TAF Fackebook Fan Page เข้าไป Like กันได้เลยนะ

รับออกแบบเว็บไซต์ โดย บริษัท ไอซี ไอเดีย จำกัด พากิน พาเที่ยว ทั่วไทย หูฟัง Headphone หูฟัง Headphone
ล๊อคอินเข้าบอร์ดไม่ได้เพราะถูกแบน กรุณาติดต่อ admin ส่งเมล์มาที่ avseq01.dat@gmail.com
เสื้อ TAF งานมิตติ้งครั้งที่ 3 (ยืดขาว) เหลือเพียง 4 ตัว หมดแล้วหมดเลย ใครต้องการ pm มาสั่งกับ webmaster ได้เลย คลิ๊กเพื่อดูแบบ
หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 123 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 25 จากทั้งหมด 83

Red face Unboxing Fitear To Go! 334

ของพึ่งมาถึงวันนี้สด ๆ ร้อน ๆ เลยครับ ผมเลยถ่ายรูปตอนแกะกล่องมาให้ดูเพิ่มความคึกคักให้กับ Taf ที่ช่วงนี้ดูเงียบเหงายังไงไม่รู้

กล่องถายนอกนี่เป็นกล่องกระดาษดูธรรมดามาก ๆ เปิดออกมาก็จะเจอคู่มือกับใบรับประกันซึ่งวางทับเจ้ากล่อง PELICAN Hard Case อยู่
    Attached Images Attached Images
    DAC : C.E.C. DA53N(Balanced), Audinst HUD-MX1, DACport, E-MU 0404 USB
    Home Amps : Yamamoto HA-02, C.E.C.HD53N(Balanced)
    Cable : Cardas Golden Presence(XLR), Cardas Golden Reference(RCA), SAEC SUS-480 USB Cable
    Home Cans : Audio Technica ATH-W3000ANV, Victor DX1000, Sony CD3000, Denon D5000, AKG K701, Audio Technica ATH-ESW10JPN, Ultrasone Pro900, Audio Technica ATH-AD700, AKG K181DJ
    Portable Rig : iBasso HDP-R10, Cowon J3+CORDA STEPDANCE
    Portable Cans : FitEar TO GO! 334, UE TF 10 Pro, Radius HP-TWF11r, Audio Technica ATH-CK10, Hifiman RE-0, Hifiman RE-Zero

เรามาดูเจ้ากล่อง PELICAN Hard Case กันชัด ๆ อีกที กล่องสวยดูดีและแข็งแรงมาก ๆ คนเล่นกล้องน่าจะรู้จักกันดี
    Attached Images Attached Images
    DAC : C.E.C. DA53N(Balanced), Audinst HUD-MX1, DACport, E-MU 0404 USB
    Home Amps : Yamamoto HA-02, C.E.C.HD53N(Balanced)
    Cable : Cardas Golden Presence(XLR), Cardas Golden Reference(RCA), SAEC SUS-480 USB Cable
    Home Cans : Audio Technica ATH-W3000ANV, Victor DX1000, Sony CD3000, Denon D5000, AKG K701, Audio Technica ATH-ESW10JPN, Ultrasone Pro900, Audio Technica ATH-AD700, AKG K181DJ
    Portable Rig : iBasso HDP-R10, Cowon J3+CORDA STEPDANCE
    Portable Cans : FitEar TO GO! 334, UE TF 10 Pro, Radius HP-TWF11r, Audio Technica ATH-CK10, Hifiman RE-0, Hifiman RE-Zero

เปิดกล่องออกมาก็จะเจอถุงผ้ากันกระแทกที่หุ้มหูฟังอยู่อีกชั้น

ยกถุงผ้ากันกระแทกออกมาก็จะพบกับจุกยาง size L, S (size M ติดอยู่ที่หูฟังแล้ว) และจุกยางสองชั้นสีขาว พร้อมทั้งอุปกร์ทำความสะอาดช่องนำเสียง

โดยรวมของที่แถมให้มาถือว่าน้อยไปหน่อย

มาดูพระเอกของเรากันดีกว่า Fitear To Go! 334

สำหรับคนที่ยังไม่รู้หูตัวนี้เป็นหูฟังของ Suyama ที่เป็นบริษัทผลิตหูฟัง Custom ชื่อดังของญี่ปุ่น

เจ้า Fitear To Go! 334 นี่เค้านำหูฟัง Custom รุ่นเรือธง Fitear MH334(ตอนนี้ไม่ใช่แล้วเพราะเพิ่งมี 335DW ออกมา) มาทำเป็น Universal ซึ่งว่ากันว่า

เป็นเจ้าแรกของโลกที่ทำแบบนี้ ตัวบอดี้หูฟังเลยจะค่อนข้างใหญ่แต่การสวมใส่กลับกลายเป็นว่า Fitear To Go! 334 เป็นหูฟัง in-ear ที่ใส่สบายที่สุดและกัน

เสียงดีที่สุดเท่าที่ผมมี(ผมไม่เคยมีหู Custom) เวลาใส่จะดูคล้ายใส่หู Custom อยู่แต่บอดี้จะยื่นออกมาจากหูมากกว่า คุณภาพการผลิตงานก็ออกมาเนี๊ยบมาก ๆ

ซึ่งขึ้นชื่ออยู่แล้วสำหรับหูฟังจาก Suyama
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย godfather : 06-07-12 เมื่อ 23:53

สำหรับสายของ Suyama FitEar TO GO! 334 จะเป็นแบบถอดเปลี่ยนได้โดยขั้วสายก็จะไม่เหมือนกับใครการ upgrade สายก็คงจะทำได้ยาก

ถ้าอยาก Upgrade จริง ๆ คงต้องใช้สายจาก Suyama เองเท่านั้นซึ่งสาย Upgrade จะเป็นสาย Silver plate OFC แต่ราคาค่อนข้างโหดทีเดียว

สำหรับสายที่ติดมากับ FitEar TO GO! 334 นั้นเป็นสายที่ดูแล้วแข็งแรงทนทานมากไม่น่าจะพังง่าย ๆ มี Clip ติดเสื้อมาให้ด้วย

โดยส่วน Plug จะเป็นหัว stereo mini plug เท่าที่ดูน่าจะเป็นของ Oyaide นะผมว่า

Fitear To Go! 334 ได้รับการจูนเสียงโดย Mr.Mitsuharu Harada ซึ่งเป็น recording engineer ชื่อดังของญี่ปุ่น

โดยใช้ driver แบบ 3-way, 3-receiver, 4-driver โดยมีท่อนำเสียงทำจาก Titanium ซึ่งตัวเลขที่เห็นนั้นก็กลายมาเป็นชื่อรุ่นนั่นเอง

ปล. ไม่เคยพิมพ์นานขนาดนี้เลยไม่คิดว่าจะเหนื่อยขนาดนี้ อิอิ เดี๋ยวมาโพส first impression อีกทีครับ

ปูเสื่อ
    http://www.facebook.com/pages/Thaiau...976200?sk=wall

ไปกด Like กันหน่อยคร้บเเฟนเพจทาฟ

http://www.facebook.com/pages/Isle-F...13245962030897

ส่วนนี้เพจผมเองครับ ใช้ลงรูป รับจ้างถ่ายรูปด้วยครับ

Rig บ้านๆ ไม่มีอะไรอย่าดูเลย

งามมากๆ
    เป็นอินเอียร์ยี่ห้อที่ผมอยากลองฟังที่สุดเลย

ถ้าอ่านแล้วเคลิ้ม ลุงจะตามไปซื้อมั่ง อิอิ
    Headphone Rig:
    Linn Klimax DS --> Luxman P-700u --> Sennheiser HD800 Whiplash Hybrid V3 XLR cable & Fostex TH900

Portable:
    iPod Whipmod --> JH3A-JH16 combo
    AK100 --> Fitear To Go 334 + 000 cable
    iPod Touch --> Stax SRS-002

Home Theater System: http://www.htg2.net/index.php?topic=18291.0

มาปูเสื่อรออ่านรีวิวครับ

ไอหยะน่าลองแฮะ รอรีวิว +ของทราบราคาคร่าวๆ+วิธีสั่งหลังไมล์ได้ไหมครับ
    Portable Rig:Iphone4 + JH5
    Home Rig : MC250+Thorens 125+Mc C22

ดูดีมากๆเลยครับ
    sleeping with um3x

awakening with JH5pro

รอฬังอยู่ครับ ว่าจะกดสั่งหลายทีแล้ว
    พอดีได้ข่าวว่า Fitear to go 333, Fitear to go 111, Fitear to go 435 กำลังจะมา
    แต่ดูแล้ว 334 น่าจะถูกใจที่สุด
    น่าจะมีลดราคาสักหน่อย

อยากด้ายยยย แต่มันตัวละสี่หมื่นกว่าไม่รวมship
    Portable set: Sony NW-X1060 RED (Jap Version) + Sennheiser IE8
    Not so portable set: iRiver HP140 + iBasso D12 + Whiplash TWag Elite V2 +Sennheiser IE80

ผมอยู่ที่ Osaka ครับผม ที่ Osaka จะมีขายที่ e-earphone ราคาอยู่ที่ 105000 เยนครับ ผมลองไปขอลดราคาแล้วเค้าลดให้ไม่ได้ครับ แต่ถ้าซื้อจาก Fujiya avic ที่โตเกียวจะได้ราคาถูกกว่านี้ครับ

เข้ามารออ่านอิมเพรสชั่น คัสตอมค่ายนี้ผมได้แต่มอง ไม่กล้าสั่งเพราะราคา เหอเหอ
    Source : iPod Classic 120 GB, iPod Video 80 GB, Macbook Pro
    DAC : Ratoc System RAL2496-HA1
    D2M : Alo Audio 22 AWG Cryo Dock
    Portable Amp : RSA 'The Shadow'
    Cables : Whiplash TWCu cable, Moon Audio 'Silver Dragon' cable
    CIEM : JH Audio JH5Pro, Heir Audio 3.A

ผมอยู่ที่ Osaka ครับผม ที่ Osaka จะมีขายที่ e-earphone ราคาอยู่ที่ 105000 เยนครับ ผมลองไปขอลดราคาแล้วเค้าลดให้ไม่ได้ครับ แต่ถ้าซื้อจาก Fujiya avic ที่โตเกียวจะได้ราคาถูกกว่านี้ครับ

ลองดูที่ pricejapan.com ให้ Kaneda Sama ช่วย

First Impression มาแล้วครับ แต่ผมต้องออกตัวก่อนว่าผมไม่เคยมีหูฟัง custom ไว้ในครอบครองมาก่อนนะครับ หูฟัง custom ที่เคยฟังก็มีแต่ fitear 333, 435 แค่นี้เท่านั้นครับ แต่ผมจะไม่เอามาเทียบกับสองตัวนี้นะครับเพราะใช้เวลาฟังไม่นานเท่าไหร่

แต่สำหรับ in-ear แบบ universal นี่ผมได้ฟังมาเกือบทุกตัวแล้วครับเพราะ e-earphone ร้านหูฟังที่ osaka ซึ่งอยู่ใกล้บ้านผมเค้ามีหูฟังแทบจะทุก brand ให้ลองฟัง ที่ผมต้องเกริ่นมาทั้งหมดเพราะผมกำลังจะบอกว่า Fitear To Go! 334 เป็น universal

ที่ดีที่สุดเท่าที่ผมเคยฟังมา รวมทั้งดีกว่า K3003 ด้วย (ความเห็นส่วนตัวนะครับ) ผมลองฟังเทียบกับ TF10 ที่ผมมีอยู่ TF10 กลายเป็นเหมือนเสียงมีอะไรมาปกคลุมอยู่ในทุก ๆ ย่าน เสียงแหลมของ TF10 ที่ว่าดีแล้ว Fitear To Go! 334 ทำได้ดีกว่ามาก ๆ

เสียงแหลมของ Fitear To Go! 334 จะคมชัดสดใสแต่ไม่บาดหูจะมาแบบ Smooth มาก ๆ ทำให้ฟังได้นานไม่ล้า เสียงกลางของ Fitear To Go! 334 นี่เป็นจุดเด่นเลยก็ว่าได้นักร้องเสียงหวานมีลายระเอียดดีมาก บางเพลงผมฟังแล้วผมเหมือนมองเห็นน้ำลายที่ปากนักร้องเลยครับไม่ได้โม้น๊า

สำหรับเสียงต่ำนี่ผมว่ามันออกไปทาง Dynamic Driver มากกว่า BA นะครับแต่เบสจะไม่เยอะเท่าแล้วก็จะเก็บตัวเร็วกว่า Dynamic Driver แต่มันจะไม่ออกแนวกระแทก ๆ แล้วหายเหมือน TF10 สำหรับ Fitear To Go! 334 จะมี deep bass ลงได้ลึกพอควรแต่ก็ยังสู้ Fullsize ไม่ได้

ผมลองฟังเทียบกับ HE-5LE แล้ว HE-5LE ลงได้ลึกกว่าพอควร ตรงนี้อาจจะไม่ถูกใจ Bass Head เท่าไหร่ แต่สำหรับผม ๆ ว่ามันเสียงเบสนี่กำลังดีเลย ยังไม่จบแค่นี้ครับสิ่งที่ผมทึ่งกับเจ้า Fitear To Go! 334 ที่สุดคือรายละเอียดและ soundstage ครับ

ผมเคยได้ยินมาเยอะที่เค้าพูดกันว่า3D soundstage แต่ผมไม่เคยได้รู้สึกได้เลยกับหูฟังที่ผมมีก่อนหน้านี้ว่าไอ้ 3D soundstage นี่มันเป็นยังไง แต่เจ้า Fitear To Go! 334 ทำให้ผมได้รู้จักกับมันครับ TF10 ที่ soundstage ด้าน wide กว้างมากสำหรับ in-ear

เจ้า Fitear To Go! 334 ให้เสียงได้กว้างพอกันหรืออาจจะดีกว่าด้วยซ้ำ แต่ที่น่าทึ่งที่สุดคือด้านลึกครับ บางเพลงเครื่องดนดรีมันไปอยู่หลังหัวผม หลังหัวนะครับหลังหัวไม่ใช่แค่เลยหลังใบหูไป ผมได้ยินแบบนี้จริง ๆ ซึ่งไม่รู้ว่าเป็นเพราะ soundstage ที่ดีมากของมันหรือเปล่า

ทำให้การแยกชิ้นดนตรีของมันทำได้ดีไปด้วย ชิ้นดนตรีแต่ละชิ้นแยกกันได้ขาดไม่มีซ้อนทับกัน Image ของเครื่องดนตรีแต่ละชิ้นก็ชัดมากมองเห็นได้เลยว่าเครื่องดนตรีชิ้นไหนอยู่ตรงไหน สำหรับเรื่องรายละเอียดเสียงนี่ก็ดีมาก ๆ ครับ บางเพลงซึ่งเป็นเพลงที่ผมฟังอยู่บ่อย ๆ

พอผมมาฟังกับเจ้า Fitear To Go! 334 มีอยู่เพลงนึงอยู่ดี ๆ ผมได้ยินเสียงโทรศัพท์เบา ๆ ผมก็เลยหันไปดูที่โทรศัพท์บ้านว่ามันดังหรือเปล่า แต่ไม่ใช่โทรศัพท์บ้านผมครับที่ดังมันเป็นเสียงมาจาก background ของเพลงครับซึ่งผมไม่เคยได้ยินมาก่อนกับหูตัวอื่น ผมเลยลองเอา

TF10 มาลองเปลี่ยนฟังแบบตั้งใจฟังดูครับปรากฎว่ามีเสียงโทรศัพท์ครับแต่เสียงเบา ๆๆๆๆ มาก ๆ คือผมก็ใช้เจ้า TF10 ฟังเพลงนี้มาก็หลายครั้งแต่ไม่เคยได้ยิน แต่กับเจ้า Fitear To Go! 334 ผมสามารถได้ยินเสียงโทรศัพท์ที่ background เบา ๆ โดยที่ไม่ต้องตั้งใจฟังเลยครับ

ขอจบ First Impression กึ่งๆ รีวิว ไว้แค่นี้นะครับ นี่เรียกว่าเป็น review แรกของผมเลยก็ว่าได้ ผิดพลาดอะไรขออภัยด้วยนะครับ

ปล. สำหรับคนที่สนใจ Fitear To Go! 334 กดสั่งเลยครับผมว่าไม่ผิดหวังแน่นอน นีผมก็กดสั่ง สาย Upgrade FitEar cable 000 ไปเรียบร้อยครับ ราคาสูงหน่อยแต่เห็นคนในเห็ดไฟไปลองมาแล้วบอกว่าเสียงดีขึ้นในทุก ๆ ด้านเลยครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับบทความดี ทำให้ทาฬน่าสนใจขึ้นหลังจากที่เงียบ ๆ
    ไม่ทราบว่าใช้สาย 000 vs 001 แตกต่างกันอย่างไร เพราะราคาต่างกันพอควร

ขอขอบคุณครับ สำหรับรีวิวที่ดีๆมีมาให้อ่านครับ

เท่าที่เขียนมาคิดว่า Fitear 334 คล้ายกับ Audiotechnica W3000 ใช่หรือไม่ครับ
    เทียบกับ JVC DX1000 เสียงเบสเป็นอย่างไรครับ
    ไม่ทราบว่าเคยลองเทียบระหว่าง AKG K3003, Final Audio FI-BA-SS หรือ FI-BA-SB ว่ามีความแตกต่างกันอย่างไร
    ผมเคยฬัง AKG K3003 พบว่าเสียงสูงและเสียงกลางดี เหมาะกับเพลงร้อง แต่ถ้าเอาไปฬังเพลงที่เสียงไว ๆ พบว่า
    บางครั้งตามไม่ทัน โดยเฉพาะเสียงเบสจึงไม่เหมาะกับเพลงร็อค ที่ฬังก็เป็นพวก Pink Floyd, Alan Parsons Project
    ถ้าเอา Fitear 334 ไปฬังเพลงพวกดังกล่าวจะเป็นอย่างไรครับ
    เสียง 435 เท่าที่เคยฬังไม่ทราบว่าเป็นอย่างไรครับ คร่าว ๆ ก็ได้

เยี่ยมจริงๆ ครับขอบคุณสำหรับ 1st impression เยี่ยมๆ ที่นำมาฝากให้ได้อ่านกัน
    Sources: WEISS MAN301, WhipMod Cans: L3K[T372/500], W3K ANV, STAX SR-009 IEMs: UE11, JH 13 Pro, JH16, UM Sukii
    Amps: Woo Audio WES Maxxest, Minute Interstage, McIntosh MC275 SPKs: Maggies 1.7, 1.6QR, CC5+DWM Sub: JL F-212
    Home Theater: HTPC Rules!!!, Theta Casablanca III HD+Dreadnaught III, Parasound HALO A21 Scaler: Lumagen Radiance 2021
    Projector JVC RS-66 Screen: 128" DNP Supernova Core II Blog: http://omonemocommon.blogspot.com/

จัด[GB]เลยครับ....ตัวนี้มีแนวร่วมเยอะแน่...IEMsในฝันผมเลย

เป็น 1st Impression ที่แจ่มมากๆ เลยครับ

อ้างอิง โพสต์ต้นฉบับโดยคุณ kiertijaib ดูโพสต์
    ขอบคุณมากครับสำหรับบทความดี ทำให้ทาฬน่าสนใจขึ้นหลังจากที่เงียบ ๆ
    ไม่ทราบว่าใช้สาย 000 vs 001 แตกต่างกันอย่างไร เพราะราคาต่างกันพอควร
    สำหรับ FitEar cable 000 นี่ผมยังไม่เคยลองฟังเลยครับผมเพิ่งกดสั่งไปเมื่อวานนี้เองครับ ตอนนี้ยังไม่ได้ของ ซึ่งทางร้านที่ผมสั่งไปเค้าเพิ่งส่ง mail มาวันนี้ว่าของไม่มีใน stock ต้องคงรอซักพักซึ่งผมก็ยังไม่แน่ใจว่าจะได้เมื่อไหร่เลยครับแต่คิดว่าคงรอไม่นาน

หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 123 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

กฎการโพสต์ข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสต์ได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] code is เปิด
  • HTML สถานะ ปิด