 ครับ ซื้อแล้วเอาออกมาได้เลยไม่ต้องบิน
    Hifi.Mania Fan Page

Source:MacBookPro
    Analogue: Rega RP1 Union Jack
    AMP+PRE: Pioneer Lx76 , Wadia 151
    InterConnect: Cardas cross link
    Speaker Cable: Acoustic Zen Double Barrel/ Mit Shotgun S3.3
    Speakers: TAA Horn
    AC conditioner& AC cord: Cardas Clear M, Kimber PK10(Wattgate)

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ BOSS ดูโพสต์
    mm1 จะเป็น b&w ที่ยังไงผมก็ไม่ซื้อถ้าไม่ได้ซื้อมาเเล้ว สิ้นชื่อเเล้ว b&w ของชั้น - - ซื้อโบสใหม่ คอม5ดีก่า
    เพิ่งลองฟังมา Bose com 5 ช่างเหมาะกับ คอนโดเล็กๆๆของผมจัง

มีส่วนร่วมกันหน่อยนะ
    ผมว่าในช่วงราคานี้ก็จะมี 2 ตัวที่น่าสนใจอ่ะครับคือ B&W MM-1 กับ Focal XS ครับ
    ซึ่งแนวเสียงที่ได้ของตัว MM-1 จะให้เสียงทีมีน้ำมีนวลมากกว่าแต่ตัว XS จะให้รายละเอียดที่คมชัดมากๆครับ
    แต่ผมว่ามันชัดจนขาดเสน่ห์แล้วติดแห้งไปหน่อยครับส่วนตัวเชียร์ MM-1 มากกว่านะครับ
    ผมว่ามันมีเสนห์และน้ำเสียงที่ครบกว่าครับแต่ย้ำว่าต้องต่อผ่าน DAC มันเท่านั้นนะครับ
    ถ้าต่อ AUX นี่ผมฟังแล้วไมเกรนขึ้นครับ (ไม่คุ้มราคาอย่างมาก)
    รีวิวลองอ่านที่นี่ดูก็ได้ครับทำไว้ละเอียดทีเดียว
    https://www.mercular.com/bowers-wilkins-mm-1-computer-speaker/

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 12

กฎการโพสต์ข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสต์ได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] code is เปิด
  • HTML สถานะ ปิด