รับออกแบบเว็บไซต์ โดย บริษัท ไอซี ไอเดีย จำกัด หูฟัง Headphone

ล๊อคอินเข้าบอร์ดไม่ได้เพราะถูกแบน กรุณาติดต่อ admin ส่งเมล์มาที่ avseq01.dat@gmail.com
หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 12
สรุปผลการค้นหา 26 ถึง 46 จากทั้งหมด 46

ยอดไปเลยครับ ว่าแต่ Kindle เราอยู่ไหนละหว่า

มาเข้าชมรม eBook Kindle ด้วยคนครับ...

ได้มาทั้งสองตัวเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาครับ...Kindle Touch และ Kindle Fire (rooting ไปเรียบร้อย โรงเรียน Android 2.2/2.3 Gingerbread)

หาปกมาใส่ซะ....ปกหนังทำมือสำหรับ Kindle Touch กับ ปกของ Andriod P1000 สำหรับ Kindle Fire

เพิ่งไปยิงเลเซอร์มาที่ 73 saint Garmain มาครับ...ลูกชายบอกเอา Periodic Table เลยดูเก๋ดี...ก็เลยจัดให้ซะ...อิอิ

IEM/CIEM: se530, SF-3R, TF-10vi, SF-5x+Lune, FreQx+Enyo, สุกี้-TAF LE, Sony-XBA4-iP, E-10 Custom wired
    earbud: Pk2+CustomWire, PK2-CHIM Mod
    headphone:ATH-D1000,, เมพสายฟ้า(Aurvana LIVE+Cardas4x24), เมพช้างเขียว(TwAg+Oyaide), ERGO Model 2, Fostex
    HeadPhone/Amp Set: STAX SR Lambda Pro+SRM-1/MKIII, GBL-BL1(Tube-6111WA), HE-5(Silver Dragon V2 + Viablu 1/4; Cyroed Original Wire, APS V3)+EF-5(DualMono OpAmp)
    DAC:Xiang Cheng D-01 Tube Hybrid
    HeadAmp:LC-3 Hybrid+SuperChip, LC-Beyond Class A+DualSuperChip, YaQin 34B, Carver 35t
    ElectroStatic: O2mkI, Boy BEE

คนหูเหล็ก รูปส่วนตัว jackcarver
    อายุุ
    59
    พี่ทัช เอามายั่วอีกแร้ว
    Source : iDevices, Id-100, Pure i-20, Rega Saturn, Tascam CD-RW900SL
    Dac : Dac สุดคุ้ม2-3-4, TeraLink X2(Mod), NOS DAC (Special Ed.)
    Amp : Min EL34, บอยบี, Min Interstage(x2), Min 300B(x2), รถถัง T-90SE
    Speaker : Bose 901 Series VI, JBL 4343, Charme
    Full Size : Stax Omega I, II.5, Sigma, 507, LCD3, HD800
    Portable Amp : ThunderBolt, GBL, O2, PHA-1
    Custom & พกพา : Suki, เมพ Live!, Jeff, iem ไม้, Focal Spirit One, E30-[SG7], Z1000, MDR-1R
    Cable & สายไฟ : เยอะมาก
    หลอด : เยอะกว่าอีก

คนหูเหล็ก รูปส่วนตัว butnotforme
    พี่ทัชครับ kindle fire พี่ได้แต่ใดมาครับ หรือพี่สั่ง amazon ครับ
    xx

เพิ่งไปยิงเลเซอร์มาที่ 73 saint Garmain มาครับ...ลูกชายบอกเอา Periodic Table เลยดูเก๋ดี...ก็เลยจัดให้ซะ...อิอิ
    ไอเดียเก๋ หนังแนวเก๋า ...​เข้ากันเลยครับพี่ทัช

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ butnotforme ดูโพสต์
    พี่ทัชครับ kindle fire พี่ได้แต่ใดมาครับ หรือพี่สั่ง amazon ครับ
    ...สั่งจาก Amazon ครับ ..จองไปตั้งแต่ตอนที่เปิดนั่นแหละครับ...เกือบ 2 เดือนนะ ผมว่า...
    อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ Smart ดูโพสต์
    ไอเดียเก๋ หนังแนวเก๋า ...​เข้ากันเลยครับพี่ทัช
    ....กำลังจะโพส DIY ปกทำมือพอดีเลยครับ...ขอบคุณครับ...
    IEM/CIEM: se530, SF-3R, TF-10vi, SF-5x+Lune, FreQx+Enyo, สุกี้-TAF LE, Sony-XBA4-iP, E-10 Custom wired
    earbud: Pk2+CustomWire, PK2-CHIM Mod
    headphone:ATH-D1000,, เมพสายฟ้า(Aurvana LIVE+Cardas4x24), เมพช้างเขียว(TwAg+Oyaide), ERGO Model 2, Fostex
    HeadPhone/Amp Set: STAX SR Lambda Pro+SRM-1/MKIII, GBL-BL1(Tube-6111WA), HE-5(Silver Dragon V2 + Viablu 1/4; Cyroed Original Wire, APS V3)+EF-5(DualMono OpAmp)
    DAC:Xiang Cheng D-01 Tube Hybrid
    HeadAmp:LC-3 Hybrid+SuperChip, LC-Beyond Class A+DualSuperChip, YaQin 34B, Carver 35t

ช่วยรีวิว kindle fire ด้วยนะครับ จะกดหลายทีกะตาดิ่งแล้วครับ

เกือบไปเหมือนกัน แต่เห็นว่ามันผูกกับ Amazon มากไปหน่อย จอก็สู้ e-ink ไม่ได้ รอพี่ Tadj ก่อนละกัน
    Headphones: Stax 4040A, HE-5LE, Sony CD3000 & 2000, Senn HD800 APS V3, HD445, Creative Aurvana, (JVC DX1000, Ultrasone Pro 2500, K701, HE-5) Portable: iPad 3G, iPod Classic, iPod Nano G3 + Thunderbolt, (X1050, WhipMOD) Earphones: E-30 Mod, ACS T1, Sony MDR-E888, (W3,UM3X,UE700) Source & HeadAmp: OMZ D-2.5A V4.1, Minute Audio interface: Metric Halo ULN-2, Lynx AES16e, M-Audio Firewire Solo USB, Creative Live! USB, Audigy2, ESI Juli@ PC Transport: Shuttle XPC + OSX 10.5.8 My Hi-Fi Here -- Any man who says "men don't cry" has never listened to this piece. A reason for men to fall in love Here

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ Tadj ดูโพสต์
    ...สั่งจาก Amazon ครับ ..จองไปตั้งแต่ตอนที่เปิดนั่นแหละครับ...เกือบ 2 เดือนนะ ผมว่า...

....กำลังจะโพส DIY ปกทำมือพอดีเลยครับ...ขอบคุณครับ...
    รอชมภาพและขั้นตอนนะครับ ^^ ยังไงรบกวนรีวิว Kindle Fire ด้วยนะครับพี่

แต่ถ้า iPad3 ออกเดือนกุมภาปีหน้า ...​ยอด Kindle Fire อาจจะสะดุดก็ได้นะ (หรือว่ามันอยู่คนละ sector หว่า)

ช่วยแนะนำวิธีใช้ด้วยครับ ซื้อมายังไม่ได้แกะ กะให้เป็นของขวัญวันคริสตมาสภรรยา แต่จะใช้ด้วยตัวเอง
    Iphone 4S ศูนย์ 16 Dec 2011 รออยู่
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kiertijaib : 11-12-11 เมื่อ 23:30

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ Bambam01 ดูโพสต์
    ช่วยรีวิว kindle fire ด้วยนะครับ จะกดหลายทีกะตาดิ่งแล้วครับ
    ...ตอนนี้อยู่ในช่วงลองใช้งานครับ แต่จอสีละเอียดดีมากครับ เสียงก็เข้าท่าใช้เมพฟังเพลงไม่เป็นรองไอแพดเลยครับ. เล่นไฟล์เพลงได้หลากหลาย ตอนนี้ใส่ Apple Lossless ลงไปครับ เสียอย่างเดียวเนื้อที่น้อยไปแค่ 8 GB เอง...อาจต้องแปลงเป็น MP3 เพื่อประหยัดที่ครับ

จอ Capacitive รับ 2 Fingers Command ได้แต่ 3 Fingers Command ไม่ได้ครับ

ต้องทำความคุ้นเคยใหม่ เล็กน้อยครับ

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ redbook ดูโพสต์
    เกือบไปเหมือนกัน แต่เห็นว่ามันผูกกับ Amazon มากไปหน่อย จอก็สู้ e-ink ไม่ได้ รอพี่ Tadj ก่อนละกัน
    ...จอ สู้e-ink ของKindle Touch ไม่ได้ครับแต่การใช้งานเร็วดีกว่าครับ การอ่านหนังสือ ดีครบตัวหนังสือขาว บนพื้นดำเพื่อประหยัดไฟครับ

ตอนนี้ก็ไม่ได้ผูกกับ Amazon นะครับ, ใช้ Calibre ใน Mac ใส่หนังสือและ Convert & Manage ได้เลยครับ เพลงก็ลากใส่ตัวเครื่องใน Folder ที่เห็นบนDesktop ได้เลยครับ

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ Smart ดูโพสต์
    รอชมภาพและขั้นตอนนะครับ ^^ ยังไงรบกวนรีวิว Kindle Fire ด้วยนะครับพี่

แต่ถ้า iPad3 ออกเดือนกุมภาปีหน้า ...​ยอด Kindle Fire อาจจะสะดุดก็ได้นะ (หรือว่ามันอยู่คนละ sector หว่า)
    อยู่คนละกลุ่มครับ อันนี้เน้น....อ่านหนังสือครับ

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ kiertijaib ดูโพสต์
    ช่วยแนะนำวิธีใช้ด้วยครับ ซื้อมายังไม่ได้แกะ กะให้เป็นของขวัญวันคริสตมาสภรรยา แต่จะใช้ด้วยตัวเอง
    Iphone 4S ศูนย์ 16 Dec 2011 รออยู่
    การใช้งานเจ้า KIndle Fire ง่ายๆ ครับ คล้าย iPad แต่หน้าตาและเมนูแปลกไปเพราะเน้นการอ่านหนังสือ และโหลด Streaming จาก Amazon Services ครับ โดยเราต้อง Subscribe Amazon Prime ครับ

แต่ผมใช้ ลากหนังใส่ผ่าน Calibre แทนครับ เอาใส่ในเครื่อง ตอนเล่น มีให้เลือกว่า เอา Cloud/Device ครับ...
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Tadj : 21-01-12 เมื่อ 11:51

Kindle Touch มีเกม Sudoku ที่ใช้นิ้ววาดตัวเลข "TouchWrite" จากบ. Puzzazz

Headphones: Stax 4040A, HE-5LE, Sony CD3000 & 2000, Senn HD800 APS V3, HD445, Creative Aurvana, (JVC DX1000, Ultrasone Pro 2500, K701, HE-5) Portable: iPad 3G, iPod Classic, iPod Nano G3 + Thunderbolt, (X1050, WhipMOD) Earphones: E-30 Mod, ACS T1, Sony MDR-E888, (W3,UM3X,UE700) Source & HeadAmp: OMZ D-2.5A V4.1, Minute Audio interface: Metric Halo ULN-2, Lynx AES16e, M-Audio Firewire Solo USB, Creative Live! USB, Audigy2, ESI Juli@ PC Transport: Shuttle XPC + OSX 10.5.8 My Hi-Fi Here -- Any man who says "men don't cry" has never listened to this piece. A reason for men to fall in love Here

ช่วงนี้หอบหนังสือ Steve Jobs เล่มหนาไปไหนมาไหนบ่อยมาก เข้าไปเล็งๆ ใน amazon หลายรอบอยู่เหมือนกัน แอบสนใจ Kindle Touch เพราะคงเน้นอ่านหนังสือ (แต่ตาเจก็มาเชียร์ให้รอ iPad3 อีก)

ถ้าเน้นอ่านหนังสือจริงๆ touch ถือว่าเป็นตัวเลือกที่ดีมั้ยครับ

ถ้าเน้นอ่านหนังสือจริงๆ touch ถือว่าเป็นตัวเลือกที่ดีมั้ยครับ
    อยู่ที่ว่า ebook ที่อ่านเป็นประเภทไหน ถ้าเป็น pdf ละก็ข้ามไปเลย !!

ไม่เวิร์คเหรอครับพี่ตุ้ย

[Review] Kindle generation4 vs Nook simple touch

แต่การอ่าน pdf มีข้อดีตรงที่จะคง format เหมือนบน PC ทำให้หน้าตาเอกสารที่จัดไว้สวยงามแล้วจะไม่ถูกทำให้คลาดเคลื่อน แต่จะลำบากมากถ้าเอกสารมีข้อความขนาดเล็กและทำให้เราต้อง zoom เพราะว่าเราจะต้องดูเป็นส่วนๆทำให้ขาดความต่อเนื่อง บางครั้งอ่านส่วนแรกเสร็จคลิกเพื่อไปดูส่วนถัดไปแต่หาไม่เจอว่าอ่านถึงตรงไหน

อ่านทั้งหมด

Kindle Touch : Review 12/11/2011
    "หายไปนานเพราะงานยุ่งจริงๆ ตอนนี้ก็ได้เวลารีวิวเจ้า Kindle Touch กันเสียทีนะครับ.." > อ่านต่อ

Reading and Viewing PDFs on Amazon’s Kindle Touch (Kindle Touch Review)

amazopia.com – In this video I go over reading and viewing PDFs on Amazons Kindle Touch. In short I hate it. You cant rotate the screen (at least I couldnt find a way to…?) and zooming in and out is inexact and a pain.

ที่มา

Kindle Touch PDF Review Showing Various PDF Types

3 Simple Ways To Read PDF On Kindle 1 And Kindle Touch

1. Send PDFs to your own Kindle Email
    2. Convert PDF to Text by using PDF converters
    3. Convert PDF to Mobi (.mobi) by using Calibre-Ebook

ที่มา
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย redbook : 18-02-12 เมื่อ 21:48

convert PDF to Mobi มันจะมาแบบครบๆ หรือเปล่าครับรวมทั้งภาพในหนังสือ ... อยากหาที่ลองเล่นๆ ก่อนตัดสินใจ

convert PDF to Mobi มันจะมาแบบครบๆ หรือเปล่าครับรวมทั้งภาพในหนังสือ ... อยากหาที่ลองเล่นๆ ก่อนตัดสินใจ
    ....ใช้ Calibre ทำก็มาครบนะครับคุณมาร์ท แต่ PDF เนี่ยะ มันแล้วแต่ต้นฉบับครับ เคยเอาบทสวดมาต์ที่มีในเน็ทมาลง มันไม่ชัดเลย เพราะ Scan มาเป็น PDF ครับ ไม่ได้ convert มาครับ....
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Tadj : 19-02-12 เมื่อ 11:24

ขอบคุณครับพี่ทัช

เอาหน้าจอ Calibre มาให้ดูกันครับ เพิ่งอัพเดท version 0.8.40 สำหรับ Mac-Intel

มีส่วนร่วมกันหน่อยนะ
    สวัสดีค่ะ เข้ามาที่นี่เป็นครั้งแรก

Gclub มือถือ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 12

กฎการโพสต์ข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสต์ได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] code is เปิด
  • HTML สถานะ ปิด