พอดีสนใจจะทำการ upgrade เครื่องเสียงไว้ฟังเวลาทำงานหน้าคอมฟ์

1. เดิมจะมี PC + DAC Dragon fly + swan m50w
2. ห้องขนาด 5x4 m แต่อยากได้ลำโพง , amp ในขนาดที่ไม่ใหญ่มาก ตั้งบนโต๊ะทำงาน
3. งบประมาณ 40-50K
4. แนวเพลง ชอบฟังแนว Pop, Jazz ชอบฟังเสียงร้องมากกว่าดนตรี (ชอบแนวเสียงกระชับ นุ่มๆ)
5. สิ่งที่อยากได้ สาย mini-rca , int amp, ลำโพง, สายลำโพง
ที่ไปเล็งมา
Int amp : rega brio-r, Arcam A19
ลำโพง : Paradigm atom monitor, Totem Kin Mini

ที่ไปฟังมาชอบ Set : Arcam A19 + Totem Kin Mini แต่ติดเพียงว่าไม่อยากได้ Amp ใหญ่เลย ถ้าจะเปลีย่นเป็น Rega Brio-R + Totem Kin Mini แนวเสียงจะเข้ากันได้และเป็นแนวที่ผมต้องการหรือไม่ครับ พอดียังหาร้านที่มีทั้ง 2 อย่างแบบนี้ไม่เจอเลยลองไม่ได้ครับ

ขอบคุณครับ